Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thắc mắc] Khả năng bị đình chỉ học tập???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chuotyeugao
    mình cũng biết vậy ở quê mình nói cái gì ai cũng hiểu hết nhưng vào trong NAM nhiều người cứ tưởng giọng mình khó nghe không nghe được người khác dịch lại họ nghe được nhưng cũng không hiểu được.Chỉ biết hồi cấp 1 và nhỏ bố mẹ đi đâu khóa cửa nhà lại giam mình trong nhà toàn phải nói chuyện một mình về hỏi đang nói chuyện với ai mình chỉ coi cái tường là người thôi.Nên lớp 5 chẳng ai quản lí nữa lại học giỏi nên lớp 6,lớp7 cũng chẳng chơi với ai.Nên cấp 3 giao tiếp rất rộng đi đâu ai cũng biết mình hết vẫn cố và đang sửa nói thế nào người ta hiểu nhưng ở trong NAM nói 5 người 3 người không hiểu được mặc dù họ nghe thấy rõ mình nói gì
    ps :ở miền BẮc nếu nói chuyện thì họ đều nghe và hiểu hết còn ở miền NAM thì người bắc và người NAM đều rất khó hiểu vẫn đang cố gắng rất nhiều
    Nam và Bắc khác nhau gì nào? Nói cho bạn biết chứ mình sinh ra trong nam này, nhưng giọng mình vẫn mang giọng của miền Trung, còn khó nghe hơn cả giọng Bắc của bạn nữa, đi đâu ai cũng hỏi là quê ở ngoài Trung à, mình luôn phải trả lời là ở BRVT nhưng nói giọng miền Trung thôi. Giọng nói chả nói lên điều gì, bạn đổ lỗi cho giọng nói như vậy thì trường hợp của mình thì mình đổ lỗi cho ai? Đừng đổ lỗi cho ai hay bất cứ điều gì, nhìn nhận lại bản thân trước đi :stick:
    Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
    http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by 10520367 View Post
      @^: Dạ, em cũng thấy Đh là môi trường tự học chứ ạ. Nhưng mà các thầy cô cũng phải cho mình cái kiến thức nền tảng, các tài liệu hay hướng để mình học chứ ạ. Thú thực là
      từ khóa 1 đến giờ ngoài mấy môn toán thầy tuấn, lý và tin đại cương thì các môn khác em toàn phải học nhóm, kiến thức lượm nhặt chỗ này ít, chỗ kia ít để qua môn đấy chứ
      Đấy..bợn đã tự học rồi đấy :shy: ...Bỏ lối nghĩ nhặt kiến thức để qua mà nhặt kiến thức là cho bạn...Đến khi bắt đầu vô đồ án chuyên ngành...khả năng tự tìm tòi sẽ giúp ích cho bạn ^^
      Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Mà sao cứ bác nói về quê chăn vịt mà lão lòng.có nhiều làng quê mà thành phố đã chắc mà giàu hơn.Như nhiều vùng quê ở chỗ em nhiều gia đình chỉ biết Dệt thôn chẳng khác gì công nhân cả chăm chỉ miệt mài thức khuya dậy sớm cật lực nhưng những ông chủ thua mua toàn nhà bốn, năm tầng ông ta có học hành gì đâu.CÁc bác cứ nói về quê chăn vịt mà buồn lắm
        Nói thật nhiều làng quê Việt Nam có nhiều nhà giàu lắm như làng Đồ Kị ở TỪ Sơn .Bạn em cũng sinh ra từ làng nghề nhưng mà chẳng cần học lớn lên tự nó làm được mà sao người khác lại không làm nổi
        Nếu bạn có vốn,nhà có điều kiện...hoặc có nghị lực tự làm giàu thì bạn thuộc 1 diện khác-rất ít...Nếu bạn thuộc diện người đó thì giờ này bạn đã thành công...chứ ko than vãn trên này về điểm số,học lực ở trường đâu:look_down:

