Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thi chọn đội tuyển Olympic thuật toán

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thi chọn đội tuyển Olympic thuật toán

đội tuyển Olympic thuật toán sẽ thi chọn đội tuyển vào 3 ngày:
    T5 - 15/9/2011 - thi chọn đội tuyển ACM / ICPC
    • nội dung thi ACM/ICPC bao gồm 10 bài
    • thi theo nhóm (mỗi nhóm 3 bạn - 1 máy)
    • thời gian thi là 5h - bắt đầu lúc 8h và dự kiến kết thúc vào 14h cùng ngày (ban huấn luyện sẽ dành ra 1h để hướng dẫn các bạn về nội dung thi, uy chế, cách thi và cách submit bài)
    • Đề thi hoàn toàn bằng tiếng Anh và các bạn có thể đem theo từ điển
    • Nhà trường sẽ đài thọ tiền cơm trưa cho các bạn (nhưng sẽ không nghỉ trưa) nên các bạn có thể an tâm, không cần phải mang theo (hoặc lo lắng) về cơm trưa.
    • Kết quả cuộc thi sẽ được công bố ngay sau khi kết thúc.

T7 17/9/2011 và CN 18 / 9 /2011 - thi chọn đội tuyển đi thi Olympic SV Quốc gia
    • kéo dài trong 3h liên tục, Chuẩn bị lúc 8h sáng, bắt đầu lúc 8h15 và dự kiến kết thúc lúc 11h15 cùng ngày.
    • Nội dung thi tin học Quốc gia sẽ gồm 6 bài (mỗi ngày 3 bài)
    • thi cá nhân
    • Đề thi bằng tiếng Việt.
    • Kết quả sẽ công bố trong vòng 1 tuần sau khi cuộc thi kết thúc.
    • (ghi chú:đề ngày 1 thường dễ hơn đề ngày 2)

*Có 1 ngoại lệ theo mình được biết là các bạn khóa mới sẽ chỉ thi mỗi ngày Chủ Nhật 18/9/2011 với đề riêng vì các bạn đó còn bận học quân sự

Ngôn ngữ: Pascal/C/C++/Java (các bạn nên đem theo trình biên dịch, nhưng mà mình sẽ copy theo Free Pascal và DevCpp)

Tuyến xe bus: 150,10, xuống ngã 6 Nguyễn Chí Thanh - Nguyễn Tri Phương, gọi số đt (08) 3821 4444 để đc hướng dẫn thêm (đây là sđt hướng dẫn tuyến xe bus)

Đối với bạn nào mới tới đây lần đầu (nhất là các bạn K6) thì hôm đó tới Ngã 6 rồi thì băng qua đường Nguyễn Chí Thanh, đi đến đối diện trường tiểu học Nguyễn Chí Thanh tìm 133G Nguyễn Chí Thanh là trường mình đó (chính xác là trường đối diện với cái ngã 3 kế trường tiểu học Nguyễn Chí Thanh), nếu tìm hok ra thì phone mình 01212 9191 88

Có cái map cho dễ tưởng tượng nè, số 10 là chỗ xe bus 10 nó thả xuống còn 150 là chỗ xe 150 nó thả xuống

đi 150 thì chú ý thêm cái này: trước khi ghé ngã 6 thì nó sẽ ghé ngã 7, khi thấy vòng xoay thì biết là sắp tới kẻo hôm đầu tiên tới bị thả oan ngay đầu đường Ngô Gia Tự như mình đi bộ mỏi cả giò

Các bạn nào có thắc mắc có thể post trong topic này hoặc http://groups.google.com/group/uitol...47789dead6b1ce
    Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

LHQC

Collapse
Working...
X