Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giao diện diễn đàn không đẹp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520133 View Post
    thì spam hay không thì ở suy nghĩ mỗi người. em nghĩ đứng về phía người đọc thì khi vào tìm hiể một vấn đề mà đọc hết trang này đến trang khác toàn mấy câu cảm ơn với thanks thì cảm giác của họ thế nào. topic đó sẽ bị loãng, không tập trung vào việc bàn luận chủ đề chính. mặt khác khi đọc 1 ý kiến nào đó thì mỗi người sẽ có 1 cảm giác, và 3 nút kia chính là công cụ để biểu thị cảm giác của họ. qua đó cũng đánh giá được chất lượng của bài viết với chủ đề đang thảo luận.
    còn nếu muốn luyện kĩ năng viết thì em thấy gõ câu cảm ơn không đủ để luyện đâu!!!
    Forum là để thảo luận trình bày quan điểm về vấn đề, đồng ý hay không đồng ý cũng là quan điểm và trình bày nó cũng là một nghệ thuật trong việc tranh luận. Anh đứng ở quan điểm là cảm nghĩ (chữ này hợp lý hơn là cảm giác) của con người không thể biểu thị bằng 3 cái nút. Chữ cảm ơn gõ ra thì dễ nhưng viết một câu cảm ơn làm cho người khác cảm động thì cần phải luyện hơi bị nhiều đấy.

3 Cái nút đó chỉ có tác dụng trong một số ứng dụng tự động thống kê phân tích dữ liệu trong trường hợp nào đó

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
      1 lần nữa hỏi lại là em có đọc kỹ bài post của anh chưa, sao trả lời trớt quớt ko vậy hả em
      Tất nhiên là em có đọc rồi nên mới phản hồi chứ nhưng hình như chính anh cũng không hiểu ý của em. Nhưng theo em nghĩ, mọi việc đều chỉ có tính chất tương đối. Bỏ hay không bỏ đều có cái hay của nó nhưng nếu có thêm mấy cái nút đó thì nó cũng không khiến forum nặng lên nhiều đâu. Vậy thì cần gì phải tranh cãi nhau quanh cái vấn đề này nữa. Mỗi người có suy nghĩ riêng mà!
      Networking and Telecommuting 05 - UIT
      phongpd@uitnetwork.com

Comment

Originally posted by 10520619 View Post
        Tất nhiên là em có đọc rồi nên mới phản hồi chứ nhưng hình như chính anh cũng không hiểu ý của em. Nhưng theo em nghĩ, mọi việc đều chỉ có tính chất tương đối. Bỏ hay không bỏ đều có cái hay của nó nhưng nếu có thêm mấy cái nút đó thì nó cũng không khiến forum nặng lên nhiều đâu. Vậy thì cần gì phải tranh cãi nhau quanh cái vấn đề này nữa. Mỗi người có suy nghĩ riêng mà!
        Từ đầu có lúc nào anh yêu cầu bỏ chức năng đó đâu mà em với anh phải tranh cãi =)) =))

Comment

Từ đầu có lúc nào anh yêu cầu bỏ chức năng đó đâu mà em với anh phải tranh cãi =)) =))
          Như vậy mới có chuyện để nói trên diễn đàn chứ anh. Thôi, bây giờ em sẽ không nói về vấn đề này nữa!
          Networking and Telecommuting 05 - UIT
          phongpd@uitnetwork.com

Comment

Forum là để thảo luận trình bày quan điểm về vấn đề, đồng ý hay không đồng ý cũng là quan điểm và trình bày nó cũng là một nghệ thuật trong việc tranh luận. Anh đứng ở quan điểm là cảm nghĩ (chữ này hợp lý hơn là cảm giác) của con người không thể biểu thị bằng 3 cái nút. Chữ cảm ơn gõ ra thì dễ nhưng viết một câu cảm ơn làm cho người khác cảm động thì cần phải luyện hơi bị nhiều đấy.

3 Cái nút đó chỉ có tác dụng trong một số ứng dụng tự động thống kê phân tích dữ liệu trong trường hợp nào đó
            vậy em chịu, không biết gõ chữ cảm ơn thế nào cho người ta cảm động nữa. em tham gia các diễn đàn mà cứ đọc hết comment này đến cái CM khác mà toàn mấy cái kiểu như cảm ơn vậy thì nản lắm. việc để hay gỡ thì chắc Bác Admin đã có quyết định!!!
            đúng là nó không quan trọng lắm. nhưng nó cần phải có!
            ý kiến của em chỉ vậy thôi
            Last edited by 09520133; 27-05-2011, 21:22.
            -----------------------------
            Mai Văn Khải
            Software Engineering, University Information of Technology
            a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

hình như đồng hồ hệ thống bị sai thì phải
              Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

nút cảm ơn đôi khi cũng khích lệ đấy chứ....ví dụ như ai đó post bài chống đối Pờ đờ tờ , phía dưới mấy chục - trăm cái thanks thì cũng đỡ sợ hơn là ko có cái thanks nào
                Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
                  Pờ đờ tờ
                  là cái gì thế nhỉ ?

Comment

Diễn đàn chưa đẹp, nhưng mà nhanh. Tui nghĩ là chỉ cần thêm cái banner hoành tráng đậm chất trường mình và phù hợp với skin hiện tại, cùng với việc tích cực tham gia post bài và làm đẹp forum thì tất cả sẽ ok hết! Hi hi....

Comment

theo mình thì không cần thiết kế làm gì. Để skin mặc định thế này nhìn cũng ok chỉ cần chỉnh sửa bề rộng của diễn đàn cho nhỏ lại chút là nhìn đẹp thôi mà.

Demo : http://vomarao.com
                      Domain - Hosting chất lượng giá rẻ
                      SĐT : 0982 083 283
                      Yahoo : motcaiten_hati

Comment

Originally posted by 07520350 View Post
                        là cái gì thế nhỉ ?
                        Pờ đờ tờ = PĐT

Comment

Anh add thêm một vài mod phổ biến vs thêm cái banner riêng đặc trưng cho trường nữa là OK, đôi khi làm màu mè quá cũng ko tốt....
                          Vũ Xuân Trường ĐT: 01646.494.393

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X