Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi màn hình đen khi khởi động WIN 8 ở máy DELL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520108 View Post
    Mới vừa cài win8 xong,chạy bình thường mà tới lúc update cái driver nào đó thì bị lỗi màn hình đen nhấp nháy hoài,chuột vẫn duy chuyển được. Giờ em phải làm sao đây,ai giúp với. Ko lẽ cài lại win hả
    PC của bạn đã bị xung đột driver...bạn vào Safe Mode rồi gỡ cái driver mà bạn mới update..ok

Comment

Originally posted by 09520354 View Post
      báo cáo máy tớ đã bị lỗi này. Các hảo huynh đệ có phương pháp nào khắc phục không xin chỉ giáo??? tình trạng sau khi bắt mạch là Win khởi động đến màn hình đăng nhập là đen sì. Dù vẫn thấy chuột nằm lù lù giữa màn hình. :sosad: hép mi
      lỗi này là do cái card mạng,win 8 thấy bảo cứ Start máy là lại load mạng.đặc biệt với ai dùng email làm tài khoản đăng nhập Win8
      P/s: chạy mượt chưa thấy lỗi gì
      Lớp AEP-03 / CTTT2010
      Trường Đại học Công Nghệ Thông Tin, ĐHQG-HCM
      Email: luuvanluc@gmail.com / Skype: luuvanluc1992 / Mobile: 0964.898.077

Comment

Mình từng bị như bạn, sau một thời gian mình khắc phục được rồi

Comment

D tính năng Fast startup của windows là chủ yếu đó

Comment

Bạn tham khảo bài viết của mình bên vnz nhé: http://www.vn-zoom.com/f504/huong-da...n-2432511.html

Comment

em cũng bị thế không bik còn cách nào hay không...em làm mấy cách rùi mà vẫn không đc còn cái update bios ntn thì em không rõ nên chẳng dám làm

Comment

Originally posted by kipphongtran View Post
                em cũng bị thế không bik còn cách nào hay không...em làm mấy cách rùi mà vẫn không đc còn cái update bios ntn thì em không rõ nên chẳng dám làm
                Lên trang chủ Dell tìm driver BIOS mới nhất, tải về + cài đặt như 1 ứng dụng bình thường rồi cài Win 8 nhé bạn :byebye:
                Quá khứ rẻ tiền...
                thì đừng làm phiền tương lai đắt giá! :sure:

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X