Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ghost máy !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

làm vậy sẽ giảm tuổi thọ ổ cứng và có khi hỏng ổ cứng đó bạn, vì khi ta ghost nó ko Format dữ liệu trong ổ cứng mà là chép đèlên hệ thống cũ,
    Originally posted by Mr.N.P.T View Post
    Cho em hỏi là cứ 1 tuần đến ngày thứ 7 là em ghost máy 1 lần ( 1 tháng 4 lần ) thì máy có bị sao không ah ?

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
      Vì khi ta ghost nó ko Format dữ liệu trong ổ cứng mà là chép đèlên hệ thống cũ,
      Sai hết sức.
      Ghost partition nào thì toàn bộ dữ liệu partition đó mất trắng(Burn ghost), là nó đã format => Sao mà đè lên hệ thống cũ được pan.

Comment

ko chắc thì đừng vội phủ định ngta = cái jọng điệu thèm ăn gạch nhá!!!
        khi cài win thì tui mới thấy wá trình format partition thui, chứ GHOST ko thấy wá trình đó, hơn nữa, mất hoàn toàn dữ liệu ko hẵn đã là Format,

lâu lâu máy có vấn đề hãy ghost, ghost wa thường xuyên thì nhanh cháy ổ cứng

Originally posted by 12520545 View Post
        Sai hết sức.
        Ghost partition nào thì toàn bộ dữ liệu partition đó mất trắng(Burn ghost), là nó đã format => Sao mà đè lên hệ thống cũ được pan.

Comment

Ghost lắm chai ổ đó bạn.
          :stick::stick:

Comment

1 tuần 1 lần thì cài đóng băng máy cho rồi! ghost kiểu đó dăm bữa bad hdd!

Comment

hư máy đó bác...............
              SE-K8

Comment

Ghost nhiều thì nó đồng nghĩa với từ ghost luôn. Sau một thời gian em nó sẽ biên thành ghost luôn. Hi.
                Nếu bạn ghost nhiều vậy thì cài đóng băng luôn đi. ghost làm gì.

Comment

Ghost máy nhiều thế mau die ổ cứng ! Cài đóng băng cho nhanh đi anh máy em cài đóng băng virut khỏi sợ lâu lâu em rảnh không có chuyện làm thì ghost lại cho vui tí thôi ! còn bình thường thì vẫn chạy tốt ! Deep freeze muôn năm !

Comment

Originally posted by 12520125 View Post
                    Ghost máy nhiều thế mau die ổ cứng ! Cài đóng băng cho nhanh đi anh máy em cài đóng băng virut khỏi sợ lâu lâu em rảnh không có chuyện làm thì ghost lại cho vui tí thôi ! còn bình thường thì vẫn chạy tốt ! Deep freeze muôn năm !
                    Deep Freeze máy có chạy ổn định và nhanh k bạn? :tire:

Comment

Cũng không đáng kể.. Hôm trước hỏi thầy Nghĩa (Khoa KTMT) thầy có nói ghost hay cài win về mặt cơ bản thì không ảnh hưởng nhiều đến ổ cứng trừ phi trong quá trình này bạn Format thì dung lượng ổ cứng sẽ giảm dần. Ở USB hay thẻ nhớ cũng thế, bạn để ý cứ Format nhiều là dung lượng sẽ bị giảm dần.. Trừ trường hợp bất đắc dĩ thì bạn dùng chức năng Quick Format là tốt nhất.
                      Vũ Xuân Trường ĐT: 01646.494.393

Comment

ôi đào mộ kinh qá ==, ghost nhiều thì có j` đâu mà hại máy, chỉ là HDD hoạt động quá công suất nhiều lần thôi, bạn cứ thử cắm cable trực tiếp r chép data cho nhau (share ây), trong lúc chép bạn lại cắm 1 HDD rời vào máy bạn và copy qa HDD đó, tổng cộng bạn copy cho 2 thiết bị 1 lúc, chép khoảng 200GB trở lên để dễ thấy sự việc diễn ra, bạn sờ vào vị trí HDD của bạn trên máy đi, thấy nóng ko, nó hoạt động qá mức đó, nam châm điện từ phải làm việc liên tục, đĩa từ quay vi vu, thì. . .cái j` qá mức chẳng dễ đi, nếu file ghost của bạn nhẹ (mấy cái ghost win xp ây) thì 1 tuần bạn ghost 2 3 lần chả sao, như desktop nhà tui ghost tuần 2 3 lần này, thế mà cũng 4 5 năm r có ảnh hưởng j` đâu, nếu sợ hư vậy thử xài SSD đi, cho bạn ghost vô tư, chả lo j`

Comment

Ghost mà hư ổ cứng thì cũng hơi quá, nhưng ảnh hưởng thì chắc cũng có. PC thì dám bung nhiều, chứ lap mà bung nhiều thì... :brick:.

Lê Thanh Sang
                          KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

bác có bộ ghost nào tốt ko, cho em 1 bộ với, bộ em lỗi quá

Comment

[MENTION=29130]tramy[/MENTION] : hiện tại mình có các bộ ghost này
                              WinXP SP3 : 2 bản fullsoft + full driver
                              Win7 : x86 (2 bản 1 fullsoft + 1 nosoft) x64 (1 bản fullsoft)
                              Win8 : x86 (1 bản fullsoft) x64 (2 bản 1 fullsoft + 1 bản ProVL ghost dạng Setup Nosoft )

Đem USB mình copy cho :nosebleed:

Lê Thanh Sang
                              KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 12520350 View Post
                                [MENTION=29130]tramy[/MENTION] : hiện tại mình có các bộ ghost này
                                WinXP SP3 : 2 bản fullsoft + full driver
                                Win7 : x86 (2 bản 1 fullsoft + 1 nosoft) x64 (1 bản fullsoft)
                                Win8 : x86 (1 bản fullsoft) x64 (2 bản 1 fullsoft + 1 bản ProVL ghost dạng Setup Nosoft )

Đem USB mình copy cho :nosebleed:
                                Mốt tao mang cáp cop tao bản Win 8 x64 full soft nhé .

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X