Announcement

Collapse
No announcement yet.

Việc đi lại khi vào học ở trường ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Việc đi lại khi vào học ở trường ?

Em vừa thi xong đại học 2015, điểm của em là 29.25 ( toán x2) .Em hy vọng sẽ đủ vào được trường UIT
    Do nhà em ở phường Tân Quý, quận Tân Phú nên chạy lên trường khá xa
    Em không biết là trường có xe đưa đón học sinh không, hoặc các tuyến xe buýt đến trường như thế nào ?

Em hỏi thêm vài cái nữa: cách đây vài tháng em tính vào ngành kỹ thuật phần mềm, năm lớp 9 em cũng có tập làm VB. Làm được mấy phần mềm nhỏ nhỏ như hẹn giờ này kia. Thế thôi mà em thấy khó vô cùng (cái này em tự lên mạng đọc). Giờ nghĩ lại thì em thấy có không ổn lắm, sợ học không lại mấy bạn khác. Mấy anh cho em hỏi có ngành nào lập trình vừa vừa ( có thêm giao diện hay thông tin bên ngoài nữa chứ không phải ngồi code không) nếu code không thì e chịu không nỗi. Hoặc ngành nào làm việc vẫn trên máy tính (cần khả năng xử lý, sử dụng phần mềm, + 1 ít giao tiếp bên ngoài, có liên quan đến khinh tế,...).
    Với lại cái ngành "Công nghệ thông tin" em thấy trong mục chọn ngành là sau này ra làm những gì thế ?
    Last edited by chihuy105; 24-07-2015, 14:04.

1/ Hnhư năm ko nhân hệ số môn toán
    2/ Ở Tân Phú đi bus 30
    3/ Ngành nào cũng cũng code đc này nọ + giao diện, cái chính là mình thích và muốn làm thôi :v
    4/ Nhờ thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] giải đáp rõ hơn

Comment

Ah xe 30 thì em biết, hình như trường ở đối diện suối tiên
      Em sợ học tối nên không về xe bus được

Comment

Originally posted by chihuy105 View Post
        Ah xe 30 thì em biết, hình như trường ở đối diện suối tiên
        Em sợ học tối nên không về xe bus được
        Xe 30 tới 6h30 mới chạy chuyến cuối, ở trường thì tan học tầm 4h30 nên bạn yên tâm. Nếu thấy không tiện thì có thể ở ktx.

Comment

Em vừa thi xong đại học 2015, điểm của em là 29.25 ( toán x2) .Em hy vọng sẽ đủ vào được trường UIT
          Em không biết là trường có xe đưa đón học sinh không, hoặc các tuyến xe buýt đến trường như thế nào ?

Em hỏi thêm vài cái nữa: cách đây vài tháng em tính vào ngành kỹ thuật phần mềm, năm lớp 9 em cũng có tập làm VB. Làm được mấy phần mềm nhỏ nhỏ như hẹn giờ này kia. Thế thôi mà em thấy khó vô cùng (cái này em tự lên mạng đọc). Giờ nghĩ lại thì em thấy có không ổn lắm, sợ học không lại mấy bạn khác. Mấy anh cho em hỏi có ngành nào lập trình vừa vừa ( có thêm giao diện hay thông tin bên ngoài nữa chứ không phải ngồi code không) nếu code không thì e chịu không nỗi. Hoặc ngành nào làm việc vẫn trên máy tính (cần khả năng xử lý, sử dụng phần mềm, + 1 ít giao tiếp bên ngoài, có liên quan đến khinh tế,...).
          Với lại cái ngành "Công nghệ thông tin" em thấy trong mục chọn ngành là sau này ra làm những gì thế ?
          Vào học em sẽ biết cụ thể có theo được hay không, khả năng của em hơn anh lúc mới vào trường rồi
          Còn nói code có giao diện thì ngành nào lập trình phần mềm, lập trình web, lập trình game, lập trình di động.... đều có làm giao diện hết, và giao diện nó cũng là từ code mà ra
          Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
          http://gabrielbl.com

Comment

Chào em!
            Em có lợi thế lớn so với nhiều bạn học mới vào học ở UIT là em biết được mấy tính, lập trình được. Chương trình đào tạo được thiết kế cho các bạn chưa biết gì về tin học cả. Em yên tâm.
            Em vào học ở UIT thì các Thầy Cô sẽ hướng dẫn em lập trình một cách có hệ thống, tư duy lập trình ... Do đó em yên tâm lần nữa.
            Hẹn gặp lại em ở UIT.

p/s: Năm nay, điểm xét tuyển của UIT không có nhân 2 môn Toán nhé em.

Comment

Cảm ơn mấy anh
              thế thì em đăng ký UIT vậy nhưng chìu e có xem bên voz nghe nói vô đây nhiều lắm cũng sợ trường nâng điểm cao.
              Hy vọng sẽ vô được )

Comment

23,25 hệ số 1 khối A1 cũng mong 1 chân trong trường .................

Cảm ơn mấy anh
                thế thì em đăng ký UIT vậy nhưng chìu e có xem bên voz nghe nói vô đây nhiều lắm cũng sợ trường nâng điểm cao.
                Hy vọng sẽ vô được )
                23,25 hệ số 1 khối A1 cũng mong 1 chân trong trường .................

Comment

Em điểm 3 môn 23đ điểm cộng 1.5 không biết đậu Công nghệ phần mềm không nữa
                  Em rất thích lập trình game và cũng thích lập trình AI(nhưng chưa đụng tời AI lần nào)
                  Em cũng có một số Game làm bằng phần mêm Game maker Studio:vn-g9studio.blogspot.com/search/label/Game
                  Mà cho em hỏi ở kí túc xa ở đâu vậy,mình ở ngoài cũng được phải không?

Comment

mình 22 đây vẫn hy vọng thôi

Comment

Chúc các em may mắn với hy vọng của các em. (Từ một sinh viên có nick màu đen bị gạch đít) :love:
                      Last edited by 09520548; 25-07-2015, 21:35.
                      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                      http://gabrielbl.com

Comment

mình 22 đây vẫn hy vọng thôi
                        Originally posted by bate7a1 View Post
                        Em điểm 3 môn 23đ điểm cộng 1.5 không biết đậu Công nghệ phần mềm không nữa
                        Em rất thích lập trình game và cũng thích lập trình AI(nhưng chưa đụng tời AI lần nào)
                        Em cũng có một số Game làm bằng phần mêm Game maker Studio:vn-g9studio.blogspot.com/search/label/Game
                        Mà cho em hỏi ở kí túc xa ở đâu vậy,mình ở ngoài cũng được phải không?
                        Cơ hội cao nhé các bạn!

Comment

20đ có chút cơ hội nào cho ngành cntt không nhỉ udency: .

Comment

Originally posted by Hàn Vô Phàm View Post
                            20đ có chút cơ hội nào cho ngành cntt không nhỉ udency: .
                            Vẫn có cơ hội nhe bạn.
                            When we are young, work to learn, NOT to earn.
                            E: ninhho At outlook dot com
                            M: +8490 3000 670

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X