Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các mốc thời gian, chuẩn bị cho nhập học các tân sinh viên cần chú ý!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520677 View Post
    Thầy ơi cho em hỏi trong cái học bạ cấp 3 của e có cái giấy khai sinh ( bản sao ) ,nhưng không phải bản trích lục như mẫu . Cái bản đó nộp được k ạh ???
    Mấy thầy đi đâu hết rồi mà bỏ bê cái topic này thế nhỉ, hôm qua mình lên lấy giấy báo thì hỏi cái anh đen đen kia ảnh bảo là được. Nhìn ảnh cũng ko chắc lắm, mình nghĩ là cứ nộp chứ đâu có mấy ai mà trích lục kịp, thời gian gấp quá mà. Không lẽ bạn đang ỏ TPHCM mà phải chạy về quê xin trích lục trong vòng 3 ngày ah`. Mình nghĩ nếu trường ko chịu thì phải cho nợ tờ đó để bổ xung sau thoy :go:
    " Ask not what your country can do for you!
    Ask what you can do for your country! "
    John F. Kennedy (1917 - 1963)

Comment

Originally posted by anhmt90 View Post
      Mấy thầy ơi cho em hỏi sau này nếu em cần giấy báo nhập học bản chính thì nhà trường có cấp lại cho em được ko ạ ??? :sad:
      Đã có nhiều bài trả lời cái này rồi, cậu nên đi công chứng cái giấy báo nhập học để cần cho sau này.

Comment

Bản trích lục giấy khai sinh hiện giờ chỉ có trắng đen thôi, không giống trông hình thì sao thầy???
        Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
        Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
          Đã có nhiều bài trả lời cái này rồi, cậu nên đi công chứng cái giấy báo nhập học để cần cho sau này.
          đến ngày nhập học mới nhận giấy báo thì lấy gì mà công chứng :sosad:
          Last edited by nhtra; 07-11-2014, 10:31.

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
            Thì biết là thế nhưng lỡ mình bị mất hay bị thất lạc giấy tờ thì sao, đâu nói trước được chuyện gì đúng ko ? Trong trường như vậy trường có thể cấp lại không ???

Comment

Tới ngày 25 mình mới lấy giấy báo, thế mình có thể lấy về photo công chứng rồi đi làm hồ sơ sau được không?
              Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
              Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Originally posted by 12520537 View Post
                Mấy thầy đi đâu hết rồi mà bỏ bê cái topic này thế nhỉ, hôm qua mình lên lấy giấy báo thì hỏi cái anh đen đen kia ảnh bảo là được. Nhìn ảnh cũng ko chắc lắm, mình nghĩ là cứ nộp chứ đâu có mấy ai mà trích lục kịp, thời gian gấp quá mà. Không lẽ bạn đang ỏ TPHCM mà phải chạy về quê xin trích lục trong vòng 3 ngày ah`. Mình nghĩ nếu trường ko chịu thì phải cho nợ tờ đó để bổ xung sau thoy :go:
                Coi lại #1, trong đó có trường hợp thiếu giấy tờ thì làm sao?
                Originally posted by 12520677 View Post
                Thầy ơi cho em hỏi trong cái học bạ cấp 3 của e có cái giấy khai sinh ( bản sao ) ,nhưng không phải bản trích lục như mẫu . Cái bản đó nộp được k ạh ???
                Originally posted by 12520629 View Post
                Bản trích lục giấy khai sinh hiện giờ chỉ có trắng đen thôi, không giống trông hình thì sao thầy???
                Miễn sao nó là bản trích lục, chứ không photo bản gốc rồi công chứng.

Originally posted by nhtra View Post
                đến ngày nhập học mới nhận giấy báo thì lấy gì mà công chứng :sosad:
                Originally posted by 12520537 View Post
                Thì biết là thế nhưng lỡ mình bị mất hay bị thất lạc giấy tờ thì sao, đâu nói trước được chuyện gì đúng ko ? Trong trường như vậy trường có thể cấp lại không ???
                Ngày nhập học nếu bạn có nhu cầu công chứng giấy báo nhập học thì sẽ đăng ký lúc nộp hồ sơ, các bạn đăng ký cần trường công chứng mấy bản, thu tiền trc và gửi cho các bạn vào tuần sinh hoạt công dân
                "We hold information,we own the world"
                ------------o0o------------

Comment

thầy ơi cho em hỏi cái lý lịch sinh viên chưa kịp xác nhận thì ngày 4/9 có thể bổ sung sau không ạ, đem bản chưa xác nhận vào trước được không ạ ?
                  Never laugh at anyone ‘s dream

:happy::happy::happy:

Comment

Originally posted by 12520656 View Post
                    thầy ơi cho em hỏi cái lý lịch sinh viên chưa kịp xác nhận thì ngày 4/9 có thể bổ sung sau không ạ, đem bản chưa xác nhận vào trước được không ạ ?
                    dc em. Đã có thông báo ở #1

Comment

Thầy cho em hỏi : Em là thí sinh trúng tuyển dạng ngày 20 gửi bưu điện, số thứ tự trong danh sách trúng tuyển NVBS đợt 1 là 264, tên Nguyễn Hữu Khánh, em chưa nhận được giấy báo nhập học online. Ko có MSSV em ko làm được lý lịch sinh viên. Ngày 25 em lên trường lúc 13h làm thủ tục nhập học , vậy sau ngày 25 em có thể bổ sung lý lịch sinh viên sau đc ko

Comment

Originally posted by konheoham View Post
                        Thầy cho em hỏi : Em là thí sinh trúng tuyển dạng ngày 20 gửi bưu điện, số thứ tự trong danh sách trúng tuyển NVBS đợt 1 là 264, tên Nguyễn Hữu Khánh, em chưa nhận được giấy báo nhập học online. Ko có MSSV em ko làm được lý lịch sinh viên. Ngày 25 em lên trường lúc 13h làm thủ tục nhập học , vậy sau ngày 25 em có thể bổ sung lý lịch sinh viên sau đc ko
                        #1 NHỮNG trường hợp chưa nhận được/ không nhận được giấy báo trúng tuyển

Em gửi mail như hướng dẫn ở #1

Comment

Em xin lỗi cmt ngoài luồn tí. Sao thầy Long lại bỏ cái phần nhắn tin cho thầy vậy? :happy:
                          NOTHING IS IMPOSSIBLE
                          :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

nó nằm trong tờ giấy nhỏ phía sau giấy báo trúng tuyển ấy

Comment

cho em hỏi là : lúc em làm thủ tục nhập học xong nhưng chưa muốn học trong năm nay thì em có thể làm bảo lưu sang năm sau được hay không ? Nếu bảo lưu thì em có phải đóng học phí hay không ?? và nếu trong thời gian em bảo lưu mà có giấy gọi nhập ngũ NVQS thì em có thể lên trường nhờ trường cấp giấy hoãn NVQS được hay không ?? Em xin cảm ơn !

Comment

cho e hoi hoc phi de nhap hoc ngay 25/8 la bao nhieu a.???

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X