Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các mốc thời gian Tân Sinh viên Khóa 2017 cần lưu ý

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các mốc thời gian Tân Sinh viên Khóa 2017 cần lưu ý

Các mốc thời gian Tân Sinh viên Khóa 2017 cần lưu ý

- 15/7 - 20/7/2017: Sinh viên trúng tuyển thuộc diện Tuyển thẳng, Ưu tiên xét tuyển theo quy định của Bộ, Ưu tiên xét tuyển học sinh giỏi các trường THPT Xác nhận nhập học vào Trường ĐH CNTT
    • Sinh viên trúng tuyển thuộc diện Tuyển thẳng, Ưu tiên xét tuyển theo quy định của Bộ: xác nhận nhập học bằng cách nộp bản chính phiếu báo kết quả thi THPT năm 2017 và bản chính giấy chứng nhận đoạt giải
    • Sinh viên trúng tuyển thuộc diện Ưu tiên xét tuyển học sinh giỏi các trường THPT: xác nhận nhập học bằng cách nộp bản chính phiếu báo kết quả thi THPT năm 2017
    • Có thể nộp trực tiếp tại Truờng hoặc gửi bằng đường bưu điện về: Phòng Đào tạo Đại học - Trường Đại học Công nghệ Thông tin, Khu phố 6, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh
    • Thời gian xác nhận nhập học trước 17g00 ngày 20/7/2017. Sau 17g00 ngày 20/7/2017, các thí sinh không xác nhận nhập học sẽ không được nhập học.

- 1/8 - 7/8/2017:
    Sau khi có điểm chuẩn trúng tuyển, sinh viên trúng tuyển (không thuộc diện tuyển thẳng, ưu tiên xét tuyển) Xác nhận nhập học vào Trường ĐH CNTT
    • Sinh viên trúng tuyển xác nhận nhập học bằng cách Nộp bản chính phiếu kết quả thi THPT năm 2017
    • Có thể nộp trực tiếp tại trường hoặc gửi bằng đường bưu điện về Phòng Đào tạo Đại học - Trường Đại học Công nghệ Thông tin, Khu phố 6, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh
    • Giấy báo nhập học sẽ được gửi trực tiếp (đối với sinh viên xác nhận nhập học trực tiếp tại trường) và gửi bằng đường bưu điện về địa chỉ sinh viên đã đăng ký. Sinh viên có thể tra cứu giấy báo nhập học online từ Hệ thống của Trường.

- 1/8 -11/8/2017 (Trừ thứ bảy, chủ nhật, sáng 8h00 - 11h30, chiều 13h30 - 16h30):
    Sinh viên trúng tuyển (Tất cả các diện trúng tuyển) Làm thủ tục nhập học vào Trường ĐH CNTT
    • Thủ tục bao gồm: Nộp học phí, nộp hồ sơ nhập học, thi anh văn xếp lớp đầu vào. (Sẽ có hướng dẫn cụ thể sau)
    • Sinh viên làm thủ tục nhập học trực tiếp tại Trường
    • SV được ở KTX ĐHQG-HCM ngay sau khi nộp học phí và hồ sơ nhập học
    - 16/8 - 20/8/2017: Tuần sinh hoạt công dân sinh viên đầu khóa. ( Lịch học sẽ thông báo sau)

- 21/8/2017: Bắt đầu chương trình học Học kỳ 1 năm học 2017-2018

- 5/9/2017:
    Lễ Khai giảng năm học 2017-2018

Last edited by longdp; 01-08-2017, 14:29.
    "We hold information,we own the world"
    ------------o0o------------

Cho em hỏi là trên bài ghi là làm thủ tục bao gồm nộp học phí tại trường, nhưng trong giấy gọi nhập học thì có ghi là nộp bằng hình thức chuyển khoản. Vậy thì mình nộp theo phương thức nào ạ?

