Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về đóng phạt VPGT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về đóng phạt VPGT

Tình hình là bằng giờ tuần trước em bị tóm tại GV vì rẽ đường không có tin hiệu, mấy chú hẹn em ngày hum nay lên đó lấy giấy tờ và đóng $$ phạt

Nhưng hum nay bận quá, em tính để thứ 6 đi,anh em cho hỏi hum đó kho bạc nhà nước và cơ quan có hoạt động không nhỉ, và lấy sai ngày có việc mô ?

Originally posted by 10520549 View Post
    Tình hình là bằng giờ tuần trước em bị tóm tại GV vì rẽ đường không có tin hiệu, mấy chú hẹn em ngày hum nay lên đó lấy giấy tờ và đóng $$ phạt

Nhưng hum nay bận quá, em tính để thứ 6 đi,anh em cho hỏi hum đó kho bạc nhà nước và cơ quan có hoạt động không nhỉ, và lấy sai ngày có việc mô ?
    6 tháng mới hết hạn, anh cũng đang bị treo bằng + giấy tờ đây.
    Đi gặp CSGT hỏi cứ đưa biên lai, xin xiu xíu là cho qua ^^

Comment

Originally posted by 09520740 View Post
      6 tháng mới hết hạn, anh cũng đang bị treo bằng + giấy tờ đây.
      Đi gặp CSGT hỏi cứ đưa biên lai, xin xiu xíu là cho qua ^^
      Thanks anh, vậy thì may quá

Comment

theo anh biết thì thời hạn đóng phạt là không có, dù em có đóng phạt trễ thì mức phạt của em vẫn giữ nguyên, không tăng thêm , nhưng nếu em bị cưỡng chế thi hành án phạt thì toàn bộ chi phí cưỡng chế em sẽ chịu. Tham khảo thêm " Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính và quy định tại khoản 1 Điều 55 Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ" nha em
        PS: Anh bị giữ cavet xe 3 năm rồi chưa đóng phạt đây^^!!

Comment

Originally posted by 07520486 View Post
          theo anh biết thì thời hạn đóng phạt là không có, dù em có đóng phạt trễ thì mức phạt của em vẫn giữ nguyên, không tăng thêm , nhưng nếu em bị cưỡng chế thi hành án phạt thì toàn bộ chi phí cưỡng chế em sẽ chịu. Tham khảo thêm " Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính và quy định tại khoản 1 Điều 55 Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ" nha em
          PS: Anh bị giữ cavet xe 3 năm rồi chưa đóng phạt đây^^!!
          Em có mỗi cái giấy tờ xe thì bị thu mất

giờ xe không có cái gì nữa hết luôn, đi chỉ sợ mấy anh gọi phát thì die, còn cái biên lai kia có dùng để thay giấy tờ được không nhỉ

Comment

em có thể dùng giấy phạt thay cho giấy tờ xe, csgt sẽ thu bằng lái nếu em không co giấy tờ xe cho lần 2, và lần 3 nếu em vẫn chưa nộp phạt thì tạm giữ xe(lúc ấy em còn giấy tờ gì nữa đâu)

Comment

đúng là linh tinh chuyện đời...hahaha

Comment

CSGT : Xuống xe đưa tiền í lộn đưa giấy tờ:vip:
                => Khó đỡ

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X