Announcement

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi win8 có ưu và nhược điểm gì?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi win8 có ưu và nhược điểm gì?

em thấy win8 cũng hay và đang muốn sài thử,nhưng ko biết nó có ưu và nhược điểm gì,có nên sài hay ko,mong các anh sài rùi cho em ý kiến

cho em hỏi thêm:em nghe nói win8 ko thể khởi động card rời,vậy máy sẽ chậm đi,có phải ko ạ?

Originally posted by 12520534 View Post
    em thấy win8 cũng hay và đang muốn sài thử,nhưng ko biết nó có ưu và nhược điểm gì,có nên sài hay ko,mong các anh sài rùi cho em ý kiến

cho em hỏi thêm:em nghe nói win8 ko thể khởi động card rời,vậy máy sẽ chậm đi,có phải ko ạ?
    Win8 rất nhẹ đấy bạn, mình đã dùng thử, thấy rất ổn, nhanh hơn win7, đặc biệt là rất linh động!
    Nhưng tạm thời khuyên bạn đừng nên sử dụng, chờ ra bản chính thức vào tháng 10 hãy xài, vì giờ chưa hỗ trợ hết đâu, nếu bạn dùng sẽ thấy thiếu sót vài cái bực tức lắm! Đặc biệt là driver đấy
    Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
    Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

nhanh và nhẹ hơn win 7, nhưng ko thik cho lắm! :happy:

Comment

không biết khi ra bản win 8 chính thức thì SV trường mình có key không nữa.
        như win 7 đâu có key của bản ultimate đâu.hic
        HEART TO HEART

Comment

Khởi động cực nhanh. Chưa tới 10s là vào WIN rồi :sexy:
          “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
          Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
          Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Originally posted by 10520184 View Post
            Mình nghĩ chắc cũng chỉ cho bản Pro thôi à.
            Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Sài bản pro cũng được rồi mà anh!

Comment

cài win8 chạy VS2010 chạy 1 thời gian là gặp lỗi này khi new project Capture.PNG
                ức chế thật

Comment

Mình xài thấy hoàn toàn bình thường ngoại trừ một lỗi chưa fix được đã có từ bản Review là phần dynamictick, hay làm treo máy ko rõ nguyên nhân. Ai bị thì vàm CMD gõ: bcdedit /set disabledynamictick yes :embarrassed:

Còn lại mọi thứ vẫn gud. :beauty:

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
                    Win8 rất nhẹ đấy bạn, mình đã dùng thử, thấy rất ổn, nhanh hơn win7, đặc biệt là rất linh động!
                    Nhưng tạm thời khuyên bạn đừng nên sử dụng, chờ ra bản chính thức vào tháng 10 hãy xài, vì giờ chưa hỗ trợ hết đâu, nếu bạn dùng sẽ thấy thiếu sót vài cái bực tức lắm! Đặc biệt là driver đấy
                    Máy mình Asus K53SV hỗ trợ đầy đủ driver (lấy cái đĩa driver win7 ra cài, hoàn toàn bình thường)

Comment

Bản cài đặt file .ISO các bạn tải trên DreamSpark là bản chính thức rồi đấy nhé. Bản nào sẽ có tên cho bản đó (Dev Preview, Consumer Preview), còn bản chính thức thì có tên phiên bản thôi (Home, Pro, Ultimate)

Comment

Originally posted by 12520527 View Post
                        Khởi động cực nhanh. Chưa tới 10s là vào WIN rồi :sexy:
                        Nó không tắt hoàn toàn đâu bạn. Khi bạn ra lệnh Shutdown, nó sẽ tắt các phiên làm việc, lưu toàn bộ vào ổ cứng (giống Hibernate áh, nhưng cao cấp hơn xíu). KHi khởi động lại, nó sẽ load những cái đã lưu lên để bạn làm việc tiếp.

Bạn muốn tắt hoàn toàn có thể bấm Alt + F4, hoặc gõ lệnh jì đấy trong cmd, hoặc nhấn Restart

Comment

Originally posted by 09520645 View Post
                          cài win8 chạy VS2010 chạy 1 thời gian là gặp lỗi này khi new project [ATTACH=CONFIG]4199[/ATTACH]
                          ức chế thật
                          Sao bạn không xài Visual Studio 2012 luôn cho tiện nhỉ

Comment

Windows 8 không có bản Ultimate, bản Windows 8 Pro là bản full dành cho chuyên gia rồi (tương tự bản Windows 7 Ultimate)
                            Chưa....

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
                              Dream Park đả có bản Pro rồi e. Chạy OK lắm..A đả chạy đủ toàn bộ Driver. Bản Utimate ko có bản quyền đâu @@ chờ đợi gì nữa :brick:
                              RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X