Announcement

Collapse
No announcement yet.

dell vostro 3550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dell vostro 3550

hi, tình hình là mình mới mua cái dell vostro 3550 hồi 30/8, hôm kia ông bác rảnh hơi cho 5 tr nên đang định tậu em i7, vậy nên quyết định bán em này lấy tiền, vs lại đổi lap xoành xoạch vậy cho oai^^, sau đây là vài nét về em nó:
    Giá khi mua: 17tr đã VAT
    CPU : Intel® Core i5-2410M (2x2.3GHz) (Cache 4MB) (Turbo Boost 2.9GHz) - Công Nghệ Siêu Phân Luồng (core i thế hệ 2 sandy brigde 2 nhân 4 luồng)
    Chipset : Intel® HM65
    Memory : 4GB DDR3 (Bus 1333MHz)
    HDD : 500GB SATA Free Fall Sensor ( khuyến mãi 30gb game trong ổ cứng hiện tại ^^)
    VGA : Ati Radeon HD 6630 With 1GB ( hiện tại thì đang chiến call of duty 4,6 vô tư)
    Display : 15.6 inch WXGA HD LED Anti-Glare Display (1366x768)
    Wireless : Dell 1520 802.11b/g/n + Bluetooth 3.0
    Optical : DVDRW±
    Card Reader : 8.1 SD/MMC/MS/MS Pro
    LAN : 10/100/1000
    Battery : 6 cell High Capacity ( như bao cái khác thôi)
    OS : FREE DOS ( máy hiện tại đã cài win7 ultimate 64bit)
    Weight : 2.4kg
    Color : Aberdeen Silver
    Warranty : 12 tháng
    Thông tin thêm : Webcam + Microphone + FingerPrint + USB 3.0, HDMI, VGA Out, EspreesCard/34
    Thế đấy, các pạn cho giá hợp lí nhé, bên hoàn long hiện tại bán 18tr250k ( chắc tại hàng hót nên nó tăng giá chăng ?)
    sau đây là vài ảnh nút (nude) về em nó:

Mình có mua con này bên Laptop no1 giá 15,8tr
    Chưa....

Comment

Originally posted by 08520522 View Post
      Mình có mua con này bên Laptop no1 giá 15,8tr
      http://www.hoanlong.com.vn/component...630m4h500.html <-- hiện tại hoàn long bán giá 18tr3 ... Mà giá 15tr8 bạn mua từ lúc nào @.@

Comment

Originally posted by 11520286 View Post
        http://www.hoanlong.com.vn/component...630m4h500.html <-- hiện tại hoàn long bán giá 18tr3 ... Mà giá 15tr8 bạn mua từ lúc nào @.@
        Nếu mua laptop thì đừng lấy hoan long hay phong vũ ra lè làm gì mình nói thiệt không tin lên voz search coi chất lượng + hậu mãi của 2 trung tâm này ít nhất về laptop.Laptopno1 hồi trước làm ăn tốt nhưng sao h dính nhiều vụ lùm xùm nên có thể xem lại địa chỉ này. còn con này mà 18tr3 bạn có nhầm gì không đấy.Mình có bạn cũng chuẩn bị mua con này ở thienthientan có 15,4tr http://thienthientan.com/Laptop/?CateID=1&IDN=295.

chút ý kiến cho bạn bán nhanh nếu thật sự mới thì chắc tầm trên dưới 14tr còn cũ tí thì chắc chỉ trên dưới 13tr thôi Cùng K6 Chúc chủ topic đẩy nhanh lên con i7 quậy cho đã )

Comment

Originally posted by 11520229 View Post
          Nếu mua laptop thì đừng lấy hoan long hay phong vũ ra lè làm gì mình nói thiệt không tin lên voz search coi chất lượng + hậu mãi của 2 trung tâm này ít nhất về laptop.Laptopno1 hồi trước làm ăn tốt nhưng sao h dính nhiều vụ lùm xùm nên có thể xem lại địa chỉ này. còn con này mà 18tr3 bạn có nhầm gì không đấy.Mình có bạn cũng chuẩn bị mua con này ở thienthientan có 15,4tr http://thienthientan.com/Laptop/?CateID=1&IDN=295.

