Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về việc tính điểm bằng tốt nghiệp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về việc tính điểm bằng tốt nghiệp

Cho e hỏi cách tính điểm để ra xếp loại bằng tốt nghiệp như thế nào ạ. Em cảm ơn ạ

Originally posted by 16520229 View Post
    Cho e hỏi cách tính điểm để ra xếp loại bằng tốt nghiệp như thế nào ạ. Em cảm ơn ạ
    Trong qui chế đào tạo có ghi rõ qui định này , em đọc lại nhe

Comment

Originally posted by 16520229 View Post
      chỉ tính các môn đã pass: mỗi môn nhân số chỉ của chính nó rồi cộng lại chia tổng chỉ. Vd có 3 môn có số chỉ lần lượt 3,4,5 và số điểm lần lượt là 7,8,9 thì DTB = [(3*7)+(4*8)+(5*9)] / (3+4+5)
      Mail: lan.truonghoang.93@gmail.com
      Skype & FB: kjdwizard

Comment

Em nên đọc lại quy chế đào tạo để biết cách tính nhé.

Comment

Quy chế lên daa. Mục Quy chế - Quy định nhé! Theo mình nhớ thì điểm tất cả các môn dùng để xét tốt nghiệp (đã bỏ mấy môn rớt) cộng lại chia số chỉ. Ví dụ học 150 chỉ nhưng rớt 1 môn tự chọn 4 chỉ và môn đó không cần để xét tốt nghiệm (vì đã học bù môn khác) thì chỉ chia cho 146 thôi.

Comment

sẵn post mấy anh chị cho em hỏi thang điểm 4 trường mình chỉ để tham khảo chơi thôi có phải không? Em cảm ơn :v

Comment

Originally posted by 13520019 View Post
              Quy chế lên daa. Mục Quy chế - Quy định nhé! Theo mình nhớ thì điểm tất cả các môn dùng để xét tốt nghiệp (đã bỏ mấy môn rớt) cộng lại chia số chỉ. Ví dụ học 150 chỉ nhưng rớt 1 môn tự chọn 4 chỉ và môn đó không cần để xét tốt nghiệm (vì đã học bù môn khác) thì chỉ chia cho 146 thôi.
              Cài này chưa đúng, môn tự chọn nếu em không làm đơn hủy điểm khi tốt nghiệp thì nó vẫn bị tính trung bình như thường nhé

Originally posted by 14521102 View Post
              sẵn post mấy anh chị cho em hỏi thang điểm 4 trường mình chỉ để tham khảo chơi thôi có phải không? Em cảm ơn :v
              Thang điểm 4 dùng để qui đổi khi sinh viên có nhu cầu đổi điểm : theo yêu cầu công ty hoặc cần để đi du học, chuyển tiếp...
              Last edited by hiepnt; 21-07-2017, 08:00.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                Thang điểm 4 dùng để qui đổi khi sinh viên có nhu cầu đổi điểm : theo yêu cầu công ty hoặc cần để đi du học, chuyển tiếp...
                Anh [MENTION=28724]hiepnt[/MENTION] ơi, vậy nếu tình huống tụi em cần in bảng điểm ở thang điểm 4 thì phải làm ntn vậy anh? (Vì theo thang 4 của trường mình thì tụi em xin học bổng siêu lợi thế hơn các bạn trường khác luôn)
                - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
                  Anh [MENTION=28724]hiepnt[/MENTION] ơi, vậy nếu tình huống tụi em cần in bảng điểm ở thang điểm 4 thì phải làm ntn vậy anh? (Vì theo thang 4 của trường mình thì tụi em xin học bổng siêu lợi thế hơn các bạn trường khác luôn)
                  Đăng ký với Phòng đào tạo em

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X