Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi không thể build khi sử dụng C++.Net

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi không thể build khi sử dụng C++.Net

mình post bài lên đây đã xác định nhận được những sự chỉ trích nhưng với tình thần cầu thị mong mọi người giúp đỡ
    mình cài visual 2010 ultimate
    code bằng C# thì hạy tốt(console + winform)
    nhưng code bằng C/C++ thì ko chạy được luôn báo lỗi
    " the system cannot find the file specified"."
    hoặc nếu chạy ra đến màn hình cmd thì báo lỗi
    " is not recognized as an internal or external command,
    operable program or batch file."
    PHP Code:
    #include <stdafx.h>
    #include <stdlib.h>
    #include <stdio.h>
    #include <conio.h>
    #include <iostream>
    using namespace std;
    int main()
    {

cout<<"xuat ra man hinh";
        return 
    0;

đây là thông báo ở khung output
    PHP Code:
    1>------ Build startedProjectvdvd1ConfigurationDebug Win32 ------
    1>Build started 10/5/2012 7:11:46 PM.
    1>PrepareForBuild:
    1>  Creating directory "c:\users\duythanh\documents\visual studio 2010\Projects\vdvd1\Debug\".
    1>InitializeBuildStatus:
    1>  Creating "
    Debug\vdvd1.unsuccessfulbuild" because "AlwaysCreate" was specified.
    1>LINK : fatal error LNK1123: failure during conversion to COFF: file invalid or corrupt
    1>
    1>Build FAILED.
    1>
    1>Time Elapsed 00:00:01.54
    ========== Build: 0 succeeded, 1 failed, 0 up-to-date, 0 skipped ========== 
    mình đã google rồi nhưng vẫn ko thể khắc phục, có lẽ do trình tiếng anh kém quá đọc ko hiểu
    đa số cách trên google là empty project nhưng nó ko khắc phục được với tình trạng của mình
    đã cài lại win + cài các phiên bản khác nhau của visual nhưng vẫn ko được
    mình dùng win 7 pro 64 bit
    mong mọi người giúp đỡ chứ mình ngồi mò mẫm + google cả tuần nay rồi nhưng ko khắc phục được
    trước đây mình code C/C++ trên Cfree mới chuyển qua visual nên chưa có nhiều hiểu biết
    hoặc nếu máy bạn nào cùng cấu hình mà chạy visual + opengl (C/C++ và C#) thì cho mình xin bản ghost với
    hoặc nếu ai muốn xem qua tình trạng máy mình mình luôn sẵn sàng
    cảm ơn mọi người đã đọc
    P/S :lúc trước khi search google để fix lỗi này e có đọc được 1 topic trên trang uitstudent.vn
    cũng có anh khóa trước cũng từng bị lỗi này nhưng làm theo thì ko được
    hình như của anh bao lân thì phải
    vậy nếu anh bảo lân hay mấy anh : tauit_dnmd, kinggreedy1991
    có đi ngang topic giúp e với
    Last edited by 10520213; 05-10-2012, 21:31.

lúc bạn compile cái file, sẽ có 1 cửa số có nhiều chữ, gọi là output, khi bạn Build & Run (F5) thì copy hết cái nội dung trong cửa sổ đó ra đây, có thể là do không compile được project của bạn. Chứ nếu chỉ chụp hình cửa sổ lỗi đó thôi thì cũng ko biết đc là do cái gì.

P.S: bạn download VS từ DreamSpark hay là ở đâu vậy ?
    Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
      lúc bạn compile cái file, sẽ có 1 cửa số có nhiều chữ, gọi là output, khi bạn Build & Run (F5) thì copy hết cái nội dung trong cửa sổ đó ra đây, có thể là do không compile được project của bạn. Chứ nếu chỉ chụp hình cửa sổ lỗi đó thôi thì cũng ko biết đc là do cái gì.

P.S: bạn download VS từ DreamSpark hay là ở đâu vậy ?
      đây là thống báo ở khung output
      PHP Code:
      1>------ Build startedProjectvdvd1ConfigurationDebug Win32 ------
      1>Build started 10/5/2012 7:11:46 PM.
      1>PrepareForBuild:
      1>  Creating directory "c:\users\duythanh\documents\visual studio 2010\Projects\vdvd1\Debug\".
      1>InitializeBuildStatus:
      1>  Creating "
      Debug\vdvd1.unsuccessfulbuild" because "AlwaysCreate" was specified.
      1>LINK : fatal error LNK1123: failure during conversion to COFF: file invalid or corrupt
      1>
      1>Build FAILED.
      1>
      1>Time Elapsed 00:00:01.54
      ========== Build: 0 succeeded, 1 failed, 0 up-to-date, 0 skipped ========== 
      e down tất cả các phiên bản visula đều từ DreamSpark

Comment

vậy lỗi của em là ở dòng này, mai mốt có bị tương tự thì biết cách mà search
        <LINK : fatal error LNK1123: failure during conversion to COFF: file invalid or corrupt>

Find it on Q&A — the home for technical questions and answers at Microsoft. New to Q&A? See our get started article below.