chút ý kiến cho bạn bán nhanh nếu thật sự mới thì chắc tầm trên dưới 14tr còn cũ tí thì chắc chỉ trên dưới 13tr thôi Cùng K6 Chúc chủ topic đẩy nhanh lên con i7 quậy cho đã )
          hix, thì trên hoan long nó ghi thế, vs lại mình xem cái link của bạn rồi, ở thienthientan cái đó ko có pinger print @.@, ổ cứng 320gb còn của mình 500gb, màn hình đó là Led, còn của mình là HD Led, vs lại dòng 3550 này có nhiều option lắm, nhu cái có bàn phím blackit, cái thì ko nè. Mà nói chung ai cho hợp lí thì bán thôi, còn ko thì để dành 5tr đó mua cái dt mới t_t

Comment

hix, thì trên hoan long nó ghi thế, vs lại mình xem cái link của bạn rồi, ở thienthientan cái đó ko có pinger print @.@, ổ cứng 320gb còn của mình 500gb, màn hình đó là Led, còn của mình là HD Led, vs lại dòng 3550 này có nhiều option lắm, nhu cái có bàn phím blackit, cái thì ko nè. Mà nói chung ai cho hợp lí thì bán thôi, còn ko thì để dành 5tr đó mua cái dt mới t_t
            ò mua điện thoại đi mua iphone 3g 2nd đó ko galaxy hay HTC cũng được có android quậy còn hic nó ghi rành rành 15.4 inch - High Definition LED Display (1366 x 768) with Anti-Glare mà bạn kêu ko HD led ác liệt.còn pinger print ) )mình cam đoan con trên có bàn phím blackit còn giá hợp lí thì do bạn ko để giá mình tưởng tư vấn giá nên nói giá thôi
            Cũng như cũ cùng UIT chúc bạn mau đẩy em nó.

Comment

i7 về chạy với Pin 6 cell chắc vui lắm. Mà không hiểu làm gì tới mức phải mua i7 nhỉ?. Mình đây i5 mà dùng còn thấy không làm gì cho nó hết công suất nữa.
              -------------------------------------
              Đời là bể khổ.
              Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
              ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 11520229 View Post
                ò mua điện thoại đi mua iphone 3g 2nd đó ko galaxy hay HTC cũng được có android quậy còn hic nó ghi rành rành 15.4 inch - High Definition LED Display (1366 x 768) with Anti-Glare mà bạn kêu ko HD led ác liệt.còn pinger print ) )mình cam đoan con trên có bàn phím blackit còn giá hợp lí thì do bạn ko để giá mình tưởng tư vấn giá nên nói giá thôi
                Cũng như cũ cùng UIT chúc bạn mau đẩy em nó.
                ối té ra High Definition Led là HD Led à @.@, sori, tại mình gà^^

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
                  i7 về chạy với Pin 6 cell chắc vui lắm. Mà không hiểu làm gì tới mức phải mua i7 nhỉ?. Mình đây i5 mà dùng còn thấy không làm gì cho nó hết công suất nữa.
                  Chẳng qua là hiện tại chiến crysis 2 max cấu hình ko nổi ( cấu hình thấp nhất thì còn tàm tạm)nên ko vui thôi .... Mà có i7 nhìn cũng khoái hơn chứ bạn ^^, vs lại trường mình chỗ nào chả có ... ổ cắm điện cho nên pin cũng ko phải vấn đề lớn
                  Mà hỏi ngoài lề xíu, lap của bạn là lap gì ?

