Announcement

Collapse
No announcement yet.

Admin trả lởi câu hỏi: em chừng này điểm thì có thể đậu vào ngành nào của UIT

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Admin trả lởi câu hỏi: em chừng này điểm thì có thể đậu vào ngành nào của UIT

[Thông tin này được cập nhật sau khi đã tham khảo phổ điểm 2017]
    Chào các bạn!
    Hiện nay, các bạn học sinh đang biết điểm thi tốt nghiệp THPT của mình, các bạn sẽ đặt câu hỏi điểm của mình có thể đậu vào ngành/chương trình nào của Trường ĐH Công nghệ Thông tin - ĐHQG-HCM (gọi tắt là UIT - mã đơn vị là QSC).
    Dựa trên các số liệu sơ bộ thì admin xin tư vấn với tư cách cá nhân như sau:

1. Đặc thù: UIT/QSC là trường Đại học Đơn ngành về Công nghệ Thông tin. Đây là Trường công lập thuộc ĐHQG-HCM.
    SV được học theo học chế tín chỉ nhưng đóng tiền học phí trọn gói: nghĩa là năm học đến, bạn cần chỉ đóng 4.350.000đ/học kỳ(*) thì bạn có thể đăng ký học mới từ 14-30 tín chỉ tất cả các môn học của các ngành trong trường mà bạn muốn (**).
    Chương trình học của các ngành trùng nhau đến hơn 50%. Do đó các bạn không nên quá quan trọng việc chọn ngành nào ở UIT vì nếu chọn nhầm các bạn có thể tự điều chỉnh để học cái mình cần trong quá trình học ở Trường

2. Điểm xét tuyển năm ngoái các bạn có thể tham khảo ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/diem-chu...in-qua-cac-nam

3. Nếu các bạn đã có điểm rồi thì các bạn có thể tính toán nguyện vọng của mình như sau
    - Các NV ưu tiên thứ nhất (NV1,2,3...) là các ngành các bạn thích nhất và điểm tổ hợp môn của các bạn năm nay >= điểm xét tuyển năm ngoái
    - Các NV ưu tiên thứ nhì (NV4,5,6...) là các ngành các bạn thích nhất và điểm tổ hợp môn của các bạn năm nay >= ( điểm xét tuyển năm ngoái +1 )
    - Các NV ưu tiên thứ ba (NV7,8,9...) là các ngành các bạn thích nhất và điểm tổ hợp môn của các bạn năm nay >= ( điểm xét tuyển năm ngoái +2 )
    - Các NV ưu tiên cuối cùng là các ngành nào cũng được và điểm tổ hợp môn của các bạn năm nay >= ( điểm xét tuyển năm ngoái +2.5 )

Trân trọng!

-----
    (*): Học phí chương trình đại trà. Học phí các chương trình khác có nêu ở: http://tuyensinh.uit.edu.vn/2017-tho...nghe-thong-tin
    (**): Dĩ nhiên có một số môn tiên quyết, môn học trước SV phải chú ý khi đăng ký
    Last edited by toannv; 08-07-2017, 12:09.

Originally posted by vietanh0899vn
    khi nào có điểm chuẩn 2017 ạ
    Chào em!
    Ngày 1/8/2017 sẽ có điểm xét tuyển. Chi tiết em xem ở mục 21 trên http://tuyensinh.uit.edu.vn/2017-cac...uyen-sinh-2017
    Chúc em may mắn.

Comment

Cho em hỏi có giấy chứng nhận tham dự thi KHKT cấp quốc gia mà không có giải thì có nên nộp kèm hồ sơ không ạ?

Comment

cho em hỏi em thi được 25 điểm liệu có đậu một trong các khoa: kỹ thuật phần mềm, hệ thống thông tin không ạ ...

Comment

Em được 24.25 khối D1 liệu có vào được ngành ATTT or MMT&TT k ạ?