Comment

Originally posted by 17520079 View Post
      Cho em hỏi là trên bài ghi là làm thủ tục bao gồm nộp học phí tại trường, nhưng trong giấy gọi nhập học thì có ghi là nộp bằng hình thức chuyển khoản. Vậy thì mình nộp theo phương thức nào ạ?
      Học phí có thể chuyển khoản trước qua ngân hàng hoặc nộp trực tiếp đều được em

Comment

Dạ với lại cho em hỏi tháng 8 Đoàn viên sẽ học 6 bài luận chính trị. Em ở cấp 3 có học rồi nhưng giấy chứng nhận đến trễ sau ngày học thì có phải học không ạ? Với lại nếu cấp 3 đạt mà lên ĐH học không đạt thì sao ạ? Học phí thì chuyển khoản bây giờ luôn đuọc không ạ?

Comment

Dạ với lại cho em hỏi tháng 8 Đoàn viên sẽ học 6 bài luận chính trị. Em ở cấp 3 có học rồi nhưng giấy chứng nhận đến trễ sau ngày học thì có phải học không ạ? Với lại nếu cấp 3 đạt mà lên ĐH học không đạt thì sao ạ? Học phí thì chuyển khoản bây giờ luôn đuọc không ạ?
          [MENTION=53393]duyenctt[/MENTION] Nhờ Chị Duyên tả lời giúp về 6 bài ly luận chính trị

Comment

Chào em, em đã học và có GCN thì không cần học nữa nhé. Em sẽ được thông báo để nộp lại GCN làm minh chứng sau nhé.
            Thân.

Comment

Originally posted by Phonga
              Cho em hỏi là ngày 4 em lên nộp giấy điểm thi với kết quả trước rồi khoảng ngày 10 em lên nộp tiền học phí sau được không ạ
              Ngày 10 mẹ em mới co tiền
              Chào em, em có thể:
              - Ngày 4/8, nộp giấy kết quả thi THPT để xác nhận nhập học, thi anh văn đầu vào (nếu muốn)
              - Ngày 10/8, nộp học phí, nộp hồ sơ, thi anh văn đầu vào

Comment

cho em hỏi khi nào học quốc phòng ạ với học trong bao lâu ạ

Comment

Originally posted by congbangpass View Post
                  cho em hỏi khi nào học quốc phòng ạ với học trong bao lâu ạ
                  Em có thể coi ở đây, https://daa.uit.edu.vn/kehoachnam

Comment

Cho em hỏi giấy báo nhập học được gửi qua bưu điện trước hay là sau khi em gửi phiếu kq thi về trường ạ, với lại giấy báo nhập học có tác dụng gì trong việc lam thủ tục nhập học k ạ?

Comment

Originally posted by 17521249 View Post
                      Cho em hỏi giấy báo nhập học được gửi qua bưu điện trước hay là sau khi em gửi phiếu kq thi về trường ạ, với lại giấy báo nhập học có tác dụng gì trong việc lam thủ tục nhập học k ạ?
                      Vấn đề của em đã được hướng dẫn ở đây

Comment

cho em hỏi nhà trường xác nhận nhập học từ 1/8 đến 7/8 có làm cả thứ 7 và chủ nhật không ạ?

Comment

Originally posted by 17521147 View Post
                          cho em hỏi nhà trường xác nhận nhập học từ 1/8 đến 7/8 có làm cả thứ 7 và chủ nhật không ạ?
                          Thứ 7, Chủ nhật trường không làm việc nhé em.

Comment

Vậy là nếu em nộp giấy chứng nhận kết quả thi kèm với 10 loại giấy tờ của hồ sơ thì em sẽ nhận giấy báo nhập học tại trường luôn phải không ạ

Comment

Originally posted by danghoang View Post
                              Vậy là nếu em nộp giấy chứng nhận kết quả thi kèm với 10 loại giấy tờ của hồ sơ thì em sẽ nhận giấy báo nhập học tại trường luôn phải không ạ
                              Em đọc kỹ hướng dẫn ở đây

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X