Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các account của trường cấp và cách xử lý một số sự cố

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 11520169
    replied
    khi dùng forgot password của Dreamspark mà không trả mail về MSSV@sv.uit.edu.vn thì phải làm sao ạ ? Có ai biết giúp em với

Leave a comment:

• 08520399
    replied
    Tới thời điểm hiện tại trường đã cấp cho các bạn tài khoản của các hệ thông sau
    cho mình hỏi cấp ở đâu thế? ngày xưa mình nhớ có 1 hệ thống live mail ... giờ đổi qua cái này, lấy cái đã cấp như thế nào?

thanks

Leave a comment:

• 12520350
    replied
    Originally posted by 12520799 View Post
    hic, thầy giúp em với, hiện tại em chỉ nhớ mỗi pass của hệ thống chứng thực UIT và forum thôi còn daa thì em quên mất tiêu rồi
    Hình như mình chưa dc đăng nhập bên DAA L ơi

Leave a comment:

• 08520047
    replied
    Originally posted by 10520273 View Post
    Em cũng dùng chức năng quên pass nhưng hệ thống lại báo lỗi thế này: The username is invalid or you are not yet registered. To register, click Sign In on the menu above, then click Register. Otherwise, click Help above to contact support.
    Em cũng đã thử đăng kí tài khoản nhưng cũng không thành công. Mong thầy giúp đỡ e với ạ.
    [ATTACH=CONFIG]4529[/ATTACH]
    Trong gm.uit.edu.vn của em không nhận được email gửi từ noreply@e-academy.com để kích hoạt tài khoản DreamSpark. và đăng nhập cũng xảy ra tình trạng này. Mong BQT xem xét lại tài khoản của em đã được đăng ký chưa.

Leave a comment:

• 10520273
    replied
    cầm thẻ sv lên VPĐ xin cấp lại pass Duyên. ^^

Leave a comment:

• 10520328
    replied
    Thầy ơi cho em hỏi, em bị mất pass mail @sv.uit.edu.vn, làm thế nào để lấy lại pass này ạ

Leave a comment:

• 11520608
    replied
    thầy ơi , sao trong mail em không ai được gửi đăng kí tài khoản dreampark vậy thầy , em có clik vào link quên pass và nhập mail đăng kí mssv@gm.edu.vn nhưng vẫn không thấy gửi để phục hoài pass

Leave a comment:

• 12520799
    replied
    hic, thầy giúp em với, hiện tại em chỉ nhớ mỗi pass của hệ thống chứng thực UIT và forum thôi còn daa thì em quên mất tiêu rồi

Leave a comment:

• 11520519
    replied
    Em vào Dreamspark thì thế này:Screenshot (5).png
    Báo quên mật khẩu thì vậy:Screenshot (4).png
    Trong mail nó đã báo reg thành công rôi mới ghê hicScreenshot (6).png
    Lúc trước mới tạo thì vào được giờ cào lại không được nữa. :Z

Leave a comment:

• 10520273
    replied
    Originally posted by khuongnd View Post
    Tài khoản của em đã được đăng ký, em kiểm tra kỹ email đi (xem hướng dẫn: http://bandl.uit.edu.vn/huong-dan/98...reamspark.html)
    Hoặc dùng chức năng quên pass nó sẽ báo: It appears that your registration is not complete. Please confirm that you have typed your username correctly; if so, click here to complete your registration.
    Các em đọc thật kỹ câu thông báo này sẽ có câu trả lời.
    Lưu ý chung: đọc thật kỹ thông báo lỗi để biết cách xử lý.
    Em cũng dùng chức năng quên pass nhưng hệ thống lại báo lỗi thế này: The username is invalid or you are not yet registered. To register, click Sign In on the menu above, then click Register. Otherwise, click Help above to contact support.
    Em cũng đã thử đăng kí tài khoản nhưng cũng không thành công. Mong thầy giúp đỡ e với ạ.

Leave a comment:

• sinhvien.uit
    replied
    Originally posted by 10520273 View Post
    Thầy ơi tài khoản dreamspark của em hiện tại chưa được kích hoạt. Mà mail kích hoạt dreamspark của em trong mssv@gm.uit.edu.vn em lỡ tay xóa mất nên bây h đăng nhập vào trang e5 thì hệ thống báo là tài khoản chưa đăng kí. Mong thầy giúp đỡ.
    Nó chưa đăng ký thì em đăng ký đi. Ở trên thầy Khương đã kêu làm theo đúng hướng dẫn trên đó rồi, nó giao diện tiếng Anh chứ đâu phải tiếng Miên đâu.

Leave a comment:

• 10520273
    replied
    Thầy ơi tài khoản dreamspark của em hiện tại chưa được kích hoạt. Mà mail kích hoạt dreamspark của em trong mssv@gm.uit.edu.vn em lỡ tay xóa mất nên bây h đăng nhập vào trang e5 thì hệ thống báo là tài khoản chưa đăng kí. Mong thầy giúp đỡ.

Leave a comment:

• 11520687
    replied
    Đúng rồi. Em cũng gặp hiện trạng tương tự... vô trang uit.edu.vn thì dc nhưng mà đăng nhập ko dc. Hệ thống nó hiện ra dòng:" Lỗi kết nối với máy chủ LDAP"(

Leave a comment:

• khuongnd
    replied
    Originally posted by 11520447 View Post
    https://auth.uit.edu.vn trang này hiện tại e ko vào dc.
    Hiện tại server chứng thực đang bị lỗi (do cúp điện) cuối tuần không có ai lên trường nên các em đợi đến sáng mai (thứ 2) nhé.
    Trang web môn học thì những ai đã từng đăng nhập thì giờ vẫn vào được, nếu bạn nào chưa từng đăng nhập thì nhờ các bạn down hộ đề thi, bài tập, .. (nhưng không nộp bài hộ được, nếu ai nộp hộ bị mất bài ráng chịu, hệ thống sẽ ghi đè file upload mới nhất dù tên file khác nhau)
    Last edited by khuongnd; 23-09-2012, 18:53.

Leave a comment:

• 09520082
    replied
    Originally posted by 11520286 View Post
    đến h vẫn chưa vào dc T_T mai là tới deadline rồi, tính hnay lên lấy đề + kiếm tài liệu làm bài mà kiểu này thì chắc .... Chơi thôi há há:happy: Có lí do chính đáng roài há há :misdoubt:
    Bạn muốn vào trang Modole của từng môn học để lấy tài liệu bài giảng thì vào trang này chứ: https://courses.uit.edu.vn/login/index.php

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X