Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Ổ cứng bị chiếm dụng không rõ nguyên nhân

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Ổ cứng bị chiếm dụng không rõ nguyên nhân

Chào mọi người. Mình gặp một vấn đề về bộ nhớ của máy tính. Mong mọi người giúp đỡ.
    Tình hình là mình đang sài HĐH win7 pro. Mình có một ổ đĩa vật lý 97GB. