Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần anh chị tư vấn về laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520043 View Post
    mình đâu bít mấy cái này nhìu đâu, mấy bạn nói zậy mình cũng chịu, card nhìu loại quá chả hỉu cái nào mạnh, cái nào yếu
    theo thứ tự như bạn Trương Hoàng Lân đưa đó! từ yếu đến mạnh!

Comment

Originally posted by 11520632 View Post
      cho mình hỏi là mac OS có hỗ trợ tốt cho các phần mền mình hoc sau này k
      hoàn toàn ko =))) hầu như nếu dùng mac bạn sẽ phải cài thêm win để dùng cho việc học vì các phần mềm mình học sau này đa phần ko thiết kế riêng cho mac. Dùng mac thì phần mềm nào có ghi "for mac" thì mới dùng thôi.
      Nhưng mac os có ưu điểm riêng của nó. google đi bạn, kiếm thấy nhiều cái vui lắm!

Originally posted by 11520231 View Post
      Theo mình, Httt trong chương trình học ko cần máy có cấu hình cao cho lắm.bạn có thể mua laptop Dell core i3 Ram 4GB là đủ. Giá khoảng 13~14tr. Hiện nay có rất nhiều tiệm lớn bán loại này như : thegioididong, Bachkhoacomputer ( Q10 á, rất lớn luôn).
      bạn làm mình bức xúc qá. khoa bạn giáo trình học cũng ko cần máy cấu hình cao đâu. Xem lại thử xem! Thân
      Last edited by 11520673; 16-10-2011, 00:12.

Comment

Originally posted by 11520673 View Post
        hoàn toàn ko =))) hầu như nếu dùng mac bạn sẽ phải cài thêm win để dùng cho việc học vì các phần mềm mình học sau này đa phần ko thiết kế riêng cho mac. Dùng mac thì phần mềm nào có ghi "for mac" thì mới dùng thôi.
        Nhưng mac os có ưu điểm riêng của nó. google đi bạn, kiếm thấy nhiều cái vui lắm!

bạn làm mình bức xúc qá. khoa bạn giáo trình học cũng ko cần máy cấu hình cao đâu. Xem lại thử xem! Thân
        Uhm. thì mình cũng đâu có phủ nhận khoa mình cũng ko cần máy cấu hình cao đâu!!! chủ thớt hỏi về khoa HTMT thì mình trả lời thôi !! Thân!!!!

Comment

theo tui với tầm 16-17 triệu thì bạn có nhiều lựa chon.vs tầm tiền này dell sẽ hợp lí hơn.bạn tham khảo dell vostro 3450 i5-215r18 thử xem.dư sức chơi game.

Comment

Originally posted by 11520673 View Post

Originally posted by 11520231 View Post
            Uhm. thì mình cũng đâu có phủ nhận khoa mình cũng ko cần máy cấu hình cao đâu!!! chủ thớt hỏi về khoa HTMT thì mình trả lời thôi !! Thân!!!!
            Mệt mấy đứa quá, bỏ phứa cái vụ "khoa xyz" ở đầu mỗi câu đi. Đệm vô chi vậy. Mua cái máy 8tr, gắn thêm ram vô đủ 4GiB là đủ xài. Không cần biết là khoa nào! KHOA NÀO CŨNG THẾ, KHÁC GÌ NHAU.

Comment

cai này ko khó chỉ la bạn có chủ động tự mày mò ko thôi,vào gôgle mà tra là biết liền hà

Comment

vừa mới mua con asus k53 sv core i5 ram 2g vga 2g bên http://thienthientan.com/ trước mắt thấy em nó chạy êm bào hành 2 năm giá 15tr9 đang km có nhu cầu thì tìm hiểu nhe!
                82428-You Are The Apple of My Eye

Comment

Nếu chỉ phục vụ cho việc học thì dễ chọn lựa thôi, còn muốn chơi game thì phải đầu tư thêm xíu nữa. Đồ điện tử bây giờ xuống giá tương đối nhanh, nếu không có nhu cầu phải mua máy mới thì mua lại máy cũ cũng là sự lựa chọn hợp lý. Mình cũng đang muốn bán lại mấy cái lap dùng rồi, bạn tham khảo tại ĐÂY nhé!!!

Comment

Nghe tên hẳn bạn là nữ rồi nak.
                    thế này nha:Nếu vừa học vừa giải trí thì mua dell vostro
                    thiên về giải trí thì mua dell studio
                    thiên về làm việc có độ bền cao thì mua dell latitude
                    tiền ít thì mua accer nhưng nói trước là không bền đâu,hay lỗi vặt
                    tiền nhiều thì mua macbook pro or alienware giá rẻ nhất là 30chai
                    mát nhất thì mua asus
                    Trần Duy Nam
                    iOS developer at NRH Nguyen
                    Email: Namyamiuit@gmail.com

Comment

Originally posted by 11520239 View Post
                      mát nhất thì mua asus
                      Bạn ấy là nam. bạn của mình. Bạn ấy mua Lenovo ThinkPad rồi bạn ạ! Bạn có dám chắc dòng cuối cùng là chính xác không???

Comment

Originally posted by 11520239 View Post
                        mát nhất thì mua asus
                        câu đầu tiên này hơi căng àh nha???bạn nói zậy chắc bít nhìu laptop rùi nhỉ? Asus tuy ko dc như những hãng kia nhưng cũng ko đến nổi "mác nhất" như lời bạn nói?? còn cái giá 30 chai thì phải xem lại, alienware vẫn có giá 26-27tr mà bạn?

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X