Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ức chế với điểm chuẩn 2012

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by thebigbigworld View Post
    Trước khi thi thì sao pít cụ thể được . Trước khi thi chỉ cần hiểu sơ lược những thứ mình sẽ học, những kiến thức mình sẽ có chứ . Vậy ý bạn là sao ?
    Mà nếu chọn công việc gì thì sau khi xin vào công ty nào đó thì mình mới hiểu được công việc của mình là gì chứ .
    bạn đã tự giải thích được lý do trường lấy điểm chung cho các ngành và hai năm đại cương học chung rồi đấy :byebye:.

"Đường còn dài... và cuộc đời còn nhiều hơn bao chông gai"
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

*** đọc mà tức ko chịu nổi.
      x2 toán đã thông báo từ lâu rồi. từ đời nào.
      bạn làm bài sao là việc của bạn. mắc mớ gì ức chế. chã liên quan gì cả.
      ồ bạn muốn Hóa x2 ah`? ý định của bạn là vậy chứ gì?
      bạn nghĩ Hóa nó tư duy hả?
      Toán - Lý mới gọi là liên quan tới tư duy logic. Hóa ??? mình có thèn bạn chuyên Hóa nó đạt giải 3 cấp tỉnh. ngồi sát bên mình mà chưa bao giờ nó nói vs mình là học Hóa phải có tư duy cả. Hóa thuộc công thức. nhớ các dạng PT. nhớ nổi hết thì ok. học hóa.
      ở đây mình ko phải nói là học Hóa ko cần động não hay gì gì đó. tất nhiên phải có chút ít mới tính toán dc chứ. nhưng cái cần ở đây là Toán. cái thứ 2 là Lý.
      Mình không kêo Hoá*2 mà để nguyên như trường khác, chỉ xét tổng điểm thui .
      Bạn học mấy công thức mà Hoá được bao nhiêu đ z ?
      Như thầy Vũ Khắc Ngọc nói chỉ cần thành thạo các phương pháp chứ học các công thức thì bên Hoá thầy Nguyễn Tấn Trung(trên HTV4) nói Hoá cỡ 300 công thức đó .
      Toán - Lý - Hoá môn nào chả tư duy bạn .

mình thì chỉ có thế mạnh là Toán. nên mình mới chọn UIT. . hên sao thi được 6.25 :happy: ...
      Hóa thì mất gốc từ năm lớp 10
      Lý thì tành tành đủ sài. mà bạn thấy mình thi Lý chưa???
      đi thi chỉ đêm mỗi sách vở Toán và Lý. vầy là hiểu rồi.
      mà ngược thay lụi Hóa thì lại cao điểm hơn Lý. Lý mình ngồi bấm mệt cả người.
      :shot::shot::shot:
      thế đó.

bạn cho mình hỏi bạn thuộc KV mấy?
      xét theo điểm chuẩn dự kiến thì như sau.
      Mấy cái này đọc vô là hiểu, gì mà phải giải thích nữa vậy ?

Originally posted by teri.nk79 View Post
      đúng đúng đó... tốt nhất chủ topic qua bên spkt học đi...
      nhìn thoáng qua mình khuyên tốt nhất bạn nên đi qua đó. qua đây làm gì.
      Học trường ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật có chắc ăn không nhỉ ? Không biết năm sau có nên thi lại qua đây học không nhỉ ?
      Một ngày mới mà bạn không biết thêm điều gì mới thì đó là ngày cuối đời của bạn:happy: :salute:

Comment

Bạn học mấy công thức mà Hoá được bao nhiêu đ z ?
        Như thầy Vũ Khắc Ngọc nói chỉ cần thành thạo các phương pháp chứ học các công thức thì bên Hoá thầy Nguyễn Tấn Trung(trên HTV4) nói Hoá cỡ 300 công thức đó .
        Toán - Lý - Hoá môn nào chả tư duy bạn .

Mấy cái này đọc vô là hiểu, gì mà phải giải thích nữa vậy ?

Học trường ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật có chắc ăn không nhỉ ? Không biết năm sau có nên thi lại qua đây học không nhỉ ?
        vầy là hiểu rồi... không bình luận gì thêm.
        đề nghị mấy anh, thầy cô quản lý close topic cho bớt nặng data UIT
        lúc trường ta thông báo x2 Toán là khi nào nhỉ? mà giờ bạn có tuông ra cái câu "để nguyên như các trường khác"

Comment

Red

A 5 năm học 3 trg ĐH,2007 là Công nghiệp HN,2009 HV bưu chính HN,đến năm 2012 vừa rồi mới thi lại UIT và được 22d,vậy có lẽ là đậu rồi,nhưng mà có sao đâu,nói không phải khoe khoang nhưng mà cố lên chứ,chưa gì đã nản là sao ??Không ai cấm e học cả,học trg nào cũng ko quá quan trọng, quan trọng mình học như thế nào thôi.
          RS => Restart : Một sự khởi đầu mới !

