Announcement

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi về Visual Studio 2012

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi về Visual Studio 2012

Hiện tại em đang là sinh viên năm 1, muốn thử code C bằng VS 2010 nhưng download về không biết sử dụng thế nào, mong anh chị khóa trên chỉ giúp dùm em cách code và chạy một chương trình. Em cảm ơn :unhappy:
    Last edited by 12520136; 15-10-2012, 11:55.
    "Measuring programming progress by lines of code is like measuring aircraft building progress by weight." - Bill Gates

Originally posted by 12520136 View Post
    Hiện tại em đang là sinh viên năm 1, muốn thử code C bằng VS 2012 nhưng download về không biết sử dụng thế nào, mong anh chị khóa trên chỉ giúp dùm em cách code và chạy một chương trình. Em cảm ơn :unhappy:
    mình năm ba mà chỉ biết bật lên rồi tắt ôm Mèo khóc nức nở :-((
    Be different and always different
    http://archlinuxvn.org/
    http://theslinux.org
    http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
      OMG
      "Measuring programming progress by lines of code is like measuring aircraft building progress by weight." - Bill Gates

Comment

Thiên hạ hay bấm ctrl + shift +N để tạo một project mới...sau đó chọn như hình này.

sau đó code thôi
        PHP Code:
        // ConsoleApplication1.cpp : Defines the entry point for the console application.
        //

#include "stdafx.h"

int main()
        {

printf("Hello world ! \n");
            return 
        0;

Hiện tại em đang là sinh viên năm 1, muốn thử code C bằng VS 2012 nhưng download về không biết sử dụng thế nào, mong anh chị khóa trên chỉ giúp dùm em cách code và chạy một chương trình. Em cảm ơn :unhappy:
        not..

Comment

tham khảo vs 2010
          cãng na ná nhau thôi

Comment

biết chú cuồng Linux rồi... đừng hù làm cho mấy em nó sợ :sweat:. Linux hay win gì cũng chỉ là công cụ để làm việc thôi :angry:.

Mà nhân tiện chú biết cài eclipse C/C++ cho Centos thì chỉ với, đang cần code vài thứ trên linux :happy:. Mà cho hỏi luôn trên linux IDE C/C++ nào dễ xài nhất thế (note: không chơi "Gcc/G++ vs gvim" nhá udency
            Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
            Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
              biết chú cuồng Linux rồi... đừng hù làm cho mấy em nó sợ :sweat:. Linux hay win gì cũng chỉ là công cụ để làm việc thôi :angry:.

Mà nhân tiện chú biết cài eclipse C/C++ cho Centos thì chỉ với, đang cần code vài thứ trên linux :happy:. Mà cho hỏi luôn trên linux IDE C/C++ nào dễ xài nhất thế (note: không chơi "Gcc/G++ vs gvim" nhá udency
              Codeblock anh ah :-)
              em không hù, em chỉ muốn nói là tại sao chỉ có VS mà không xài cái khác ?
              Be different and always different
              http://archlinuxvn.org/
              http://theslinux.org
              http://lab.infosec.xyz

Comment

ok thanks nhá. Nói chung thì mềnh vẫn thích Visual, nhưng chỉ code C thì xài Dev nhẹ hơn :salute:. Nhưng mà cái gì cũng chả quan trọng :shot:
                Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

tới đây rồi sao nữa anh??? :sad: em không biết bấm vô chỗ nào hết :sad:
                  VS 1.png

Comment

Cái khác hay VS j mà chả đc,
                    Còn VS thì cũng dễ hiểu sao các bạn hay xài ,
                    Đối với chương trình học trường mình thì VS cần dùng nhiều.vậy thì C/C++/C# luôn cho tiện

Im a british accent lover

Comment

tới đây rồi sao nữa anh??? :sad: em không biết bấm vô chỗ nào hết :sad:
                      [ATTACH=CONFIG]4852[/ATTACH]
                      Nhắp phải vô thư mục Source hay Header để chọn add new Item( chẳng qua đoạn này tạo 1 file .h hay .c hoặc .cpp để code thôi em) , sau đó code thôi

Im a british accent lover

Comment

khi em cho chạy thử chương trình thì nó ra như vầy :sad:

Comment

Mình cũng đang tập sử dụng VS nên có ý kiến nhỏ :
                          Lúc cài đặt mình chọn môi trường là Visual C++ Development Settings....File\New project.Trong thẻ Visual C++ chọn general\Emty project.Right click vào source file\add\new item\C++ file..Sau đó code C bình thường
                          p.s: 1.Mình đang xài VS ultimate nên mình nghĩ các bản khác cũng vậy
                          2. Em cũng là SV năm nhất nên có gì sai mong anh chị đừng ném đá em ạ

Comment

Originally posted by 12520212 View Post
                            Mình cũng đang tập sử dụng VS nên có ý kiến nhỏ :
                            Lúc cài đặt mình chọn môi trường là Visual C++ Development Settings....File\New project.Trong thẻ Visual C++ chọn general\Emty project.Right click vào source file\add\new item\C++ file..Sau đó code C bình thường
                            p.s: 1.Mình đang xài VS ultimate nên mình nghĩ các bản khác cũng vậy
                            2. Em cũng là SV năm nhất nên có gì sai mong anh chị đừng ném đá em ạ
                            code xong chạy thì báo lỗi như trên đó bạn????? hay mình sai chỗ nào??

Comment

code xong chạy thì báo lỗi như trên đó bạn????? hay mình sai chỗ nào??
                              Không phải lỗi đâu bạn, nó hỏi bạn có muốn biên dịch không (đại loại như vậy)..bạn nhấn yes...nếu như là lỗi khi code thì sẽ hiện ra thông báo thứ 2,còn không là "chạy" luôn

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X