Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB 3.0 8G Kingmax 195K, Chuột Laser Gaming Gigabyte 1600dpi 215K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

USB 3.0 8G chính hãng 195k, rẻ hơn Phong Vũ nhiều nhé.

Comment

@@...usb 3.0 mà ghi đc có 7-11mb....

Comment

đúng ra phải 70MB/s READ___________30MB/s WRITE mới đúng chứ
        HEART TO HEART

Comment

Bạn comment như vậy là ném đá bài của mình à?! Rõ ràng là USB dung lượng càng lớn thì tốc độ càng nhanh. Với lại đây là USB 3.0 8G, chỉ có 195K thôi nhé. Bạn xem cái này để tham khảo thêm về tốc độ nếu chưa biết gì nhé: http://www.corsair.com/us/usb-drive/...sb-drives.html
          •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 65 MB/s read / 12 MB/s write •Unformatted Capacity: 8 GB giá > 350K
          •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 75 MB/s read / 18 MB/s write •Unformatted Capacity: 16 GB giá > 600K
          •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 80 MB/s read / 40 MB/s write •Unformatted Capacity: 32 GB giá > 1200K
          •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 85 MB/s read / 70 MB/s write •Unformatted Capacity: 64 GB giá > 2900K

Comment

up..........................

Comment

Originally posted by octopus17 View Post
              Bạn comment như vậy là ném đá bài của mình à?! Rõ ràng là USB dung lượng càng lớn thì tốc độ càng nhanh. Với lại đây là USB 3.0 8G, chỉ có 195K thôi nhé. Bạn xem cái này để tham khảo thêm về tốc độ nếu chưa biết gì nhé: http://www.corsair.com/us/usb-drive/...sb-drives.html
              •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 65 MB/s read / 12 MB/s write •Unformatted Capacity: 8 GB giá > 350K
              •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 75 MB/s read / 18 MB/s write •Unformatted Capacity: 16 GB giá > 600K
              •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 80 MB/s read / 40 MB/s write •Unformatted Capacity: 32 GB giá > 1200K
              •Interface: USB 3.0 •Max Sequential R/W (ATTO): 85 MB/s read / 70 MB/s write •Unformatted Capacity: 64 GB giá > 2900K
              Xin lỗi bạn, mình ném gạch chút :salute:

USB 3.0 hay USB 2.0 là chỉ Interface của thiết bị thôi nhé, không phải cứ USB 3.0 là sẽ nhanh hơn USB 2.0 mà còn phụ thuộc vào tốc độ của thiết bị nữa.
              USB 2.0 là cổng giao tiếp có tốc độ 480Mb/s ~ 60MB/s, bạn có thể tìm hiểu thêm tại Wikipedia. Theo đó tốc độ tối đa trên lý thuyết của một thiết bị sử dụng cổng USB 2.0 sẽ là 60MB/s và một USB Flash Drive sử dụng cổng USB cũng có thể đạt tốc độ tối đa trên lý thuyết là 60MB/s đọc và 60MB/s ghi :beatbrick:

Các ổ đĩa USB sử dụng chip nhớ Flash để lưu trữ dữ liệu. Tốc độ của USB hầu hết đều phụ thuộc vào tốc độ đọc và ghi trên chip nhớ này. Và chỉ khi nào tốc độ của chip nhớ vượt qua 60MB/s thì cổng USB 3.0 mới cho tốc độ nhanh hơn USB 2.0, ví dụ như tốc độ đọc 65MB/s (hơn 5MB/s chẳng hạn ^^).

Ổ đĩa USB hay các thiết bị sử dụng cổng USB 3.0 khi cắm trên cổng 2.0 thì vẫn chỉ cho tốc độ USB 2.0 (Max = 60MB/s). Hiện giờ cổng USB 3.0 (lõi màu xanh) cũng chỉ xuất hiện trên các thế hệ máy tính đời mới ra trong 1-2 năm gần đây.

Còn việc bạn nói USB dung lượng càng cao thì tốc độ càng nhanh mình thấy không đúng lắm, chẳng qua ổ USB dung lượng cao được sử dụng chip nhớ tốt hơn, nhanh hơn nên vậy thôi. Tất nhiên giá cũng mắc hơn :happy:

À quên tốc độ USB 3.0 gấp 10 lần chuẩn 2.0 tức là tốc độ tối đa trên lý thuyết là 600MB/s nhé !

P/s: Vì đây là diễn đàn của sinh viên IT, và bạn cũng có đề cập đến tốc độ ổ đĩa USB 3.0 nhanh là do cổng USB 3.0 nên mình cũng muốn thảo luận chút để mọi người dùng tìm hiểu thêm.

Comment

Trước hết cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho bài này. Về mặt lý thuyết của chuẩn USB 3.0 thì ai cũng biết tốc độ của nó trên lý thuyết (như bạn trình bày). Tuy nhiên thực tế như thế nào thì thường khác xa so với thực tế, có như vậy là vì nhiều nguyên nhân, trong những nguyên nhân đó có việc mỗi hãng sản xuất những loại chip nhớ flash khác nhau, chi phác khác nhau, do đó tốc độ sẽ khác nhau.
                P/s: Nhà sản xuất đã đưa ra thông số kĩ thuật cho sản phẩm của mình, các bạn đọc kĩ rồi đặt mua, chứ mình ko có bán hàng nhái, nên các bạn ko cần thiết phải bàn cãi về tốc độ của USB 3.0 ở đây nữa!

Comment

Originally posted by 12520037 View Post
                  Usb 2.0kington 16gb mh gj 13mb/s
                  Originally posted by octopus17 View Post
                  Nếu bạn muốn so sánh tốc độ thì hãy so sánh 1 USB 8G 2.0 và 1 USB 8G 3.0 nhé. Rõ ràng là dung lượng càng lớn thì tốc độ sẽ càng nhanh rồi. Ở đây mình chỉ có USB 8G, vì là hàng bán chậm nên mới có giá này và mình bán cho những ai có nhu cầu dùng USB 3.0.
                  nói vậy đành mình cũng bỏ ra chừng đó tiền ma tốc độ cao hơn mà dung lượng còn gấp đôi nữa chứ.thử hỏi nào hơn???
                  Last edited by 12520037; 14-11-2012, 20:40.
                  Phú quý vinh hoa như ảo mộng
                  Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Hehe, mình ko muốn tranh cãi. Ở đây thuận mua vừa bán, bạn muốn thì cứ mua 1 USB 16G với giá đó, mình đâu có ép ai đâu.
                    P/s: Có thể tốc độ ghi ko được như kì vọng của 1 USB 3.0, nhưng mình thử chép ngược lại từ USB vô máy tính thì chỉ mất 2 giây cho 500Mb (xem chi tiết máy báo hơn 300Mb/s).

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X