Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuyển sinh viên tham gia tham gia chương trình SAKURA Exchange Program

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tuyển sinh viên tham gia tham gia chương trình SAKURA Exchange Program

Hi các bạn sinh viên,

Dự kiến 26, 27/1/2015, Giáo sư Yana, Vice President của trường Hosei (Nhật Bản) sẽ đến thăm và làm việc tại UIT. Tại buổi làm việc, Ông Yana sẽ trình bày để giới thiệu đến các sinh viên của UIT về chương trình IIST: English-based graduation program focusing on the integrated Science and Technology for degree-seeking students.

Ngoài ra, trường Hosei cũng mong muốn giới thiệu đến UIT mình chương trình SAKURA Exchange Program, Hosei muốn tìm kiếm 2 bạn sinh viên giỏi, có nguyện vọng tham gia chương trình SAKURA Exchange Program.

Các bạn sinh viên có thể tham khảo thông tin chương trình trong file đính kèm.
    Hồ sơ đề nghị bao gồm:
    - Application form (tiếng Anh)
    - Recommendation letter: Giáo sư/Giảng viên biết rõ về sinh viên viết thư giới thiệu sinh viên (bằng tiếng Anh)
    - File scan passport

Phòng Công tác Sinh viên sẽ nhận hồ sơ đến 11 giờ 30 ngày 04/1/2015 (Thứ Hai)

SAKURA Exchange Program in Science.pdf
    Attached Files
    Last edited by toannv; 02-01-2016, 02:00.

Có mẫu Application form không chị? Em tìm hoài mà không thấy. Phiền chị hỏi dùm em.
    Cảm ơn ạ

Comment

Em chào thầy/cô
      Thầy/cô cho em hỏi liệu em có thể nộp trước Recommendation Letter và Application form được không? Còn passport em dự định trong tuần này đi làm và 1 tuần sau sẽ có. Em cám ơn thầy/ cô
      - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Chào các bạn!
        Các mẫu ... đã được tôi cập nhật ở #1 rồi nhé.
        Last edited by toannv; 02-01-2016, 02:00.

Comment

Thầy/ cô cho em hỏi là thư giới thiệu và application form em có phải in nó ra không? Em cám ơn thầy/ cô
          - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
            Thầy/ cô cho em hỏi là thư giới thiệu và application form em có phải in nó ra không? Em cám ơn thầy/ cô
            Các bạn chỉ cần email (các bạn có thể scan thư giới thiệu hoặc gởi file doc, pdf...) cho P.CTSV là được.

Comment

Thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] cho em hỏi passport mình nộp sau được không ạ? Và nếu nộp sau thì khi nào là hạn nộp vậy thầy?

Comment

Thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] cho em hỏi: Trong phần application form, ở cuối có Guardian Signature. Theo em dịch là chữ ký người dám hộ. Vậy người dám hộ ở đây là trưởng phòng CTSV hay là cha mẹ ký ạ?
                Nếu ba mẹ ký thì hơi khó khăn
                Em cảm ơn thầy !

Comment

Originally posted by 12520332 View Post
                  Thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] cho em hỏi: Trong phần application form, ở cuối có Guardian Signature. Theo em dịch là chữ ký người dám hộ. Vậy người dám hộ ở đây là trưởng phòng CTSV hay là cha mẹ ký ạ?
                  Nếu ba mẹ ký thì hơi khó khăn
                  Em cảm ơn thầy !
                  Cái này em cứ gởi trước qua email, mà email thì chưa cần ký chỗ đó

Comment

Originally posted by 12520332 View Post
                    Thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] cho em hỏi passport mình nộp sau được không ạ? Và nếu nộp sau thì khi nào là hạn nộp vậy thầy?
                    Nộp sau cũng được em, và em đọc tiếp bên dưới.
                    Qui trình thế này: sau khi các bạn nộp hồ sơ, P.CTSV sẽ sơ loại, đến ngày GS bên Nhật qua, họ sẽ được xem các hồ sơ của các bạn, dĩ nhiên bạn nào có đủ hồ sơ sẽ được ưu tiên chọn hơn.

Comment

Hi các bạn,

Phòng CTSV sẽ nhận hồ sơ đến 15h ngày 6/1 nha.
                      Hồ sơ gửi về email ctsv@uit.edu.vn với tiêu đề [SAKURA Exchange Program] - TênSV - MSSV

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X