Comment

Em đừng buồn.a đặc biệt thông cảm với tình huống của em.Cũng bất ngờ với cách ra điểm chuẩn năm nay của trừơng.nếu như năm trứơc thì chắc e đậu rou..với điểm này em thi không khó để chọn ngành cntt của các trừơng khác.không cần ôn thi lại năm sau cho tốn thời gian dau e ah.chúc em thành công...

Comment

Originally posted by teri.nk79 View Post
              vầy là hiểu rồi... không bình luận gì thêm.
              đề nghị mấy anh, thầy cô quản lý close topic cho bớt nặng data UIT
              lúc trường ta thông báo x2 Toán là khi nào nhỉ? mà giờ bạn có tuông ra cái câu "để nguyên như các trường khác"
              Mình cũng hiểu,nói cho thoả lòng
              Nói để hết ức chế, cho người khác ức chế chơi vậy mà :doubt:
              Một ngày mới mà bạn không biết thêm điều gì mới thì đó là ngày cuối đời của bạn:happy: :salute:

Comment

Originally posted by bullcute View Post
                Em đừng buồn.a đặc biệt thông cảm với tình huống của em.Cũng bất ngờ với cách ra điểm chuẩn năm nay của trừơng.nếu như năm trứơc thì chắc e đậu rou..với điểm này em thi không khó để chọn ngành cntt của các trừơng khác.không cần ôn thi lại năm sau cho tốn thời gian dau e ah.chúc em thành công...
                Em cảm ơn anh .

Comment

Mình nói thẳng chứ chủ thớt toàn ngụy biện cả .
                  .

Không có lời nguỵ biện nào đúng cho sự ngu dốt
                  .
                  Nếu mình học giỏi thực sự thì điểm chuẩn dù bao nhiêu cũng z
                  Thừa nhận là mình thiếu bản lĩnh , là học kém mà còn thốt ra câu này

[SIZE=3]
                  Phán câu này chẳng khác nào nó chứng minh rõ nét hơn cho sự ngụy biện .
                  Trường thông báo x2 Toán từ bao giờ , chẳng lẽ bạn không biết ? Nếu bạn không thích nhân 2 toán , chỉ xét tổng điểm như bạn nói , thì bạn thi vào UIT làm gì .
                  Bây giờ điểm thấp còn ngồi đây than vãn . Hình như bạn tưởng bạn giỏi Hóa lắm . Uh , sao không thi bên KHTN , bên BK ấy , bên đó xét tổng điểm cho bạn . Nhân 2 toán đã thông báo từ đời nào giờ lại ức chế . Buồn cười ! Khi thi vào bất cứ trường nào , bạn phải học cách chấp nhận rủi ro của nó . Với mình cái đề toán mình có khả năng 8 điểm đấy , nhưng cuối cùng chỉ có 5đ thôi . Mình cũng ức chế , nhưng chẳng phải theo cách của bạn , vì làm theo cách của bạn , người ta gọi bạn là gì biết không ? Là LOSER đấy . Không biết học cách chấp nhận thất bại . Bạn nói "không có lời ngụy biện cho sự ngu dốt" , vậy thì xem lại những gì bạn đã post xem là nó có chống lại bạn ko( ít nhất thì trong cái quote của mình , đọc lại xem ) ?
                  VÀ nếu bạn search lại bảng điểm , cũng có bao nhiêu con người hoàn cảnh tương tự bạn đấy , mà có ai "ức chế" kiểu của bạn không ?
                  Tóm lại , mình khuyên bạn fải học cách chấp nhận đi . mình chẳng muốn comment đâu , cơ mà đọc xong 2 cái Quote thực sự mình có đôi lời.
                  Chúc bạn đậu NV2 và nếu năm sau có thi thì thành công tốt đẹp . chào thân ái và quyết thắng

