Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề KTX!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề KTX!

Em đang cân nhắc việc ở lại KTX và đi đi về về, vì nhà em ở Biên Hoà thôi, cũng tương đối gần.. Mấy bác đã có trải nghiệm có thể cho em nghe nhật xét về KTX của ĐHQG để em tham khảo được không hak. Ngoài ra thì em có thắc mắc, trong thời gian học quốc phòng em có bắt buộc phải ở lại trung tâm không?

Originally posted by hitori View Post
    Em đang cân nhắc việc ở lại KTX và đi đi về về, vì nhà em ở Biên Hoà thôi, cũng tương đối gần.. Mấy bác đã có trải nghiệm có thể cho em nghe nhật xét về KTX của ĐHQG để em tham khảo được không hak. Ngoài ra thì em có thắc mắc, trong thời gian học quốc phòng em có bắt buộc phải ở lại trung tâm không?
    Nếu em đăng ký ở nội trú trong trung tâm thì sẽ bắt buộc ở lại trung tâm, vào chủ nhật thì được cho ra ngoài. Còn nếu không đăng ký nội trú thì không bắt buộc, miễn sao đi học đúng giờ, về đúng lúc là được.
    Ở trong KTX à? 1 phòng 8 người rộng rãi thoải mái. Đúng là ngôi nhà cho anh em sinh viên sống xa nhà. Nhưng nếu em thật sự cần thiết và cảm thấy gắn bó được với KTX (1 tuần cũng nên ở trong KTX 4-5 ngày) thì hãy đăng ký, chứ đừng có 1 ngày ở 2 ngày về nhà. Kiểu như xem KTX như trạm dừng chân vậy. Như vậy làm mất đoàn kết với mấy bạn trong phòng. Vừa buồn cho mình vừa làm người khác không vui.

Comment

anh nghĩ tốt nhất em nên ở ktx (kn 4 năm) ở đó vừa gần trường, an ninh, môi trường sống cũng tốt! em ở đó nếu có thời gian nghỉ thì về nhà cũng tiện! chứ đi đi về về vừa mệt vừa tốn thời gian chưa nói đến xe cô nguy hiểm! trong thời gian học quốc phòng ko có bắt buộc ở lại trung tâm em có thể đi về nhưng sáng phải đến đúng giờ để học!

Comment

đi xe máy ( cũng mệt) thì được chứ xe buýt thì hơi mắc tiền, bạn cứ ở lại KTX rồi 1 tháng hay 2 tuần gì đó về cũng được
        Hãy là chính mình!

Comment

Em cũng thix ở lại KTX xá vì nghĩ nó gần trg có gì cần thì đến trg tiện lợi hơn, nhưng trong đầu cứ gắn KTX với những căn nhà xập xệ kiểu chung cư phố cổ Hà Nội nên hơi ngại ngại ^^ Nghe mấy bác nói thể có lẽ an lòng nhiều hơn rùi..
          Cho em hỏi thêm chút nữa về một số điều kiện trong KTX: ví dụ điện nước, internet, ăn uống, hay giờ giấc.. Học CNTT mà không có máy tính riêng nối mạng thì cũng hơi khó khăn.. ^^ Àk, ngày 1/9 ngày đăng ký ở KTX thì bao giờ có thể dọn nhà lên vậy mấy bác?

Comment

Nghe các a c nói KTX zui, có nhìu cái độc dược lắm. Vào ở rùi cùng trải nghiệm

Comment

Em cũng thix ở lại KTX xá vì nghĩ nó gần trg có gì cần thì đến trg tiện lợi hơn, nhưng trong đầu cứ gắn KTX với những căn nhà xập xệ kiểu chung cư phố cổ Hà Nội nên hơi ngại ngại ^^ Nghe mấy bác nói thể có lẽ an lòng nhiều hơn rùi..
              Cho em hỏi thêm chút nữa về một số điều kiện trong KTX: ví dụ điện nước, internet, ăn uống, hay giờ giấc.. Học CNTT mà không có máy tính riêng nối mạng thì cũng hơi khó khăn.. ^^ Àk, ngày 1/9 ngày đăng ký ở KTX thì bao giờ có thể dọn nhà lên vậy mấy bác?
              Điện nước thì tính theo giá nhà nước, rẻ hơn giá điện nước ở các nhà trọ rất nhiều. Ăn uống thì trong làng đại học này có rất nhiều dịch vụ ăn uống, nhưng mình phải biết lựa chỗ.
              Về Internet thì KTX có mạng Wifi và mỗi phòng thường có trang bị 1 cái PC có internet. Nhưng mà khuyến cáo là không nên sử dụng 2 dịch vụ này. Mạng vừa yếu vừa tốn nhiều tiền. Nếu có laptop thì nên trang bị luôn 1 cái USB 3G, vừa tiện lợi vừa nhanh. Ngoài ra còn có vài tiệm net ngay trong khuôn viên KTX, mạng trong mấy tiệm này khá nhanh, đặc biệt là có thể mang laptop đến cắm dây mạng trong tiệm để sử dụng (tất nhiên phải trả tiền).
              Mà nè, nếu ở trong KTX mà có laptop thì phải biết giữ nhé. Tri nhân tri diện bất tri tâm.
              KTX mở cửa lúc 5h30 và đóng cửa lúc 23h. Nếu về trễ hơn thì xin vô cũng được nhưng chắc sẽ bị ghi sổ.

