Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các a chị cho e hỏi về trung tâm ngoại ngữ của đại học quốc gia !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các a chị cho e hỏi về trung tâm ngoại ngữ của đại học quốc gia !

Các a chị cho e hỏi về trung tâm ngoại ngữ của đại học quốc gia chất lượng đào tạo thế nào ạ? học phí có đắt lắm không? và ở trong ktx thì học ở A15 đúng ko ạ? hay là phải học ở cơ sở nào # ! thanks các a (chị ) ^^

Chào bạn!
    Mình chưa từng học ở trung tâm ngoại ngữ đại học quốc gia, nhưng nge nhiều bạn của mình nói chất lượng không được tốt lắm. Mình đề nghị bạn nên học ở trung tâm ngoại ngữ của Đại Học Nông Lâm. Hoặc có điều kiện thì học av hội Việt Mỹ( VUS) bên đại học quốc tế.

Comment

Tuy Việt Mỹ hơi đắt nhưng đã được giảm 50% so với nội thành.Mình đi học được 1 bữa rồi Hồi cấp 3 đi học chán môn anh văn lắm h cảm thấy bắt đầu thích môn Anh lại do học vui + có trò chơi + thú vị lắm. À mà nếu dk thì khi test làm nhiêu đánh nhiêu đừng đánh lụi Xếp đúng lớp vào ban đầu học hứng thú như mình nè.Chứ đừng quýnh lụi nhiều rồi vào lớp cao ngồi nhìn ko

Comment

Originally posted by 11520229 View Post
        À mà nếu dk thì khi test làm nhiêu đánh nhiêu đừng đánh lụi Xếp đúng lớp vào ban đầu học hứng thú như mình nè.Chứ đừng quýnh lụi nhiều rồi vào lớp cao ngồi nhìn ko
        Cái này đúng với VUS, chứ trường mình thì đánh càng nhiều càng tốt. Vì 4 level giống giống nhau cả.

Comment

Originally posted by 11520229 View Post
          Tuy Việt Mỹ hơi đắt nhưng đã được giảm 50% so với nội thành.Mình đi học được 1 bữa rồi Hồi cấp 3 đi học chán môn anh văn lắm h cảm thấy bắt đầu thích môn Anh lại do học vui + có trò chơi + thú vị lắm. À mà nếu dk thì khi test làm nhiêu đánh nhiêu đừng đánh lụi Xếp đúng lớp vào ban đầu học hứng thú như mình nè.Chứ đừng quýnh lụi nhiều rồi vào lớp cao ngồi nhìn ko
          ủa nhưng mà hiện h` là trung tâm việt mỹ đó đang giảm 50% phải ko bạn?? mình đang mún học TOEFL á ko biết có dc giảm 50% ko nữa bạn nhỉ

Comment

Được hết. Tất cả các lớp của VUS ở Đại học quốc tế đều được giảm 50%.

Comment

Đang học ở Trung tâm. Thấy thầy cô dạy cũng rất tận tình. Nhưng quan trọng là bản thân phải cố gắng học. Về nhà phải xem lại bài. Không thì có siêu nhân dạy bạn cũng như không. Ở ktx thì học ở đây gần, đi khỏe.
              -------------------------------------
              Đời là bể khổ.
              Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
              ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by mr_vin View Post
                ủa nhưng mà hiện h` là trung tâm việt mỹ đó đang giảm 50% phải ko bạn?? mình đang mún học TOEFL á ko biết có dc giảm 50% ko nữa bạn nhỉ
                Originally posted by 09520388 View Post
                Được hết. Tất cả các lớp của VUS ở Đại học quốc tế đều được giảm 50%.
                giảm 50% từ toeic 600 trở xuống Còn trên nữa như Ielts hay toefl thì phải vào nội thành học Mà toiec 600 là tương đối ok rồi Đọc tài liệu nói chuyện tương đối. Muốn bằng Ielts hay toefl thì học thêm khóa nữa hay tự học rồi thi luôn được mà .

+ Học được 2 bữa cảm thấy học thoải mái.Ngữ pháp rèn luyện từ từ và nhiều lần + áp dụng vào trò chơi từ ngữ đơn giản rất thú vị.
                + cơ sở vật chất đại học quốc tế rất ok điều hòa + bàn ghế tốt mới + lót thảm máy chiếu + máy nghe tương đối

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X