Comment

Originally posted by Khách
            Thưa thầy em đc 21 đ A1 năm nay, có hi vọng nào không ạ và ngành nào xác xuất cao nhất ạ
            Em xin cảm ơn
            Em xem kỹ điểm xét tuyển năm ngoái và xem tư vấn các sắp xếp các nguyện vọng để khả năng đậu là cao nhất.
            Năm ngoái một số ngành có Chương trình Tiên tiến và Chất lượng cao có điểm xét tuyển là 19

Originally posted by Monody Le View Post
            Cho em hỏi có giấy chứng nhận tham dự thi KHKT cấp quốc gia mà không có giải thì có nên nộp kèm hồ sơ không ạ?
            Không cần em ơi.

Originally posted by congbangpass View Post
            cho em hỏi em thi được 25 điểm liệu có đậu một trong các khoa: kỹ thuật phần mềm, hệ thống thông tin không ạ ...
            Chắc ổn đó em. Chúc em may mắn.

Originally posted by montage104 View Post
            Em được 24.25 khối D1 liệu có vào được ngành ATTT or MMT&TT k ạ?
            Chắc được đó em. Chúc em may mắn.

Comment

em 21,85 có thể đậu vào trường không. Em cảm ơn
              Em có thể tham khảo điểm xét tuyển năm ngoái và lựa chọn nguyện vọng hợp lý em nhé. Năm ngoái Chương trình tiên tiến và một số ngành Chất lượng cao có điểm xét tuyển là 19.

Comment

Cho phép em hỏi, em thi 24.80 điểm mà NV1 của em là KTPM, NV2 là CNTT đều vào UIT hết. Mà em nghĩ với kết quả của năm nay thì có vẻ khó mà đậu được NV1, các thầy cô tư vấn giúp em ạ. Nên đẩy NV2 lên đầu không, hay cứ hy vọng đậu NV1 tới khi không đậu thì xét NV2 vào khi nào ạ?

Comment

Originally posted by Monody Le View Post
                  Cho phép em hỏi, em thi 24.80 điểm mà NV1 của em là KTPM, NV2 là CNTT đều vào UIT hết. Mà em nghĩ với kết quả của năm nay thì có vẻ khó mà đậu được NV1, các thầy cô tư vấn giúp em ạ. Nên đẩy NV2 lên đầu không, hay cứ hy vọng đậu NV1 tới khi không đậu thì xét NV2 vào khi nào ạ?
                  Em xem kỹ #1 để:
                  - Em đăng ký thêm các Nguyện vọng 3,4,5..
                  - Em đăng ký thêm cách ngành/chương trình có điểm xét tuyển năm 2016 cỡ 22,75 trở lên
                  Chúc em may mắn.
                  Last edited by toannv; 07-07-2017, 09:13.

Comment

Bao nhiêu 1 tín chỉ ạ.
                    Em xem thông tin tại đây

Comment

Bao nhiêu 1 tín chỉ ạ.
                      Chào em, em có thể hỏi cụ thể hơn không? Ví dụ: ngành học bao nhiêu tín chỉ? Hay bao nhiêu tiền 1 tín chỉ?....

Comment

1. Năm nay có cần rút hồ sơ để nộp vào trường ĐH không ạ ?
                        2. em thi được 20.25 ở KV1 thì có thể được cộng lên nhiều không ạ ?
                        3. kỹ thuật chất lượng cao học phí bao nhiu 1 học kỳ ạ ?
                        Chào em!
                        Tôi trả lời nhanh nhé:
                        1. Tôi không hiểu ý định của em. Có phải em đang học ĐH và năm nay em thi lại để vào ĐH khác?
                        2. Em tham khảo Quy chế Ban hành kèm theo Thông tư số 05/2017/TT-BGDĐT ngày 25 tháng 01 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo để biết mình được "cộng" mấy điểm (nếu đúng em sẽ được "cộng" 1.5 điểm)
                        3. Em xem #1 về vụ học phí trọn gói. Ở UIT thu học phí trọn gói: các bạn đóng cùng 1 mức học phí và được học từ 14-25/30 tín chỉ.

