Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mua Laptop ở đâu?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mua Laptop ở đâu?

Em là tân sinh viên K6 đang đinh mua một em laptop phục vụ cho học tập và giải tri nhưng vấn đề là tại tp HCM nay có nhiều nơi bán quá nên hok biết mua ở đâu thì tôt. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm! Chổ nào hàng hóa vừa đảm bảo mà giá cả hợp lý ấy ạ! Hehe
    Bán LG OPTIMUS 3D CUBE BRANDNEW FULLBOX 4TR9!

Originally posted by 11520258 View Post
    Em là tân sinh viên K6 đang đinh mua một em laptop phục vụ cho học tập và giải tri nhưng vấn đề là tại tp HCM nay có nhiều nơi bán quá nên hok biết mua ở đâu thì tôt. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm! Chổ nào hàng hóa vừa đảm bảo mà giá cả hợp lý ấy ạ! Hehe
    Hoàng Long Computer em ạ. Chỗ này giá cả hợp lí. Dịch vụ bảo hành đảm bảo và nhiệt tình với khách hàng.
    "Đã biết lửa tình nguy hiểm vậy mà những con thiêu thân vẫn lao vào vô tội vạ.:love::sexy:"

Comment

Originally posted by 11520258 View Post
      Nếu hãng có trung tâm chăm sóc khách hàng thì em mua ở đâu cũng được, miễn là hàng chính hãng thì chất lượng đều đảm bảo như nhau, bảo hành cũng cùng một chỗ. Cửa hàng to nó chỉ tổ thu tiền máy lạnh thôi. Mấy cửa hàng nhỏ mà chuyên bán sỉ mới là địa điểm ưa thích của dân CNTT

Comment

Những người biết mua không bao giờ vào Phong vũ, Hoàng Long mua đâu... Những chỗ này đều lấy hàng từ hãng về, cửa hàng hoành tráng nên + VAT, được chế độ hậu mãi tốt... Nên mua ở Bảo An (Laptopno1.com) hoặc VietCali (vietcali.vn) mà mua, hàng chính hãng, chế độ bảo hành cũng tốt không kém, nhưng giá lại rẻ hơn khoảng 1 triệu...
        ps: tất cả các cửa hàng lớn nhỏ đều có bán hàng lỗi và hàng Ref. Vì vậy ăn thua là do mình test.

Comment

Thế cho mình hỏi ở viễn thôngA thì sao? có đảm bảo không ? mình thấy hàng ở đó phong phú thật đấy ?
          Tạm biệt :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

Cứ thăm dò trên mạng, chỗ nào bán con mình muốn mua rẻ nhất thì tới đó xem hàng, thấy không ổn thì ra về...

Comment

Học tập thì mua Asus đi bạn ^^!, vote mua ở Thiên Thiên Tân (Q10) , cty này rất mạnh về Asus còn mua cái nào & thông số ra sao thì tùy bạn ^^!
              Mail: lan.truonghoang.93@gmail.com
              Skype & FB: kjdwizard

Comment

theo kinh nghiệm mình thì bạn nên tham khảo ở một số cửa hàng sau, ít nhiều được tin tưởng:
                Nhỏ: Laptopno1 (bảo an), ThienThienTan, VietCali
                Bự: NguyenKim, Laptop Gia Huy
                Cùng ý kiến với Vic.vip là chỗ nào cũng có thể bán hàng ref (hàng lỗi với một mức độ nào đó mà vẫn được nhà sản xuất tung ra thị trường nhưng giá rẻ hơn hàng cùng loại) nên chỗ nào ae IT hay mua thì họ giới thiệu thôi. Khi mua mà cẩn thận qá thì có thể nhờ mấy ae rành test máy đi cùng.

Comment

Originally posted by 10520154 View Post
                  theo kinh nghiệm mình thì bạn nên tham khảo ở một số cửa hàng sau, ít nhiều được tin tưởng:
                  Nhỏ: Laptopno1 (bảo an), ThienThienTan, VietCali
                  Bự: NguyenKim, Laptop Gia Huy
                  Cùng ý kiến với Vic.vip là chỗ nào cũng có thể bán hàng ref (hàng lỗi với một mức độ nào đó mà vẫn được nhà sản xuất tung ra thị trường nhưng giá rẻ hơn hàng cùng loại) nên chỗ nào ae IT hay mua thì họ giới thiệu thôi. Khi mua mà cẩn thận qá thì có thể nhờ mấy ae rành test máy đi cùng.
                  thế chưa ai mua bán ở viễn thông a hả, cho mình biết về chỗ này với, tại mình thấy hàng ở đây phong phú ghê.

