Announcement

Collapse
No announcement yet.

[GẤP]Học bổng “Saigon Co.op – Chắp cánh tương lai” năm 2012

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nhanpt View Post
    Giấy chứng nhận tham gia các hoạt động ngoại khóa, các kỹ năng mềm, chứng chỉ anh văn ...
    chị cho em hỏi, mấy giấy này photo ra là được chưa chị ???

Comment

Cho e hỏi đây là học bổng chỉ cho các trường thuộc đại học quốc gia thôi hay cho tất cả các trường vậy thầy.

Comment

Originally posted by anphal1992 View Post
        Cho e hỏi đây là học bổng chỉ cho các trường thuộc đại học quốc gia thôi hay cho tất cả các trường vậy thầy.
        Học bổng này dành riêng cho SV của ĐHQG-HCM

Comment

Sinh viên năm thứ II trở đi có điểm trung bình tích lũy năm học vừa qua đạt từ 7.00 trở lên (không có môn nào thi lại)
          cái này là sao vậy chị có nghĩa là từ đầu năm giờ khoogn có môn nào thi lại hả chị?
          học lại mà qua có được tính không chị??

Comment

Originally posted by 10520321 View Post
            Sinh viên năm thứ II trở đi có điểm trung bình tích lũy năm học vừa qua đạt từ 7.00 trở lên (không có môn nào thi lại)
            cái này là sao vậy chị có nghĩa là từ đầu năm giờ khoogn có môn nào thi lại hả chị?
            học lại mà qua có được tính không chị??
            Em cũng thắc mắc như bạn này. "Sinh viên năm thứ II trở đi có điểm trung bình tích lũy năm học vừa qua đạt từ 7.00 trở lên (không có môn nào thi lại)"
            có nghĩa là:
            1. Chỉ tính điểm những môn học lần đầu trong năm học 2011-2012 nếu >7.0 và không có môn nào <5. (giống như cách xét học bổng của trường mình)
            2. Cho dù điểm học lần đầu các môn trong năm 2011-2012 >7.0 (không nợ môn) nhưng trong năm học có học lại bất kỳ một môn nào còn nợ của năm trước (cho dù qua) thì cũng không đủ điều kiện.
            Vậy mong thầy cho em biết là với cách hiểu nào là đúng ạ! Em xin cám ơn!
            TRẦN QUANG VINH
            ĐT: 01688200 sáu sáu sáu
            mail: vinhtq191@gmail(dot)com

Comment

Originally posted by 10520496 View Post
              Em cũng thắc mắc như bạn này. "Sinh viên năm thứ II trở đi có điểm trung bình tích lũy năm học vừa qua đạt từ 7.00 trở lên (không có môn nào thi lại)"
              có nghĩa là:
              1. Chỉ tính điểm những môn học lần đầu trong năm học 2011-2012 nếu >7.0 và không có môn nào <5. (giống như cách xét học bổng của trường mình)
              2. Cho dù điểm học lần đầu các môn trong năm 2011-2012 >7.0 (không nợ môn) nhưng trong năm học có học lại bất kỳ một môn nào còn nợ của năm trước (cho dù qua) thì cũng không đủ điều kiện.
              Vậy mong thầy cho em biết là với cách hiểu nào là đúng ạ! Em xin cám ơn!
              Em nên hiểu theo ý 1

Comment

Lý lịch SV các bạn có thể bổ sung sau, theo thông tin mới là ĐHQG

Comment

Các bạn nộp học bổng chú ý nhé:

Trong ngày thứ 2 các bạn phải nộp hồ sơ về phòng CTSV, nếu thiếu bảng điểm các bạn bổ sung vào sáng thứ 3 (trước 10h00)
                  ----------
                  Phạm Thị Nhàn
                  Phòng Công tác Sinh viên
                  Trường ĐH Công nghệ Thông tin

Comment

sơ yếu lý lịch em có thể lấy mẫu của trường mình được không anh

Comment

Cho em hỏi về vấn đề sơ yếu lí lịch SV:
                      Em đang ở KTX mà KTX thuộc Bình Dương, lên phòng CTSV thì được hướng dẫn phải tới UBND phường của Bình Dương mà em thì "mù đường". Mai đã là thứ 7 hạn cuối là T2 mà em chưa biết đường tới UBND +không biết T7 thì UBND có làm việc hay không? (ở quê T7 UBND không làm). Anh/chị nào biết đường +biết chắc chắn T7 UBND có làm việc thì thông tin giúp em với.(do em sợ T7 phải mò đường đi mà tới nơi không làm việc thì cũng công toi).
                      Bên cạnh đó em cũng muốn hỏi phòng CTSV là Sơ yếu lí lịch có thể bổ sung sau được không? T2 là hạn chót mà gấp quá.
                      Mong anh/chị giải đáp giùm em. Mai còn biết đường mà đi.hix