Comment

Originally posted by 10520367 View Post
          @^: Dạ, em cũng thấy Đh là môi trường tự học chứ ạ. Nhưng mà các thầy cô cũng phải cho mình cái kiến thức nền tảng, các tài liệu hay hướng để mình học chứ ạ. Thú thực là
          từ khóa 1 đến giờ ngoài mấy môn toán thầy tuấn, lý và tin đại cương thì các môn khác em toàn phải học nhóm, kiến thức lượm nhặt chỗ này ít, chỗ kia ít để qua môn đấy chứ
          Ngoài nhóm ra chưa thấy em nhắc tới việc tự học? Em có thể hỏi thử một số anh chị giỏi ở các khóa trước (và có thể hỏi luôn những bạn có học bổng >8.0 của khóa mình) xem việc tự học của họ chiếm bao nhiêu phần trăm thời gian so với thời gian mà họ xem lại kiến thức thầy cô cung cấp? Mình thì dở rồi nên không dám nói gì đâu :beauty:

Comment

Mình cũng biết vậy mà không biết sao nếu một làng nghề A chẳng hạn thì hầu như chỉ nhóm người ở làng A học được còn người làng B không học được như bạn em ngày xưa nó đi học cùng với em học hành vất vả vãi ra nó đâu có thời gian mà đục đẽo mà nó khắc bộ cờ tường cho em xem chẳng khác gì thật cả và nhiều nghề khác nữa ở quê cứ rộ lên học theo nghề của làng khác nhưng chỉ lỗ mấy trăm triệu thậm chí tiền tỉ đâu có học nổi.còn nhiều người làm cái khác cũng giàu nhưng thấy họ nói nguy hiểm ,đánh nhau cạnh tranh... ghê lắm mà khó dữ được tiền nên chỉ mong có cái nghề nào đó trả lương hàng tháng thôi tháng nào cũng có tiền ít vất vả
            cho e xin vào dấu chấm hoặc vài dấu phẩy =.='

Comment

Ngoài nhóm ra chưa thấy em nhắc tới việc tự học? Em có thể hỏi thử một số anh chị giỏi ở các khóa trước (và có thể hỏi luôn những bạn có học bổng >8.0 của khóa mình) xem việc tự học của họ chiếm bao nhiêu phần trăm thời gian so với thời gian mà họ xem lại kiến thức thầy cô cung cấp? Mình thì dở rồi nên không dám nói gì đâu
              A Khương cứ khiêm tốn, dở với ai chứ a cũng thuộc hàng đàn a pro , hay a Khương tư vấn, chỉ giáo, chia sẻ kinh nghiệm, cách thức học hành của a cho bạn ý, tiện thể e học hỏi ké lun

Comment

Chơi game thả ga :sure: Gái gú thoải mái:love: Rượu chè vô tư:baffle:
                Sắp thi cử thì vác dò lên mà chạy...Thế là học giỏi
                Bí kiếp đấy :canny:

Comment

Mình cũng biết vậy mà không biết sao nếu một làng nghề A chẳng hạn thì hầu như chỉ nhóm người ở làng A học được còn người làng B không học được như bạn em ngày xưa nó đi học cùng với em học hành vất vả vãi ra nó đâu có thời gian mà đục đẽo mà nó khắc bộ cờ tường cho em xem chẳng khác gì thật cả và nhiều nghề khác nữa ở quê cứ rộ lên học theo nghề của làng khác nhưng chỉ lỗ mấy trăm triệu thậm chí tiền tỉ đâu có học nổi.còn nhiều người làm cái khác cũng giàu nhưng thấy họ nói nguy hiểm ,đánh nhau cạnh tranh... ghê lắm mà khó dữ được tiền nên chỉ mong có cái nghề nào đó trả lương hàng tháng thôi tháng nào cũng có tiền ít vất vả
                  làng A giỏi cái mà làng B không giỏi.. mà cái làng B giỏi thì làng A lại không giỏi.. anh C ở làng A muốn theo học nghề chú D ở làng B, con ông D là anh E lại đi học nghề ông G là ba thằng C.. rồi cuối cùng cái nghề ông A dạy thằng C hok bằng cái thằng E có sẵn, thằng E phát hiện thằng C nó giỏi nghề của ông G hơn ông D... đại khái là thế :cry::cry:h:h:
                  Last edited by 10520516; 05-08-2012, 03:11.