Comment

Bạn chủ topic thân mến!
                    Vấn đề trường ta x2 môn toán là hợp lý nhất rồi đó. Không phải tự nhiên trường lại x2 chi cho mệt vậy đâu. Việc học công nghệ thông tin cần tư duy logic, học thuật toán (nó hổ trợ trực tiếp cho khả năng lập trình của bạn) và việc học các môn toán trong các môn đại cương nữa. Nói chung là toán sài rất nhiều. Còn môn trường ta cũng học 3 môn lý trong các môn đại cương nữa. Ai học ngành "Kỹ Thuật Máy Tính" thì còn dính tới môn lý rất nhiều. Còn môn hóa thì khi vào trường các bạn nên quên đi luôn được rồi vì trường mình không có chơi môn này.
                    Với số điểm của bạn thì vô trường SPKT học hệ đại học cntt là dư sức rồi! (một số ngành kỹ thuật thì SPKT cũng ko thua gì Bách Khoa đâu nhé) Vì thế bạn không cần thi lại cho tốn kém (cả tiền bạc lẫn thời gian). Tôi hiểu tâm lý của các bạn học sinh phổ thông (cả tôi cũng vậy) là ai cũng muốn có được tấm bằng tốt nghiệp của một trường ĐH thật danh tiếng để dễ xin việc. Điều đó đúng nhưng không hoàn toàn là như vậy! Học cntt thì bạn chỉ cần có niềm đam mê và khả năng tự học thì cho dù bạn học ở trường nào cũng vậy. KHi đi xin việc thì cái người ta yêu cầu ở bạn là trình độ chuyên môn và ngoại ngữ chứ không ưu ái cho trường này trường kia.
                    Xin nói thêm với bạn rằng sinh viên trường ta học ở giảng đường thì ít mà chủ yếu là tự học qua các diễn dàn, học nhóm với nhau là nhiều và đó mới là yếu tố giúp bạn thành công được với nghề này. Vì thế bạn học ở đâu cũng vậy thôi!
                    Chào bạn!
                    TRẦN QUANG VINH
                    ĐT: 01688200 sáu sáu sáu
                    mail: vinhtq191@gmail(dot)com

Comment

Originally posted by strider View Post
                      Mình nói thẳng chứ chủ thớt toàn ngụy biện cả .

Thừa nhận là mình thiếu bản lĩnh , là học kém mà còn thốt ra câu này

Phán câu này chẳng khác nào nó chứng minh rõ nét hơn cho sự ngụy biện .
                      Trường thông báo x2 Toán từ bao giờ , chẳng lẽ bạn không biết ? Nếu bạn không thích nhân 2 toán , chỉ xét tổng điểm như bạn nói , thì bạn thi vào UIT làm gì .
                      Bây giờ điểm thấp còn ngồi đây than vãn . Hình như bạn tưởng bạn giỏi Hóa lắm . Uh , sao không thi bên KHTN , bên BK ấy , bên đó xét tổng điểm cho bạn . Nhân 2 toán đã thông báo từ đời nào giờ lại ức chế . Buồn cười ! Khi thi vào bất cứ trường nào , bạn phải học cách chấp nhận rủi ro của nó . Với mình cái đề toán mình có khả năng 8 điểm đấy , nhưng cuối cùng chỉ có 5đ thôi . Mình cũng ức chế , nhưng chẳng phải theo cách của bạn , vì làm theo cách của bạn , người ta gọi bạn là gì biết không ? Là LOSER đấy . Không biết học cách chấp nhận thất bại . Bạn nói "không có lời ngụy biện cho sự ngu dốt" , vậy thì xem lại những gì bạn đã post xem là nó có chống lại bạn ko( ít nhất thì trong cái quote của mình , đọc lại xem ) ?
                      VÀ nếu bạn search lại bảng điểm , cũng có bao nhiêu con người hoàn cảnh tương tự bạn đấy , mà có ai "ức chế" kiểu của bạn không ?
                      Tóm lại , mình khuyên bạn fải học cách chấp nhận đi . mình chẳng muốn comment đâu , cơ mà đọc xong 2 cái Quote thực sự mình có đôi lời.
                      Chúc bạn đậu NV2 và nếu năm sau có thi thì thành công tốt đẹp . chào thân ái và quyết thắng
                      .
                      Nói để hết ức chế, cho người khác ức chế chơi vậy mà :happy:

Comment

.
                        Nói để hết ức chế, cho người khác ức chế chơi vậy mà :happy:
                        chú m ... hết nói :brick: :brick: :brick: năm sau qua đây, ta cho ăn gạch :brick: :brick: :brick:

Comment

Originally posted by 10520253 View Post
                          chú m ... hết nói :brick: :brick: :brick: năm sau qua đây, ta cho ăn gạch :brick: :brick: :brick:
                          .
                          :happy:Không hết nói được :funny:

....

:funny:Giờ ờ thích phá cái gì quá:funny:
                          Last edited by thebigbigworld; 28-07-2012, 17:04.

Comment

Tôi close topic này, chủ thớt đã giải ức chế rồi, cũng bị "chém" lại rồi. Stop nhé!

Chúc các bạn năm ny chưa đậu vào UIT, chọn lựa dc trường để nộp hồ sơ xét tuyển NV2 ưng ý. Hoặc nếu chưa ưng được thì hẹn các bạn 1 năm sau tại các địa điểm thi của UIT
                            "We hold information,we own the world"
                            ------------o0o------------

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X