Comment

4. Nghĩa vụ của sinh viên được cấp học bổng Thu hút:
                        - Cam kết nỗ lực học tập tốt và duy trì điểm tích lũy từ 7.00 trở lên trong các học kỳ tiếp theo. Nếu sinh viên không thực hiện cam kết này, Saigon Co.op có quyền quyết định không hỗ trợ đối với học kỳ tiếp theo.
                        - Cam kết làm việc tại các đơn vị trong hệ thống Saigon Co.op trong thời gian tối thiểu 03 năm sau khi tốt nghiệp theo sự phân công của Saigon Co.op.
                        - Sinh viên nhận hỗ trợ phải hoàn lại toàn bộ giá trị kinh phí đã nhận trong các trường hợp sau:
                        o Bị kỷ luật thôi học.
                        o Không được xét tốt nghiệp.
                        o Sau khi tốt nghiệp không về làm việc tại hệ thống Saigon Co.op. (Trường hợp có lý do đặc biệt sẽ được SGC xem xét).
                        - Sinh viên nhận học bổng Thu hút không phải hoàn trả toàn bộ kinh phí trong trường hợp Saigon Co.op từ chối tuyển dụng.
                        - Trong một số trường hợp vì lý do đặc biệt Saigon Co.op sẽ cho phép sinh viên được tạm hoãn thực hiện cam kết làm việc tại Saigon Co.op trong thời gian tương ứng cho phép.
                        Các bạn cần đọc kĩ trước khi quyết định nộp hồ sơ nha.

Comment

Originally posted by 09520425 View Post
                          Các bạn cần đọc kĩ trước khi quyết định nộp hồ sơ nha.
                          Cái đó là học bổng thu hút mà. Còn học bổng khuyến khích thì đâu có bắt buộc vậy đâu.
                          Mà nếu làm siêu thị thì khoa hệ thống hoặc khoa mạng làm thì cũng ok mà. Trước khi ký cái khoảng làm việc 3 năm thì nên hỏi rỏ cái việc nó sẽ trả lương như thế nào trong 3 năm đó.
                          TRẦN QUANG VINH
                          ĐT: 01688200 sáu sáu sáu
                          mail: vinhtq191@gmail(dot)com

Comment

Originally posted by 10520496 View Post
                            Cái đó là học bổng thu hút mà. Còn học bổng khuyến khích thì đâu có bắt buộc vậy đâu.
                            Mà nếu làm siêu thị thì khoa hệ thống hoặc khoa mạng làm thì cũng ok mà. Trước khi ký cái khoảng làm việc 3 năm thì nên hỏi rỏ cái việc nó sẽ trả lương như thế nào trong 3 năm đó.
                            Mình ko nói là siêu thị khoa hệ thống và khoa mạng có làm được không, chỉ chú ý các bạn cần đọc kĩ trước khi nộp hồ sơ để tránh những rắc rối sau này thôi.

Comment

Cho em hỏi 2 loại giấy này là bắt buộc phải có nếu muốn nộp hồ sơ hay là nếu có thì nộp không có thì thôi ạ.

- Giấy xác nhận gia đình khó khăn hoặc hộ nghèo, gia đình chính sách, thương binh liệt sĩ (nếu có) có xác nhận của chính quyền địa phương.
                              - Giấy chứng nhận tham gia các hoạt động ngoại khóa, các kỹ năng mềm, chứng chỉ anh văn ...

Comment

Tôi xin trả lời chung các bạn với các ý như sau:
                                - Với mỗi loại học bổng, luôn có các tiêu chuẩn và đối tượng ( xem phần đối tượng ở mục 1 ở file thông báo đính kèm ở #1). Các bạn SV tự thấy mình đủ chuẩn thì nộp.
                                - Khi nộp hồ sơ thì các bạn phải tự biết cách trình bày đơn xin học bổng + kèm theo cách chứng cứ để chứng tỏ được mình; làm sao thuyết phục được người xét. Hồ sơ các bạn làm hoàn chỉnh thì xác suất được chọn cao hơn các bạn thiếu hồ sơ hay làm hồ sơ không hoàn chỉnh.
                                - Theo ĐHQG thì hồ sơ các bạn có thể thiếu lý lịch
                                - Bảng điểm các bạn có thể xin sớm ở PĐT (phòng CTSV đã nói trước rồi)
                                - Càng ít bạn nộp thì xác xuất trúng càng cao. Hồ sơ làm càng tệ thì bạn làm hồ sơ tốt sẽ có xác suất chọn cao hơn.
                                Chúc các bạn may mắn.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X