Originally posted by vietanh0899vn
                        KTPMCLC có báo nhiu tín chủ học phí nhiu ạ
                        Em xem #1 về vụ học phí trọn gói. Ở UIT thu học phí trọn gói: các bạn đóng cùng 1 mức học phí và được học từ 14-25/30 tín chỉ.

vậy nếu em học Chương trình tiên tiến rồi muốn chuyển qua học bình thường có được không. em cảm ơn
                        Không được em ơi.

Comment

vậy chương trình CLC thì thế nào?
                          Chào bạn!

Với mục tiêu xây dựng chương trình đào tạo chất lượng cao theo tiêu chuẩn quốc tế, đào tạo ra những kỹ sư có chuyên môn cao và trình độ ngoại ngữ có thể đáp ứng mọi yêu cầu nhanh nhất về công nghệ mới trên thế giới, năm 2012 trường Đại học Công nghệ Thông tin triển khai chương trình đào tạo chất lượng cao.
                          Chương trình được triển khai đào tạo với giáo trình hiện đại, phương pháp giảng dạy bằng song ngữ hoặc toàn bộ bằng tiếng Anh một số môn học (ít nhất 8 môn học, khoảng 10-20% số tín chỉ của toàn bộ chương trình). Bên cạnh đó, sinh viên được chú trọng phát triển khả năng tư duy sáng tạo, làm việc nhóm…nhằm đáp ứng yêu cầu của thị trường lao động.

Bạn có thể xem chi tiết ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/2017-tho...o-tao-dac-biet
                          Chúc bạn may mắn.

Comment

Cho em hỏi:

Trường em nằm trong KV2. Nhưng khu vực thường trú của em là KV1 (ở từ khi sinh ra đến tận bây giờ).

- Vậy hiện tại em khi xét tuyển vào trường thì được xét ở KV nào và điểm thưởng ra sao ạ ?
                            - Và để nhận được điểm thưởng thì hồ sơ em cần phải có gì ạ ?

P/s
                            3741 - 48 - Đồng Nai - 06 - Thị xã Long Khánh - 019 - THPT Văn Hiến - Thị Xã Long Khánh KV2

Thường trú : Đồng Nai - Thị xã Long Khánh - Xã Bảo Quang - KV3

Xin cám ơn thầy.
                            Theo qui chế thí sinh được hưởng Ưu tiên Khu vực 1 nếu Học trưởng THPT có địa chỉ thuộc Khu vực 1 ( minh chứng nộp bản sao học bạ) hoặc Hộ khẩu thường trú tại Khu vực 1 ( minh chứng nộp bản sao sổ hộ khẩu
                            Last edited by hiepnt; 07-07-2017, 21:42.

Comment

Originally posted by nguyenduckhai1803
                              em đang rất mệt mỏi ạ. Em thi được 24.1 và đăng kí vào hệ thống thông tin. Em đang rất hi vọng sẽ được đậu vào trường nhưng mẹ và chị em đều bảo chừng đó điểm không vào được trường đâu và nói những lời rất tiêu cực khiến em nản lòng. Bây giờ em đang rất rối không biết thầy có thể tư vấn chọn ngành với số điểm đó được không ạ?
                              Chào em điểm của em cách điểm năm ngoái khá xa nên an toàn khi đăng ký ngành này.
                              Cách tuyển sinh năm nay rất dễ cho em xử lý trường hợp này vì không giới hạn số nguyện vọng do đó ngày 15/7 em có thể điều chỉnh lại ví dụ như sau
                              NV1: Ngành Hệ thống Thông tin (theo ý em)
                              NV2: Ngành ABC có điểm thấp hơn ( theo ý mẹ)
                              NV3: Ngành XYZ có điểm thấp hơn nữa ( theo ý chị)

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X