Comment

Originally posted by 10520049 View Post
                    thế chưa ai mua bán ở viễn thông a hả, cho mình biết về chỗ này với, tại mình thấy hàng ở đây phong phú ghê.
                    Cửa hàng càng to, máy lạnh càng mát càng không nên vào. Trừ khi em không biết chỗ nào khác thì cứ vào, nó như nhau cả. Chỉ có 2 dạng là đại lý bán sỉ và đại lý bán lẻ thôi.
                    Anh bán sỉ không có cửa hàng trưng bày với máy lạnh to đùng như anh bán lẻ, thường chỉ tập trung vào một số dòng nhất định và thường xuyên hết hàng do phải đi bỏ sĩ liên tục.
                    Anh bán lẻ thì có cửa hàng to, máy lạnh, chân dài gác cửa hàng phong phú đủ nhãn hiệu, lúc nào cũng có sẵn vì nếu hết hàng ảnh sẽ xách xe máy chạy sang chỗ anh bán sỉ lấy về đưa cho em.
                    Ngoài đặc điểm đó ra thì chỗ nào nó cũng có thể bán hàng đểu cho em được cả nên cứ... mạnh dạng mà mua đi.

Comment

theo ý kiến của Pong thì mua ở Thành Nhân Computer(**********). chổ này có nhiều dòng máy. mà tiền thì rẽ hơn...
                      ngoài ra còn có chổ http://dig*************/ thì cũng tương tự!

còn về chế độ bảo hành thì nói thật là các cửa hàng đều tập trung máy lại rùi gửi về TT Bảo Hành của Hãng mà bạn mua!
                      Vì mình từng đi BH, khi thấy lâu quá thì cửa hàng nói mình có thể đưa máy đến Hãng BH luôn cho nó nhanh!
                      Khi mình đến TT BH của Hãng thì mình thấy tất cả các cửa hàng như Hoàng Long, Phong Vũ, Nguyễn Kim,... đều đóng gói thành từng thùng máy
                      mỗi thùng có vài chục máy... đó là lý do mà tại sao BH lúc lâu lúc chậm. nếu bạn đem đếm TT BH của Hãng thì chỉ cần 1-2tuần là BH xong!
                      --------(^!^)-------
                      HTTT04
                      Nguyễn Vũ Phong
                      Eroshaly@gmail.com
                      Phong.nguyen@sv.uit.edu.vn
                      Eros_lthcbd_ct2007@yahoo.com.vn
                      Nick : Eroshaly
                      facebook : Pong Pi

Comment

Originally posted by 10520049 View Post
                        mình có tới VTA rồi, hình như có nhiều hàng asus. mà asus thì bạn nên tới Thiên Thiên Tân đấy. mua con asus cho thằng bạn h thấy rất ổn. hậu mãi tốt. và cửa hàng này cũng khá uy tín trên Voz nữa. Còn độ phong phú thì Phong Vũ vẫn nhất, theo mình là vậy.

Comment

mình công nhận Asus chạy hàng thật, ở Thành Nhân hay Gia Huy mà cũng chỉ còn bọn từ 9-> 12 Tr thôi

Comment

lên Phong Vũ mua lúc nào cũng có khuyến mãi lớn !!
                            Address: 125 Cách Mạng Tháng 8, P Bến Thành, Quận 1
                            www.vitinhphongvu.com
                            Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
                            Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Em cũng là tân sinh viên K6, đang gom góp mua một lap. Chắc cũng phải 1 vài tháng nữa mới mua được.

Mua lap ở siêu thị điện máy Nguyễn Kim thì ổn chứ ạ, giá cả mắc hơn nhiều không ? Em thì không biết test máy. Ai biết chỉ em sơ sơ đi ! Hàng Dell và Asus thì cái nào hơn ?

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X