Comment

chỉ sợ không biết nguyên nhân, chứ đằng này biết rồi mà tại sao không chịu sữa?
                    chử viết của mình củng có hơn gì bạn đâu (viết như mèo cào),hồi phổ thông cứ ngán nhất là mấy giờ viết văn chính tả.
                    rồi củng vì cái chữ nên khi làm bài khi nào củng bị trừ điểm vì chử xấu.
                    củng cố gắng luyện chữ mãi tuy chữ chưa đẹp nhưng vẩn sạch sẽ hơn.
                    mỗi lần làm bài thì làm nháp trước sau đó thì mới viết vô trong bài làm.

-còn điều cuối nữa gia đình bạn đã có điều kiện nuôi bạn ăn học tại sao lại không chịu cố gắng học. còn nhiều người còn có hoàn cảnh khó khăn mà củng cố gắng đi học đó sao ?

không phải là mình không cố gắng mà mình làm bài hay bị cẩu thả thầy giáo hay bắt lỗi kĩ năng lắm.bạn bè nhìn bài mình mà mình còn được 2 điểm nó được 9 điểm .bạn bè không biết làm bài hỏi mình làm như thế nào mà mình được 4 nó được 5.học cấp 3 nhiều bài hình học mình chỉ nghĩ trong 5 phút là ra nhưng cả lớp phải 2 tiết mình lý luận cũng được ai và kể cả cô giáo cứ khen mình.... nhưng mà vẫn lo không tốt nghiệp nổi cấp 3 .cô chủ nhiệm nói với các cô giáo lớp khác suốt là rất lo lớp có mình không đỗ tốt nghiệp

Comment

đấy khi mà cà phê lên giá thì thi nhau đi trồng cà phê, cà phê rớt giá thì lại nhổ, rồi thì mía, hồ tiên, cao su.... rồi củng như vậy. cuối cùng thì sao nào ?

Comment

Vậy nếu có thể bị đình chỉ thì bị luôn chứ k xin đc hả mọi người TT.TT

Comment

bạn chuotyeugao hãy tự biết mình đang làm j ? nếu bạn có tư tưởng "ko học cũng có thể làm giàu" thì mình khuyên bạn nên nghỉ sẽ tốt hơn. đồng ý xã hội có rất nhiều nghề,nhiều con đường làm giàu( chẳng hạn ăn cướp hjhj" nhưng coi chùng bóc lịch đấy") nhưng bạn phải có vốn,"tiền mẹ đẻ tiền con mà",nếu bạn biết tính toán nhưng với 2 bàn tay trắng thì( chắc phải ra đi tìm đường cứu nước giống bác hồ) bạn làm dc j? mà đã có nhiều vốn thì gọi là đại gia,mà đã là đại gia thì......."thik làm j lam"...........còn bạn chưa đại gia thì hãy học.
                          thứ nhất: học để sau này mình có cái nghề ổn định( một nghê chân chính còn hơn 9 nghề),một người có học sẽ có cách ứng xử khác với 1 người không học,dù đi làm mình vẫn nhàn nhã hơn.
                          thứ 2: học là cho chính mình là trên hết chứ không cho ai hết( ba mẹ nuôi con lớn,đợi đến ngày bạn giàu có thì đôi khi họ đã không còn),
                          vd: bạn biết tiếng anh sau này ra xã hội bạn cũng sẽ gặp thôi,có những cái ng ta biết mình ko biết ng ta nói a mình tin a,b mình tin b,đúng ng ta bảo sai mình cũng tin- vậy ai sẽ thiệt?? không nói đâu xa" các bạn vô mấy tiêm sửa điệnthoai laptop,nó chặt chém ko đẹp mới lạ ây,hễ dụng tý là tiền,nhưng cơ bản là mình không biết để nói với nó. bạn thấy đó!

