Announcement

Collapse
No announcement yet.

mấy anh chị cho em hỏi dung visual 2012 làm sao vậy?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] mấy anh chị cho em hỏi dung visual 2012 làm sao vậy?

em download visual 2012 về không biết vào lập trình sao nữa. anh chị nào biết chỉ giúp em với .

Cài xong chưa:sosad:

Comment

cái này khi vào thực hành thì thầy cô sẽ chỉ cho.........
      nếu ko thì spam yahoo qua mình.. nếu mình biết cái nào thì chỉ cho... hjhjhj.. nói chung là xài mấy cái chức năng thôi chứ chưa nói là hiểu hết
      có gì học hỏi thêm...

Comment

À nhân tiện cho em hỏi luôn, là khi thi thực hành, mình có đc phép dùng công cụ lập trình của mình hay không, hay là bắt buộc dùng VS, vì em không xài VS mà xài dev-C++?
        ˚˚CQH˚˚
        ◦•HTTT07•◦

Comment

khi thực hành thì 2 trường hợp:
          + bạn đem laptop của bạn vào và cắm trong đó luôn.... dùng máy của bạn thì bạn thích xài phần mềm nào cũng được...
          + nếu không có Lap thì dùng máy trường.. chỉ cài sẵn VS 5.0

Comment

Originally posted by 12520344 View Post
            À nhân tiện cho em hỏi luôn, là khi thi thực hành, mình có đc phép dùng công cụ lập trình của mình hay không, hay là bắt buộc dùng VS, vì em không xài VS mà xài dev-C++?
            dùng chương trình nào cũng được. Nhưng khi kiểm tra thực hành thì bạn phải làm trên phần mềm của trường là VS. nếu chưa bao giờ xài thì có thể sẽ gặp khó khăn khi tạo một project mới
            :love:
            Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
            :cry:

Comment

Tạo một Project và run nó:

File
              > New > Project (hoặc Ctrl + shift + N). trong mục Template, chọn Visual C++ (Hoặc other language > Visual C++, tùy vào em chọn ngôn ngữ nào là ngôn ngữ chính) > Win32 Console Application, đặt tên cho Project rồi bấm Ok
              tiếp theo, bấm Next, tick chọn Empty Project rồi Finish

trong cửa sổ solution Explorer (Nếu không thấy thì bấm View > Solution Explorer hoặc Ctrl + Alt + L). trong cái thư mục Source File trong tên Project, bấm chuột phải chọn Add > C++ File (.cpp), đặt tên file, bấm Add.

rồi, code, code và code....... code nữa, code mãi,.....code, code...................

#include "iostream"
              using namespace std;
              int main()
              {
              cout<<"Xin chao C++"<<endl;
              system("PAUSE");
              return 1;
              }

lúc nào muốn chạy thì bấm nút run (mũi tên sang phải màu xanh)hoặc nhấnF5

Nếu có lỗi (một hộp thoại hiện ra báo có error), bấm No và mở cửa sổ error list ra (Nếu không thấy thì View > Error list), trong đó sẽ có danh sách các lỗi, clik đúp vào lỗi đó nó sẽ focus đến dòng có lỗi, kiểm tra và sửa lỗi, nếu không sửa đc thì tiến hành debug bằng các đặt breakout chạy từng dòng code để theo dõi giá trị các biến và thứ tự thực hiện câu lệnh, cái này khá quan trọng!

Cơ bản là thế!

P/s: hướng dẫn trên visual studio 2012 Ultimale
              Last edited by 09520133; 02-11-2012, 19:38.
              -----------------------------
              Mai Văn Khải
              Software Engineering, University Information of Technology
              a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X