I've installed Visual Studio 2012 Release Preview, and it appears to be fine, but now when I try to use Visual Studio 2010 to compile C++ projects, I get the following error message: LINK : fatal

Cách giải quyết từ stackoverflow:
        Cách 1: disable incremental linking, by going to

Project Properties
        -> Configuration Properties
        -> Linker (General)
        -> Enable Incremental Linking -> "No (/INCREMENTAL:NO)"

Cách 2: install VS2010 SP1.

Comment

vậy lỗi của em là ở dòng này, mai mốt có bị tương tự thì biết cách mà search
          <LINK : fatal error LNK1123: failure during conversion to COFF: file invalid or corrupt>

Find it on Q&A — the home for technical questions and answers at Microsoft. New to Q&A? See our get started article below.

I've installed Visual Studio 2012 Release Preview, and it appears to be fine, but now when I try to use Visual Studio 2010 to compile C++ projects, I get the following error message: LINK : fatal

Cách giải quyết từ stackoverflow:
          Cách 1: disable incremental linking, by going to

Project Properties
          -> Configuration Properties
          -> Linker (General)
          -> Enable Incremental Linking -> "No (/INCREMENTAL:NO)"

Cách 2: install VS2010 SP1.
          cách 1 thì e đã thử rồi
          nó cũng chỉ hoán đổi 2 cái trường hợp lỗi mà e đưa ra thôi
          cách 2 thì e ko biết như thế nào chứ e cũng đã cài nhiều phiên bản visual khác rồi kể cả cài lại win nhưng vẫn bị

Comment

Originally posted by 10520213 View Post
            cách 1 thì e đã thử rồi
            nó cũng chỉ hoán đổi 2 cái trường hợp lỗi mà e đưa ra thôi
            cách 2 thì e ko biết như thế nào chứ e cũng đã cài nhiều phiên bản visual khác rồi kể cả cài lại win nhưng vẫn bị
            em cài lại win có cài Visual Studio 2012 ko ? Tại vì nếu chỉ cài mỗi VS 2010 thôi và VS hoàn toàn mới toanh thì anh chả bao giờ bị lỗi này.
            Em cài thêm SP1 cho VS 2010 vào. chứ ko phải là nhiều phiên bản VS khác

Comment

Bạn tạo project theo kái template nào? nếu là code do VS 2010 generate ra thì sẽ ko có dòng #include <stdafx.h> đâu.
              Dùng VS2010 sao lại using namespace std; được nhỉ? Tớ nghĩ phải là using std::cout; chứ

PS: đặt tiêu đề bài viết có tính phân loại 1 tí sẽ có nhiều người đúng chuyên môn vào giúp bạn

Comment

em cài lại win có cài Visual Studio 2012 ko ? Tại vì nếu chỉ cài mỗi VS 2010 thôi và VS hoàn toàn mới toanh thì anh chả bao giờ bị lỗi này.
                Em cài thêm SP1 cho VS 2010 vào. chứ ko phải là nhiều phiên bản VS khác

http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=210710
                thực sư e cũng nghi là do bản cài visual bị lỗi
                nhưng sau khi format lại phân vùng e cìa lại win mới
                sau đó lên Dreamspack down visual về cài
                ngay lần thử chạy đầu tiên nó đã như thế

Comment

Originally posted by 08520492 View Post
                  Bạn tạo project theo kái template nào? nếu là code do VS 2010 generate ra thì sẽ ko có dòng #include <stdafx.h> đâu.
                  Dùng VS2010 sao lại using namespace std; được nhỉ? Tớ nghĩ phải là using std::cout; chứ

PS: đặt tiêu đề bài viết có tính phân loại 1 tí sẽ có nhiều người đúng chuyên môn vào giúp bạn
                  Bạn đó đã nói là bạn đó dùng Empty Project rồi, nên chẳng cần dòng #include <stdafx.h>
                  và dùng using namespace std; là đúng rồi, còn using std::cout; thì mình mới biết đó bồ tèo, bồ nên check lại

Comment

e đã có làm như a nói nhưng ko được
                    e nghĩ là code nó bình thường vì cũng code đó e chạy trên máy khác thì chạy tốt

Comment

nếu using namespace std; thì khỏi phải std::cout (Không có using nhá)
                      còn không có thì phải std:: ... (từng từ khóa một trong không gian miền std)

P/s: chủ thới nén cái project lại, quăng lên đây coi răng nàu!
                      -----------------------------
                      Mai Văn Khải
                      Software Engineering, University Information of Technology
                      a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

bạn thử xem:
                        Code:
                        #include <iostream>
                        using namespace std;
                        int main()
                        {
                            cout<<"xuat ra man hinh";
                            return 0;
                        }

Comment

đây là project
                          file lớn qua e ko thể đính kèm lên đây được, a chịu khó down trên mediafire
                          MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.

P/S :lúc trước khi search google để fix lỗi này e có đọc được 1 topic trên trang uitstudent.vn

Comment

Originally posted by 10520213 View Post
                            đây là project
                            file lớn qua e ko thể đính kèm lên đây được, a chịu khó down trên mediafire
                            MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.

Nếu mình không lầm thì "kinggreedy1991" đang giúp bạn đó... người ở #2
                            University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
                            [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
                            [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
                            :happy:

Comment

Mình vừa rồi cài Visual 2012 thì gặp lỗi này, nhưng gỡ ra cài lại thì không còn bị nữa, bạn thử làm như vậy xem sao :adore:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X