Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAMILY = Father And Mother, I Love You

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FAMILY = Father And Mother, I Love You

đã gia nhập forum UIT dc gần 1 tháng rồi, nhưng vẫn còn thấy thiếu thiếu gì đấy (chắc tại hơi khô khan quá) nên hôm nay mình quyết định chia sẻ những bài viết mà mình tâm đắc nhất tới mọi người, mong sẽ mang 1 làn gió tuy ko mới nhưng cũng ko phải là cũ đến cho cộng đồng UIT.

BẠN CÓ THẤY MÌNH HẠNH PHÚC

Nếu bạn
    có áo ấm mặc trong những ngày mưa giá rét
    có mái nhà để ngả lưng qua đêm

Thì
    bạn đã giàu có hơn 75% những người khác trên trái đất.

Nếu bạn
    thức giấc vào buổi sáng và thấy trong người khỏe khoắn, sảng khoái

Thì
    bạn đã may mắn hơn 1 triệu người khác không sống sót qua khỏi tuần này.

Nếu bạn
    vào 1 quán ăn dùng bữa và khi đứng dậy không phải vét tới những đồng xu cuối cùng để trả tiền

Thì
    có thể bạn thuộc nhóm 8% người giàu trên thế giới.

Nếu
    mỗi sáng chủ nhật bạn dẫn gia đình đi chơi mà không phải sợ bị tấn công, cướp bóc, bị bắt và hành hạ tới chết

THÌ
    bạn đã may mắn hơn 3 tỉ người khác trên thế giới.

Cứ mỗi giây có ít nhất 500 triệu người thèm khát nhìn bạn nếu bạn chưa từng nghe tiếng bom đạn của chiến tranh, không biết tới những đau khổ trong các trại tập trung, không biết thế nào là chết đói…Nếu bạn đọc được những dòng này thì bạn hạnh phúc hơn 2 tỉ người khác trên thế giới vì họ không biết chữ. Khi nụ cười mãn nguyện của cuộc sống nở trên môi bạn hãy nhớ rằng còn nhiều, rất nhiều những người cũng xứng đáng được hạnh phúc như bạn như không có được diễm phúc đó.

Tui xin mạn phép được tóm lại thế này:
    “Điều quan trọng nhất trong cuộc sống là gì? Nếu người ta hỏi một người trong cơn đói, đó sẽ là thực phẩm. Với một kẻ nào đang lạnh, đó sẽ là hơi ấm. Và nếu một ai đang cam chịu cô đơn, chắc chắn đó sẽ là sự gần gũi với người khác”. Và đó mới thật sự là HẠNH PHÚC...:cry:
    Last edited by allthelife2010; 23-08-2012, 16:04.

Family ..:happy:

Originally posted by allthelife2010 View Post
    đã gia nhập forum UIT dc gần 1 tháng rồi, nhưng vẫn còn thấy thiếu thiếu gì đấy (chắc tại hơi khô khan quá) nên hôm nay mình quyết định chia sẻ những bài viết mà mình tâm đắc nhất tới mọi người, mong sẽ mang 1 làn gió tuy ko mới nhưng cũng ko phải là cũ đến cho cộng đồng UIT.
    ......

Chúc cả nhà: trước khi đọc bài viết này, trong khi đọc bài viết này và sau khi đọc bài viết này luôn luôn "HAPPINESS" nha!
    not..

Comment

nhiều lúc cũng chẳng biết "HẠNH PHÚC" là cái chi??:choler:
      TruongThi

Comment

Originally posted by 11520376 View Post
        nhiều lúc cũng chẳng biết "HẠNH PHÚC" là cái chi??:choler:
        Father And Mother, I Love You (cái này là định nghĩa đơn giản nhất của HẠNH PHÚC - GIA ĐÌNH ấy!)

Comment

Originally posted by allthelife2010 View Post
          Father And Mother, I Love You (cái này là định nghĩa đơn giản nhất của HẠNH PHÚC - GIA ĐÌNH ấy!)
          hoạt động tích cực nhỉ

Comment

Originally posted by 12520222 View Post
            hoạt động tích cực nhỉ
            giống Lân thôi

Comment

dự báo là UIT sẽ có một phen sóng gió vì "cơn gió lạ" này :funny:
              Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
              Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by haychiase
                Bạn muốn mọi người hạnh phúc thì trước tiên bạn hãy giúp bản thân mình cảm thấy vui và hạnh phúc. Khi đó bạn mới giúp người thân của mình vui vẻ thực sự
                Trích trò chuyện Tuấn Khanh, Trang Hạ.
                thì hạnh phúc của mình chính là khi gia đình mình hạnh phúc mà, muốn mình hạnh phúc thì mọi người phải hạnh phúc mới dc! :happy:

Comment

Tôi va phải một người lạ trên phố khi người này đi qua.
                  “Ồ xin lỗi”, tôi nói.
                  Người kia trả lời:
                  “Cũng xin thứ lỗi cho tôi, tôi đã không nhìn cô”.
                  Chúng tôi rất lịch sự với nhau.

Nhưng ở nhà thì mọi chuyện lại khác.

Tối nọ, lúc tôi đang nấu bếp thì cậu con trai đến đứng sau lưng. Tôi quay người và đụng vào thằng bé làm nó ngã chúi xuống sàn nhà.
                  “Tránh xa chỗ khác” - tôi cau mày nói.
                  Con trai tôi bước đi, trái tim bé nhỏ của nó vỡ tan. Tôi đã không nhận ra là mình đã quá nóng nảy.
                  Khi đã lên giường tôi nghe một giọng nói thì thầm:

“Khi đối xử với người lạ con rất lịch sự, nhưng với con mình con đã không làm như vậy. Hãy đến tìm trên sàn nhà bếp, có những bông hoa đang nằm ở cửa. Đó là những bông hoa mà con trai con đã mang đến cho con. Tự nó hái lấy những bông hoa này: nào hoa hồng, màu vàng và cả màu xanh nữa. Nó đã yên lặng đứng đó để mang lại cho con điều ngạc nhiên, còn con thì không bao giờ thấy những giọt nước mắt đã chảy đẫm lên trái tim bé nhỏ của nó”.

Lúc này thì tôi bật khóc. Tôi lặng lẽ đến bên giường con trai và quỳ xuống:

“Dậy đi, con trai bé nhỏ, dậy đi. Có phải những bông hoa này con hái cho mẹ không?”. Thằng bé mỉm cười:
                  “Con tìm thấy chúng ở trên cây kia. Con hái cho mẹ vì chúng đẹp như mẹ. Con biết là mẹ thích lắm, đặc biệt là bông hoa màu xanh”.

Thế bạn có biết từ family có nghĩa là gì không?
                  FAMILY = Father And Mother, I Love You!
                  (Gia đình = Ba và mẹ, con yêu ba mẹ).

Đặng Thị Kim Luyến
                  kimluyen.ce@gmail.com
                  (+84)169.790.1226
                  University of Information Technology (UIT)

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                    dự báo là UIT sẽ có một phen sóng gió vì "cơn gió lạ" này :funny:
                    4 năm cho 1 câu nói ^^
                    Đặng Thị Kim Luyến
                    kimluyen.ce@gmail.com
                    (+84)169.790.1226
                    University of Information Technology (UIT)

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X