Comment

Anh thì góp ý có khác bạn này một chút: Wifi thì dùng cũng được. Tốc độ thì cũng không đến nỗi quá tệ (Vì ở đấy sử dụng công nghệ giới hạn băng thông. Mỗi người chỉ được 70 KB/s thôi.) Máy PC thì chỉ các khu nhà từ A2,A3,A4,A5,A6,và hình như là A7 là có thôi. Mạng này dùng đọc báo tốt chán. (Bá đạo 1 chút ta chơi treo đồng hồ thì dùng cả ngày, down link trong nước nước ngoài cũng được cỡ 110KB/s). Tiệm net thì 2k/1h (cáp quang vịt teo). Điện nước giá cả theo bậc thang của nhà nước quy định. (Dùng có lắm thì 1 chú điện nước 50k/ 1 tháng.) Nếu mà đi ra thì không lo lắm. Đi vào thì phải cẩn thận (Đừng dại dột nhảy rào để bị bắt nhé). Còn về sau 23h thì cũng không sao đâu. Có điều chán chỗ là hồi đó chỉ có thể gởi xe được ở cổng sau thôi, các chú cứ về sau 23h thì vào cổng sau nhé.( Đừng đi cổng trước).
                Originally posted by 09520540 View Post
                Điện nước thì tính theo giá nhà nước, rẻ hơn giá điện nước ở các nhà trọ rất nhiều. Ăn uống thì trong làng đại học này có rất nhiều dịch vụ ăn uống, nhưng mình phải biết lựa chỗ.
                Về Internet thì KTX có mạng Wifi và mỗi phòng thường có trang bị 1 cái PC có internet. Nhưng mà khuyến cáo là không nên sử dụng 2 dịch vụ này. Mạng vừa yếu vừa tốn nhiều tiền. Nếu có laptop thì nên trang bị luôn 1 cái USB 3G, vừa tiện lợi vừa nhanh. Ngoài ra còn có vài tiệm net ngay trong khuôn viên KTX, mạng trong mấy tiệm này khá nhanh, đặc biệt là có thể mang laptop đến cắm dây mạng trong tiệm để sử dụng (tất nhiên phải trả tiền).
                Mà nè, nếu ở trong KTX mà có laptop thì phải biết giữ nhé. Tri nhân tri diện bất tri tâm.
                KTX mở cửa lúc 5h30 và đóng cửa lúc 23h. Nếu về trễ hơn thì xin vô cũng được nhưng chắc sẽ bị ghi sổ.
                -------------------------------------
                Đời là bể khổ.
                Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                ------------------------------------------------------------------------

Comment

Mấy bác ơi nếu không đăng ký học nội trú môn quốc phòng thì có cần phải mang đồ lính (chăn, chiếu, mùng, mền..) theo hok vậy? Nếu mình muốn mang máy tính bàn ở nhà lên KTX học thì có chiếm diện tích ko? Cái giấy báo nhập học ngoài việc photo một bản để đăng ký KTX thì sau này có cần đến nữa ko? (vì em lỡ photo có 1 bản àk ^^)
                  Last edited by Guest; 31-08-2011, 09:54.

Comment

Mấy bác ơi nếu không đăng ký học nội trú môn quốc phòng thì có cần phải mang đồ lính (chăn, chiếu, mùng, mền..) theo hok vậy? Nếu mình muốn mang máy tính bàn ở nhà lên KTX học thì có chiếm diện tích ko? Cái giấy báo nhập học ngoài việc photo một bản để đăng ký KTX thì sau này có cần đến nữa ko? (vì em lỡ photo có 1 bản àk ^^)
                    - Đi học quốc phòng ở nội trú nên cần đem quần áo mùng, mềm, chiếu, gối theo (cho chắc ko bị ngứa nếu trung tâm có phát mền).
                    - Vào ktx thì được đem theo máy tính bàn và nên đăng ký với trưởng nhà (để đảm bảo ko mất mát tài sản - mà máy tính bàn khó mất lém).
                    - theo thủ tục thì chỉ cần 1 bản thôi! nhưng nên photo ra thêm 1 bản cho chắc!

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
                      Nghe các a c nói KTX zui, có nhìu cái độc dược lắm. Vào ở rùi cùng trải nghiệm
                      Chú là chú phải nên thường xuyên tập thể dục vào buổi sáng sớm và đi dạo vào buổi chiều tối mới thấy được mấy cái "độc dược"! hắc hắc! (kn 4 năm ở ktx đấy)

Comment

Originally posted by 07520445 View Post
                        Chú là chú phải nên thường xuyên tập thể dục vào buổi sáng sớm và đi dạo vào buổi chiều tối mới thấy được mấy cái "độc dược"! hắc hắc! (kn 4 năm ở ktx đấy)
                        Xin thỉnh giáo. mai là lên trường rùi, hồi hộp wá

Comment

Originally posted by 07520445 View Post
                          - Đi học quốc phòng ở nội trú nên cần đem quần áo mùng, mềm, chiếu, gối theo (cho chắc ko bị ngứa nếu trung tâm có phát mền).
                          Em hỏi là nếu ko đăng ký học nội trú mà ^^ Chắc chỉ cần mặc đồ lính rùi đi học thôi hak..

Comment

Em hỏi là nếu ko đăng ký học nội trú mà ^^ Chắc chỉ cần mặc đồ lính rùi đi học thôi hak..
                            9 xác đó nhok. ko đội nón, mang giày là bị "để ý" nữa đó.

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
                              9 xác đó nhok. ko đội nón, mang giày là bị "để ý" nữa đó.
                              Ủa vậy là buộc phải học nội trú hở bác, chứ nếu đc về KTX thì cần gì chăn chiếu, mùng mền như quân đội?

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X