Announcement

Collapse
No announcement yet.

nâng cấp ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nâng cấp ram

máy e có sẵn ram 2G . e mún gắng thêm 1 cây 4G nữa có được không ạ. gắn lệch như vậy máy chạy có tốt không

Originally posted by 12520141 View Post
    máy e có sẵn ram 2G . e mún gắng thêm 1 cây 4G nữa có được không ạ. gắn lệch như vậy máy chạy có tốt không
    ok hết. chỉ cần cùng Bus là đc. để chắc thì vác con RAM cũ lên trung tâm mà mua theo con RAM đó
    -----------------------------
    Mai Văn Khải
    Software Engineering, University Information of Technology
    a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

e cũng hox phần mmềm mà phần mềm ram 6G chạy êm hog a

Comment

hj, Ram 6 G là mạnh rồi, quan trọng bạn có biết sử dụng hết không
        Blog chia sẻ kiến thức
        http://webb.com.vn

Comment

e cũng hox phần mmềm mà phần mềm ram 6G chạy êm hog a
          hơ. 2GB cũng đủ rồi em ợ
          4GB là đc rồi (Anh mới nâng cấp lên 4GB RAM)
          6GB chắc em muốn chơi Game :embarrassed:
          Originally posted by 10520312 View Post
          hj, Ram 6 G là mạnh rồi, quan trọng bạn có biết sử dụng hết không
          "mạnh" là răng?
          -----------------------------
          Mai Văn Khải
          Software Engineering, University Information of Technology
          a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
            hơ. 2GB cũng đủ rồi em ợ
            4GB là đc rồi (Anh mới nâng cấp lên 4GB RAM)
            6GB chắc em muốn chơi Game :embarrassed:

"mạnh" là răng?
            IT cũng là gamer mà :salute:

Comment

ok hết. chỉ cần cùng Bus là đc.
              Chưa chắc anh à!
              Máy em mua 1 cái ram về mà cùng bus nhưng màn hình nó bị nháy. Lúc đầu em nghĩ do ram bị hư nhưng ra nó dùng memtest86 test thì k có lỗi. Thế là em qua phong vũ nhân viên nói máy em chỉ nên mua ram kington chứ mua ram khác nó ko tương thích. Rồi họ lắp cho em cây kington 2gb(Giờ em vẫn còn 1 cây ram 2g ko dùng mới mua 1 tuần mà vẫn để đó).
              để chắc thì vác con RAM cũ lên trung tâm mà mua theo con RAM đó

Comment

nâng lên bình thường, giá khoảng 500 cho ram4G, 300 cho ram 2g...mà nên nâng ram 2g thôi, 4g thì phí lắm...
                Cực kì HOTTTTT!!!!!!! Click ngay

Comment

tham lắm thế ! ram 4g là chạy vô tư rùi, nâng cấp chi tới 4g thành 6g phí lắm chú ạ!

Comment

còn phải xem cái main hỗ trợ bao nhiêu Gb ram nữa! nếu hỗ trợ maximum Ram là 4Gb thì phí

Comment

Mình nhớ không nhầm thì máy tính có nhiều loại chỉ hỗ trọ tối đa có 4Gb thôi mà. Bạn không kiểm tra mà cho nó thêm 4GB nữa. Trường hợp xấu là nó k có nhận. Trường hợp 2 là bạn mua thừa thì sao. Không dùng tới mà.
                      bạn mở cmd lên và gõ systeminfo sau đó nhấn enter. Nó sẽ cho bạn kết quả số GB của ram tối đa mà máy bạn hỗ trợ
                      (Phân virtual max size gì đó, nếu trên 6000 MB là đc) =))
                      Code:
                      Không có chữ ký - nên để dòng này làm chữ ký

Comment

Originally posted by 10520094 View Post
                        (Phân virtual max size gì đó, nếu trên 6000 MB là đc) =))
                        Thế máy em chỉ có 1915 MB thì max RAM ko dc 2gb nữa hả anh.:misdoubt:

Comment

Originally posted by 10520101 View Post
                          (Giờ em vẫn còn 1 cây ram 2g ko dùng mới mua 1 tuần mà vẫn để đó).
                          Con ram của e hiệu gì, bus nhiêu vậy?

Comment

Nếu không nhớ máy hỗ trợ bao nhiêu ram thì bạn có thể vào trang: http://www.crucial.com/uk/ chọn loại laptop đang dùng để kiểm tra.

2 thanh ram nếu cùng bus và cùng số chip nhớ (ram thường có 2 loại 8 chip nhớ và 16 chip nhớ), khác dung lượng, khác hãng sãn xuất vẫn có thể chạy kênh đôi (Dual channel).
                            Máy tính giờ thì 4G ram là đã đủ để chạy rồi, nhưng nếu hay dùng các phần mềm máy ảo hoặc các ứng dụng tiêu thụ nhiều ram thì lên 6GB cũng được. Thêm 200K, sau này đỡ phải nâng cấp

Comment

chẳng sao cả, như a mày nè, lap mặc định ram 0,5g, gắn thêm cái 4g nữa là thành 5,5g, máy chạy thì thôi rồi, bốc khói luôn nhé, nói chung là pá cháy pồ chék luôn đó chú e, dùng được tất cả các ứng dụng hot nhất hiện nay như nghe nhạc, xem phim, camera trước 1.3 để tự ssszzzzướng, facebook, 2 sim 2 sóng,....... nhầm phải gọi là.....2 khe 2 thanh ram, dual ram hẳn hoi..........duyệt!!!!!!!!!!!!!.........cứ thế mà làm :beatbrick:
                              Last edited by 10520533; 06-10-2012, 01:34.
                              ----------------------Lê Văn Lịch - CNPM 5 - 533 -----------------------
                              Giường số 2, phòng 108, tầng 1, nhà A19, ktx ĐH Quốc gia, Thủ Đức, tp.HCM, Việt Nam, Đông Nam Á, Châu Á, Trái Đất, Thái Dương hệ, Ngân Hà.........., 1 hạt bụi nhỏ.:sosad:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X