Comment

Chẳng qua là hiện tại chiến crysis 2 max cấu hình ko nổi ( cấu hình thấp nhất thì còn tàm tạm)nên ko vui thôi .... Mà có i7 nhìn cũng khoái hơn chứ bạn ^^, vs lại trường mình chỗ nào chả có ... ổ cắm điện cho nên pin cũng ko phải vấn đề lớn
                    Mà hỏi ngoài lề xíu, lap của bạn là lap gì ?
                    Bạn chơi crysis 2 max setting trên lap àh??? @@
                    Khâm phục khả năng chịu chơi của bạn! Max setting bạn tính chiến độ phân giải nào? đừng bảo là 1366x768 nhé!
                    crysis 2 chơi trên độ phân giải càng cao càng sướng (Full HD thì càng tốt!)
                    Last edited by 11520269; 05-10-2011, 17:21.

Comment

Các chú mà mua máy laptop về chơi game thì nghe có vẻ hơi ngược đời 1 tí. Trừ khi là tậu con Alien thì không nói. Còn muốn chơi game cho max setting thì làm 1 con máy bàn về mà chơi. Chứ i7 mà cấu hình chơi được game đó chắc cũng phải loại 17,3 '' mới đã con mắt. Vác lên trường thì cũng vui phải biết.
                      Còn máy mình tèn tèn là con Dell Inspiron 5010 thôi.
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                        Bạn chơi crysis 2 max setting trên lap àh??? @@
                        Khâm phục khả năng chịu chơi của bạn! Max setting bạn tính chiến độ phân giải nào? đừng bảo là 1366x768 nhé!
                        crysis 2 chơi trên độ phân giải càng cao càng sướng (Full HD thì càng tốt!)
                        vâng ạ, 1366x768 đó ... ) tha hồ mà giựt, còn mình chỉnh lại thấp nhất 800x600 thì chơi cũng tạm nhưng mà tại tới bàn kia có cái xe tăng nó bắn mình, ko bik cách qua cho nên .... vứt đó chả chơi nữa t_t. H thì đang tìm mấy game chiến thuật đẹp để mà chiến, chứ mấy game bắn súng này chơi nhanh quá, cod 4 mình chơi 3 buổi tối, cod6 mình chơi chưa tới 1 ngày t_t

Comment

vâng ạ, 1366x768 đó ... ) tha hồ mà giựt, còn mình chỉnh lại thấp nhất 800x600 thì chơi cũng tạm nhưng mà tại tới bàn kia có cái xe tăng nó bắn mình, ko bik cách qua cho nên .... vứt đó chả chơi nữa t_t. H thì đang tìm mấy game chiến thuật đẹp để mà chiến, chứ mấy game bắn súng này chơi nhanh quá, cod 4 mình chơi 3 buổi tối, cod6 mình chơi chưa tới 1 ngày t_t
                          Mình không biết Game chiến thuật nào hết!
                          Nếu bạn thích siêu xe + mô phỏng đời sống thì chơi thử TDU2 đi!
                          hihi! Từ Buga đến Lambor, Fer, Aston,... siêu xe gì cũng có!

Comment

Đâu nhất thiết là phải sắm i7 mới chơi game được cao , thử hỏi nếu bạn đang dùng cái lap vostro 3550 đó đi , duy nhất chỉ nâng cấp ram lên 8GB đi ( 2 thanh 4GB ) cho nó dual , chơi game thử xem khác biệt thế nào , còn về card VGA , Ati 6630 là 1 lựa chọn tốt rồi , VGA 1Gb nếu Ram 8GB thì chạy vù vù, nếu muốn Vga cao hơn thì có thể chọn dòng asus K53SV-SX546 VGA 540m 2GB , nhưng chẳng hơn dc VGA ati6630 là bao nhiêu , chẳng bao dùng hết 2GB VGA đâu . Khuyên bạn nếu có tiền , bù vào cho ram lên 8GB , bảo đảm mượt ( high setting thì mình hok bik nhá ) nhưng cụ thể là ok rồi . Chúc bạn bán được máy .

Comment

Bạn bán lại máy đó bao nhiêu ? Máy có thẻ dell pass hok ? mua ở đâu thế ? Nếu được mình mua lại cho ? có jì pm yahoo mình : lamtritin90 mình sv khóa 6 nha

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X