Announcement

Collapse
No announcement yet.

Internet ở KTX: Xin kinh nghiệm mấy bác đi trước!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Internet ở KTX: Xin kinh nghiệm mấy bác đi trước!

Tình hình là em vào thử bằng lap của thằng bạn thấy trong KTX ĐHQG bắt được sóng wifi của Inet và unilink, chưa dùng thử cài nào hết nên mong chờ kinh nghiệm của mấy bác đi trước.. dùng mạng nào ngon hơn, giá cả thế nào.. thk mấy bác trước nhé..
    Last edited by toannv; 25-09-2011, 09:07.

unilink thì sớm khai tử sau khi ra đời vài tháng rồi , giờ còn là dĩ vãng.
    inet thì mới ra năm rồi , dùng cũng được , giới hạn khoảng 60-65KB/s , giá hơi chát so với chất lượng đó , tầm 90k/30 ngày , hình như chuẩn bị tăng giá.
    Amat Victoria Curam.

------
    Ping me at me@toan.mobi

Comment

Anh xài 3G, thấy sóng rất ổn và cũng thoải mái trong chi tiêu.

Comment

Xài wifi trong KTX đắt lắm C phó ơi. 3 g lợi hơn
        Cuộc sống không phải lúc nào cũng có màu hồng

Muốn thấy cầu vồng phải biết chấp nhận những cơn mưa....

Comment

3G đi bạn
          Be different and always different
          http://archlinuxvn.org/
          http://theslinux.org
          http://lab.infosec.xyz

Comment

Tốt nhất là xài mạng 3G hay ra tiệm Net đi em àh.Anh ở 4 năm trong ktx và có thể nói thẳng với em là trong ktx chẳng có cái dịch vụ nào tốt hết, Internet cũng vậy, mấy cái dịch vụ Wifi mà em nói dùng để đọc báo còn khó khăn. Tốc độ lúc nào cũng bị giới hạn dưới 50Kbps để đảm bảo băng thông không cho mấy tụi "Dùng IDM hút hết đường truyền" Hic. Mạng thì rớt lên rớt xuống liên tục (Đặc biệt là Unilink chết cả tuần, Inet cũng Nguyễn Hoàng cũng hay trở chứng), Giá cả có nhỉnh hơn tiệm Net nhưng nếu thời gian rớt mạng và thời gian chờ đợi download dài cả cổ thì chi phí cũng chẳng thua tiệm Net là bao nhiêu.

Comment

3G thì từ lâu em bik là tốc độ ngon rồi, đôi khi còn hơn cả đi dây ấy chứ, nhưng nhiều người nói nó không ổn định lắm, lâu lâu đang chơi game hay cài phần mềm onl mà rớt mạng thì..

Comment

Originally posted by 11520467 View Post
                3G thì từ lâu em bik là tốc độ ngon rồi, đôi khi còn hơn cả đi dây ấy chứ, nhưng nhiều người nói nó không ổn định lắm, lâu lâu đang chơi game hay cài phần mềm onl mà rớt mạng thì..
                Thỳ kũng hem sao đâu. Mai mốt bên trường mình ý, có wf mà, cứ cắm thoải mái tới khi bảo vệ đuổi zìa thì zề xài 3g k thì xún tiệm nét dưới ktx có dây cắm riêng mà, cũng 3k/h mà xài cũng ok, mỗi tội k tiện tí thoai.
                :salute:

Comment

Originally posted by 11520240 View Post
                  Thỳ kũng hem sao đâu. Mai mốt bên trường mình ý, có wf mà, cứ cắm thoải mái tới khi bảo vệ đuổi zìa thì zề xài 3g k thì xún tiệm nét dưới ktx có dây cắm riêng mà, cũng 3k/h mà xài cũng ok, mỗi tội k tiện tí thoai.
                  Mình chưa mua lap, đang dùng PC =.= có lap thì đã đỡ..

Comment

Mình chưa mua lap, đang dùng PC =.= có lap thì đã đỡ..
                    Mình cũng hơn kém gì, chẳng qua tìm hiểu được từ các ảnh ý nên nói ra lun. Nhờ trời ban phước cho con cái lap để mà ăn vs học, ít ra thì cũng có thứ giá trị mà đem đy cầm lúc túng thiếu...

Comment

Chã biết nữa, nhưng em mong rằng xài wifi ko thjx xài 3g cho lắm. Vì 3g em xài mà em hay down quá tốn tiền + lên youtube coi film. còn wifi xài nhiêu cũng được. EM cũng có câu giống bạn ý, nếu 2 mạng đó xài mạng nào là tốt
                      Delete:brick::brick:

Comment

Originally posted by 11520285 View Post
                        Chã biết nữa, nhưng em mong rằng xài wifi ko thjx xài 3g cho lắm. Vì 3g em xài mà em hay down quá tốn tiền + lên youtube coi film. còn wifi xài nhiêu cũng được. EM cũng có câu giống bạn ý, nếu 2 mạng đó xài mạng nào là tốt
                        wf trên đó hay đơ đơ lắm, xài 3g cho lẹ, xem phim thì chịu khó cắm dưới quán mà down film về xem.

Comment

Hix hix, có bác nào cho mượn usb 3g dùng thử xem sao hok, chưa trải nghiệm nên khó quyết định quá.. cái nào cũng mất cả mấy trăm phí ban đầu nên cân nhắc quá..

Comment

Hix hix, có bác nào cho mượn usb 3g dùng thử xem sao hok, chưa trải nghiệm nên khó quyết định quá.. cái nào cũng mất cả mấy trăm phí ban đầu nên cân nhắc quá..
                            Tui đang xài 3g nè. Hùi trước nó km 100%, nạp 200k đc 200k tk km xài mún mửa lun mới hết. Tùy vào bác xài nhìu hay xài ít thui. Mà bác chơi game thì cũng tùy từng game nữa, hùi lâu tui chơi đấu trường gà j j đó của zing k hết dung lượng là bao nhiu nhưng h chơi cái trò mới mới là nó ngốn mún gào thét lun

Comment

Nếu dùng mạng chủ yếu để chơi game, đọc báo, lướt web thì nên dùng 3G - tốc độ nhanh mà tốn tiền cũng không nhiều đâu(DCOM của Viettel cho ổn - mua cái 7.2Mbps xài là ngon lành, ezCOM của Vina cũng được) cái nào giờ cũng có ưu đãi cho sinh viên hết.
                              Còn nếu bạn thường hay xem phim, download tài liệu gì nhiều thì xài wifi cũng được, tốc độ download chậm (60 - 70KB/s). 90k/1thẻ, lâu lâu có KM 60k.
                              Mà mình nghĩ xài 3G là OK rồi.
                              "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X