Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có ai vào IT mà chưa biết gì về IT không???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520234 View Post
    Bé Đoan hình như anh gặp rồi, hồi UIT Idol thì phải
    Ô.Trường có tổ chức UIT Idol à:surrender:
    Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Bé Đoan hình như anh gặp rồi, hồi UIT Idol thì phải
      dạ...:smile:

Comment

Originally posted by 12520586 View Post
        Mình thích IT nên quyết định thi vào đây, nhưng lại chưa biết gì nhiều về nó. Liệu có ai như mình không nhỉ?
        Các anh chị khóa trước có thể cho em lời khuyên được không??? Bắt đầu thấy hoang mang...:sad::sosad:
        Cách đây 1 năm về trc, mình thi vào trường, không hẳn mình k biết gì về máy tính, nhưng hồi đó mình thích ngồi nghịch máy tính -> quyết định thi vào CNTT. Mình quyết định vậy nhưng mình không hề tưởng tượng được vào đó mình sẽ được học những gì. Kể cả đến lập trình Pascal (lớp 11 có học đó) nhưng mình cũng k biết và cũng không có tìm hiểu. Trong khi các bạn cùng chang lứa: người thì biết sơ sơ, người thì biết khái niệm về lập trình, và cao siêu hơn là có cả những ứng cử viên tin học toàn quốc thời phổ thông... Lúc cũng mới vào trường, mình cũng rất lo và không biết mình có theo kịp chương trình không ???
        Nhưng, hết 1 năm, mình ngộ ra rằng: "Lúc mới vào trường, ai cũng như ai, bắt đầu từ con số 0" (có thể số 0 này nó k đc tròn trĩnh :funny và giờ thì mình cũng phần nào theo kịp đc chương trình, bạn bè.
        Quan trọng bạn có đánh thắng nổi bản thân mình không mà thôi.
        Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Nhớ lại 1 thời năm nhứt...Mình thi vào trường này là nghe theo lời của Giáo viên chủ nhiệm lớp 12...Thời điểm đó,win ko biết cài,máy tính bàn ko biết kết nối các thiết bị với nhau,thậm chí cả cái trang google.com mãi đến cuối năm 1 mới biết.Ui mẹ ơi...2 năm đầu coi như rớt sạch:sweat:
          1 thời oan liệt nay còn đâu:tire:
          Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Originally posted by 11520317 View Post
            Cách đây 1 năm về trc, mình thi vào trường, không hẳn mình k biết gì về máy tính, nhưng hồi đó mình thích ngồi nghịch máy tính -> quyết định thi vào CNTT. Mình quyết định vậy nhưng mình không hề tưởng tượng được vào đó mình sẽ được học những gì. Kể cả đến lập trình Pascal (lớp 11 có học đó) nhưng mình cũng k biết và cũng không có tìm hiểu. Trong khi các bạn cùng chang lứa: người thì biết sơ sơ, người thì biết khái niệm về lập trình, và cao siêu hơn là có cả những ứng cử viên tin học toàn quốc thời phổ thông... Lúc cũng mới vào trường, mình cũng rất lo và không biết mình có theo kịp chương trình không ???
            Nhưng, hết 1 năm, mình ngộ ra rằng: "Lúc mới vào trường, ai cũng như ai, bắt đầu từ con số 0" (có thể số 0 này nó k đc tròn trĩnh :funny và giờ thì mình cũng phần nào theo kịp đc chương trình, bạn bè.
            Quan trọng bạn có đánh thắng nổi bản thân mình không mà thôi.
            hì, cảm ơn anh nhiều...nhờ đó mà e thấy vững tâm hơn...
            Với em đúng là con số 0 tròn trĩnh và to tướng lun ý...
            :smile:

Comment

Có ai giải thích hộ em Khoa học máy tính trường mình thế nào không? Em tra trên mạng, tất cả đều nói ở nước ngoài KHMT bao gồm CNTT, nhưng nước mình thì ngược lại, thế nó như thế nào zậy mọi người?
              Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
              Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Hồi đó anh thích phá phách máy lắm...Tháo hết các thiết bị trong máy ra rồi tập tành gắn lại...Cài win, cài phần mềm biết hết luôn....Cứ tưởng vào UIT sẽ được đào tạo căn bản mấy cái này, ai ngờ vào mới biết mấy cái đó bên trung cấp, còn UIT đào tạo "cao siêu" hơn :funny:

Comment

Hồi đó anh thích phá phách máy lắm...Tháo hết các thiết bị trong máy ra rồi tập tành gắn lại...Cài win, cài phần mềm biết hết luôn....Cứ tưởng vào UIT sẽ được đào tạo căn bản mấy cái này, ai ngờ vào mới biết mấy cái đó bên trung cấp, còn UIT đào tạo "cao siêu" hơn :funny:
                  eo,cái "cao siêu" hơn là cái gì đấy ạ? e k biết gì...(
                  :smile:

Comment

Hồi mới vào trường, Win không biết cài, máy không biết ráp, đến bây giờ vẫn vậy

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
                      Có ai giải thích hộ em Khoa học máy tính trường mình thế nào không? Em tra trên mạng, tất cả đều nói ở nước ngoài KHMT bao gồm CNTT, nhưng nước mình thì ngược lại, thế nó như thế nào zậy mọi người?
                      Đúng như em nói, trên thế giới KHMT chính là ngành chung chứa các chuyên ngành khác. Ở trường mình thì ngành KHMT sẽ chủ yếu học về nghiên cứu với mục đích là phát triển các nhà khoa học (một số chuyên ngành: Xử lý ngôn ngữ tự nhiên, Công nghệ tri thức...)
                      Chưa....

Comment

Bạn hỏi được gì thì chỉ lại cho mình vs nhá. Mình giờ không biết nhiều lắm :smile:

Comment

Originally posted by 08520522 View Post
                          Đúng như em nói, trên thế giới KHMT chính là ngành chung chứa các chuyên ngành khác. Ở trường mình thì ngành KHMT sẽ chủ yếu học về nghiên cứu với mục đích là phát triển các nhà khoa học (một số chuyên ngành: Xử lý ngôn ngữ tự nhiên, Công nghệ tri thức...)
                          Nghe noiis nặng Code lắm đúng không anh?
                          Anh có phải cũng KHMT không ak? Cho em làm đệ tử được không?
                          Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
                          Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Lúc trước mới vào trường mình cũng chỉ biết sài cái yahoo hồi mấy ông anh tạo dùm. :shy:
                            Giờ cũng đỡ hơn nhiều.

Nhìn chung là nếu bạn chịu khó học hành như năm 12 vừa rồi thì sẽ có kết quả cao. :happy:
                            For better life!
                            Facebook

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
                              Nghe noiis nặng Code lắm đúng không anh?
                              Anh có phải cũng KHMT không ak? Cho em làm đệ tử được không?
                              Không code nhiều như em nghĩ đâu. Chủ yếu là tập khả năng viết báo cáo. :sunglasses:
                              For better life!
                              Facebook

Comment

Mình thích IT nên quyết định thi vào đây, nhưng lại chưa biết gì nhiều về nó. Liệu có ai như mình không nhỉ?
                                Các anh chị khóa trước có thể cho em lời khuyên được không??? Bắt đầu thấy hoang mang...:sad::sosad:
                                Đừng lo lắng quá em à, có gì khó khăn hay thắc mắc chỉ cần post bài lên forum hoặc trực tiếp hỏi bạn bè, anh chị thì sẽ được hỗ trợ ngay thoi
                                https://sites.google.com/view/tri-hai-nguyen

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X