Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về gói SQL trong Visual Studio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Nói thật là từ khi làm đồ án anh toàn làm SQL Express. Mà không hiểu mấy bản Enterprise có gì đặc biệt không. Thấy là chỉ cần express là dư để làm đồ án rồi. Với lại cái sql express nhẹ nhàng hơn.
    Nên khuyên em chỉ cần cài bản SQL Express. Nếu em cài VS 2010 full options thì đã có cài sẵn luôn sql express 2008. Chỉ cần cài thêm sql management studio 2008 là chạy tốt rồi em.
    SQL 2012 mà chạy với VS 2010 thì vẫn tốt mù. (theo nguyên tắc anh nghĩ là vậy. Vì chưa có dịp thử trường hợp như em nói)
    Originally posted by 11520045 View Post
    Anh cho em hỏi, nếu cài SQL riêng với visual thì mình cài bản nào là được vậy? em tải bản Enterprise 3GB năng kinh khủng.
    Mà nếu em cài SQL 2012 chung với visual 2010 liệu có bị lỗi ko vậy anh? hay phải cài chung với visual 2012 mới được?
    Thanks trước nhiều! :happy:
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
      Nói thật là từ khi làm đồ án anh toàn làm SQL Express. Mà không hiểu mấy bản Enterprise có gì đặc biệt không. Thấy là chỉ cần express là dư để làm đồ án rồi. Với lại cái sql express nhẹ nhàng hơn.
      Nên khuyên em chỉ cần cài bản SQL Express. Nếu em cài VS 2010 full options thì đã có cài sẵn luôn sql express 2008. Chỉ cần cài thêm sql management studio 2008 là chạy tốt rồi em.
      SQL 2012 mà chạy với VS 2010 thì vẫn tốt mù. (theo nguyên tắc anh nghĩ là vậy. Vì chưa có dịp thử trường hợp như em nói)
      Thanks anh! :happy:

Comment

Bản Enterprise có thêm mấy cái tool hỗ trợ khai phá dữ liệu , business intelligence.... Nói chung là khi lập trình cũng ko xài tới ,các bạn có thể dùng Express cho nhẹ.
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

em nghe nói bản Express không có chức năng import từ file excel vào, em có import thử mà không được. Không bik em có làm thiếu gì không hay đúng là ko thể import dc?

Comment

Em cứ xem trên web của microsoft xem sao. nếu họ ghi không có thì nó sẽ không có thôi. Nhưng lúc anh làm đồ án cài express sao anh vẫn import được mặt hàng từ file xls vào nhỉ :S
            Originally posted by 11520215 View Post
            em nghe nói bản Express không có chức năng import từ file excel vào, em có import thử mà không được. Không bik em có làm thiếu gì không hay đúng là ko thể import dc?
            -------------------------------------
            Đời là bể khổ.
            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
            ------------------------------------------------------------------------

Comment

mới cài xong. haha
              tình hình là lên MSDN download cái SQL 2012 Express về cài. rồi lại download cái SQL 2012 Express Management Studio về cài tiếp ~> Xong ~> Visual 2012 không có sẵn SQL 2012 Express như các bản trước đó @@
              -----------------------------
              Mai Văn Khải
              Software Engineering, University Information of Technology
              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

nhân tiện mọi người cho em hỏi luôn
                em cài visual pro 2012
                khi chạy nó báo lỗi này
                còn đây là code
                PHP Code:
                #include <stdafx.h>
                #include <stdlib.h>
                #include <stdio.h>
                #include <conio.h>
                #include <iostream>
                using namspace std;
                int main()
                {

cout<<"xuat ra man hinh";
                    return 
                0;

em đã search google rồi
                nhưng đa phần nói do ko tạo empty project
                nhưng e làm như thế vẫn ko được
                Find it on Q&A — the home for technical questions and answers at Microsoft. New to Q&A? See our get started article below.

làm theo cách ở trên
                1, Right-click the project node and select properties.
                2, Select on VC++ Directories and check all of the option is correct. If VC++ Directories is incorrect. Please try to fix them or reset your setting.
                3 Create a new sample which include the header file and check whether or not the VC++ path has correct.
                4. Reset your Visual Studio by using command line “devenv.exe /resetsettings”
                ko biết có phải làm gì ko đúng ở bước 2 ko
                mong mọi người giúp đỡ
                visual pro 2010 cũng bị
                cài lại win cài visual pro 2012 cũng bị
                Last edited by 10520213; 05-10-2012, 13:12.

Comment

Originally posted by 10520213 View Post
                  nhân tiện mọi người cho em hỏi luôn
                  em cài visual pro 2012
                  khi chạy nó báo lỗi này
                  [ATTACH=CONFIG]4643[/ATTACH]
                  còn đây là code
                  PHP Code:
                  #include <stdafx.h>
                  #include <stdlib.h>
                  #include <stdio.h>
                  #include <conio.h>
                  #include <iostream>
                  using namspace std;
                  int main()
                  {

count<<"xuat ra man hinh";
                      return 
                  0;

em đã search google rồi
                  nhưng đa phần nói do ko tạo empty project
                  nhưng e làm như thế vẫn ko được
                  Find it on Q&A — the home for technical questions and answers at Microsoft. New to Q&A? See our get started article below.

làm theo cách ở trên
                  1, Right-click the project node and select properties.
                  2, Select on VC++ Directories and check all of the option is correct. If VC++ Directories is incorrect. Please try to fix them or reset your setting.
                  3 Create a new sample which include the header file and check whether or not the VC++ path has correct.
                  4. Reset your Visual Studio by using command line “devenv.exe /resetsettings”
                  ko biết có phải làm gì ko đúng ở bước 2 ko
                  mong mọi người giúp đỡ
                  visual pro 2010 cũng bị
                  cài lại win cài visual pro 2012 cũng bị
                  Clean solution thử đi! @@
                  -----------------------------
                  Mai Văn Khải
                  Software Engineering, University Information of Technology
                  a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
                    Clean solution thử đi! @@
                    nó chạy rồi nhưng lại báo lỗi này
                    Last edited by 10520213; 05-10-2012, 13:51.

Comment

LocalDB, Express (Database Only), Express with tool, sql server management studio express, express with advance services, cần down những cái gì về và thứ tự cài như thế nào vậy mấy bác, đã cài vs2012 rôi

Comment

Nói chung dùng để lập trình thì bạn chỉ cần cài bản SQL Express, kế đến tải thêm Management Studio Express cài thêm nữa. Nếu lúc cài MSE nó đòi bạn update Service pack thì tải thêm service pack tương ứng về cài thêm rồi mới cài MSE. Tới đó là xài được rồi.
                        Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Ý mình là trên đó có tới 3 cái express lận, nên cài cái nào

Comment

Update link mới Link trên cứ bị chuyển về Win Server 2012 ko à.

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X