Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phụ việc ở căng tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phụ việc ở căng tin

Etou , em thấy có mấy anh phụ việc ở căng tin trong giờ nghỉ trưa . Vậy cho em hỏi :

_ Phụ thì được trả lương hay được bao cơm ( mấy bữa ) ?
    _ Làm mấy ngày 1 tuần ?
    _ Chỉ làm trong giờ nghỉ trưa hay là sao ạ ? Và làm trong bao lâu?
    _ Muốn làm thì xin ai ạ ?
    Và anh chị nào có thêm thông tin gì thì cho thằng em biết với , chi phí đắt đỏ quá , đỡ được cái gì hay cái đó .
    P/s : em năm 1 có nên làm không ạ ?

Anh thấy em bỏ thời gian dùng mấy cái emoticons để dành cho việc khác cũng góp phần tiết kiệm nhiều thứ đấy. :boss:

Năm 1 lo học cái gì đó đi rồi năm 2,3 đi part time. Làm cái gì dính líu đến IT ấy em ạ.

Comment

Theo thông tin chị được biết thì mỗi ngày 20k. Bao ăn cơm trưa.(cơm trưa tính tầm 15k => mỗi ngày 35k)
      Làm việc cả tuần, trừ CN, bắt đầu làm từ 10h30, giờ kết thúc hem có rõ. Mà sẽ kết thúc trước 1h để SV đi học thì phải.
      Muốn làm thì xông xáo hỏi chủ quán thử, cái này chị cũng không rõ lắm.

Comment

Chế độ bóc lột con người đó!!! Tránh xa nó ra!!!
        "Khi bạn sỉ vào mặt một ai đó, thì nhìn lại đi, ba ngón tay còn lại của bạn cũng đang sỉ vào chính mình"

Comment

Originally posted by 11520350 View Post
          Chế độ bóc lột con người đó!!! Tránh xa nó ra!!!
          không bóc lột đâu nha bạn, làm ở ngoài chỉ 8k/1h thôi
          giờ làm việc từ 10h30(nhưng em có thể nói với chú xuống trể tý không sao)
          kết thúc lúc 12h30 đúng giờ này sẽ được ăn cơm
          thời gian từ thứ 2 đến thứ 6
          anh khuyên rằng năm nhất đừng đi làm

Comment

Kiếm được công việc nào mà làm trên mạng thì hay hơn, chứ đi làm mấy công việc tay chân mệt lắm.:unhappy:

Comment

Tại sao mọi người lại khuyên năm nhất không nên đi làm nhỉ? Em nó chỉ định đi phụ quán cơm thôi mà, công việc chỉ trong vài tiếng, về nhà lại tập trung học, liên quan gì nhau? Thay vì vài ba tiếng đồng hồ ngồi không, bưng bê 1 tí mà lại có bữa ăn, thêm bát cháo :kool:

P.S: mình cũng từng đi phụ quán cơm hồi năm 1

Comment

Originally posted by 09520134 View Post
                Tại sao mọi người lại khuyên năm nhất không nên đi làm nhỉ? Em nó chỉ định đi phụ quán cơm thôi mà, công việc chỉ trong vài tiếng, về nhà lại tập trung học, liên quan gì nhau? Thay vì vài ba tiếng đồng hồ ngồi không, bưng bê 1 tí mà lại có bữa ăn, thêm bát cháo :kool:

Mình đồng ý vói bạn, năm nhất làm thêm thì có gì ko tốt ? Mình ko phải dạng chăm học chỉ cắm đầu cắm cổ học, mình thấy làm thêm dc trải nghiệm cuộc sống, có thêm chút tiền thì có gì sai? Mình cũng đang đi làm thêm nè :byebye:

Comment

ax ax, làm cả buổi trưa mà có 20k, ở nhà ngủ free:go:

Comment

Originally posted by 12520123 View Post
                    Mình đồng ý vói bạn, năm nhất làm thêm thì có gì ko tốt ? Mình ko phải dạng chăm học chỉ cắm đầu cắm cổ học, mình thấy làm thêm dc trải nghiệm cuộc sống, có thêm chút tiền thì có gì sai? Mình cũng đang đi làm thêm nè :byebye:
                    uh đúng đấy, mình đi bán đồ có vài ngày mà dạn hẳn lên

Comment

mình thấy làm ở đó cũng khỏe mà,làm trong ktx mới đuối . làm đi cho biết mùi đời. A thấy tụi em cứ làm đi,chừng nào thấy đuối rồi thì nghĩ. không sao cả!
                      Lê Bá Nhựt UIT-CE05
                      Phone: 0968-868-300
                      Email: nhutlbuit@gmail.com

Enthuse + Creative + Try => Success

Comment

A thấy nên làm theo ý kiến của anh Long , năm nhất nên tìm tòi, tự học thứ gì đó, đến năm 2,3 thì làm part time về IT sẽ có ích hơn đấy, sau này năm cuối rồi mới thấy tiếc thời gian năm 1 ,2 không lo đầu tư học những cái cần thiết @@

Comment

năm 1 rất hiếm người siêng học a àh, đa số vẫn có tư tương ăn chơi vì mới đậu đh, thế nên tùy mỗi người mà có nên hay k đi làm khi đang học năm 1, quan trọng là phải biết cân bằng, chứ đi làm bỏ bê việc học, thì tiền làm thêm chưa chắc đủ đóng tiền học lại
                          Chỉ có chó mới hiểu được độ khó của việc gặm xương :boss:
                          Và chỉ có người con trai mới hiểu được độ tan thương của việc bị gái đá :sunglasses:

Comment

Originally posted by 09520134 View Post

Bữa vào định ăn cơm. Mà thấy cô chủ quán la mắng khó khăn w mấy bạn trai trường mình phụ việc ở đó. Dù gì cũng là sinh viên Đại học (lại là con trai nữa) mà cô gằng mấy bạn trước mặt những sinh viên khác (như mình) làm mình shock hết biết.
                            Mình thì năm 1 không có đi phụ quán cơm, nhưng mà hồi đó nhà mình bán cơm, cũng có nhiều người đến phụ việc (hầu hết là dân nhập cư ở nhà trọ chứ không có sinh viên) nhưng mà có khó chịu j đi nữa cũng ko có dám la lối om sòm trước mặt khách.

Mình làm việc lấy công chứ đâu phải đi xin tiền đâu, hợp tác đôi bên cùng có lợi mà. Mấy cô chú chủ quán không nên như vậy.
                            PS: Hôm đó thấy dz cứng họng khỏi ăn luôn. . .

Comment

nhưng mà trong căng tin trường có cho phụ việc không nhỉ
                              hay là mình phải tới xin mới cho:aboom::aboom::aboom::aboom:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X