sau này có vợ con rồi bạn sẽ biết,chừng đó có lo cho chúng bằng con ng ta không? rồi vấn đề vợ chồng nữa,hễ đụng j chứ tới vấn đề kinh thế thì...

thứ 3: bạn hãy suy nghĩ xem: tại sao 1 người làm khoa học( những người có các năng khiếu này nọ họ lại có thể đam mê không ngừng miết mài vì công việc mình đang làm?? còn mình thì sao? mình đã làm dc j? ai cũng nhu mình thì khoa học sẽ tiến đến số 0 ah?(hay bạn nghĩ thằng usa nó làm hết?? bên nó cũng nghĩ zj thì ng ngoài hành tinh làm ah?)

nói chung mình làm j phải xác định,phải vạch kế hoach để mình đi.
                          vd: sáng mai mình đi lên nhà bạn bằng xe buýt nhưng phải xem bản đồ thì hãy làm ngay buổi tối đừng để sáng dạy hẵn tính.

Nhưng cũng có 1 điều là phải dựa trên năng lực của mình,dừng tính toán 5-7 bữa để rồi mới 2-3 bữa ta làm ko được sẽ chán( mình đã bị như thế đó)
                          vd: hồi mình hay chơi bida,thấy giò gà tính đường này đường kia để gom nhưng ai zè hụt mất tiêu.( tiếc không? ăn chắc 1 điểm có phải hơn không? nhiều khi chạy chạy trên bàn lại ra giò gà hjhj)
                          Đây là 1 số góp ý của mình,bạn đọc xem nếu hay thì hãy chọn lọc mà tiếp thu!
                          Lê Bá Nhựt UIT-CE05
                          Phone: 0968-868-300
                          Email: nhutlbuit@gmail.com

Enthuse + Creative + Try => Success

Comment

Originally posted by 11520563
                            3. Mình có nghe mấy anh khóa trên nói là bỏ mấy học kì đi thi rớt tùm lum mà chẳng thấy cảnh cáo luôn chứ nói gì đình chỉ. Và nếu đình chỉ thì phụ huynh có thể lên xin và cam kết lại được học lại và đình chỉ lần nữa là khỏi xin luôn!
                            Quên pass clone rôì TT.TT mặt dày vô cmt luôn ) cũng hy vọng là như z! tại nguyên năm 2 coi như tèo, k đc chỉ nào thì phải! Mong là k sao chứ dính đến phụ huynh chắc đi chết quá TT.TT
                            // Tks ae đã có nhiều ý kiến, mặc dù mình chỉ muốn biết là có khả năng cam kết tiếp tục học nếu bị đình chỉ không thôi
                            // Cùng cố gắng nha các bạn ) hi vọng năm sau kiếm đc 1 nhóm học tập ) 91 học K5 đã buồn rồi h còn dính thêm dzụ này nữa, k chuyên tâm chắc tiu quá

Comment

Originally posted by 10520535 View Post
                              Quên pass clone rôì TT.TT mặt dày vô cmt luôn ) cũng hy vọng là như z! tại nguyên năm 2 coi như tèo, k đc chỉ nào thì phải! Mong là k sao chứ dính đến phụ huynh chắc đi chết quá TT.TT
                              // Tks ae đã có nhiều ý kiến, mặc dù mình chỉ muốn biết là có khả năng cam kết tiếp tục học nếu bị đình chỉ không thôi
                              // Cùng cố gắng nha các bạn ) hi vọng năm sau kiếm đc 1 nhóm học tập ) 91 học K5 đã buồn rồi h còn dính thêm dzụ này nữa, k chuyên tâm chắc tiu quá
                              đình chỉ học tức là ko cho bạn học tiếp để trả nợ các môn còn thiếu chứ có phải đình chỉ là đuổi luôn đâu mà lo sốt vó lên thế :look_down:
                              Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                              Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

:canny::canny::canny:Bắt đầu thấy topic nhảm rồi

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X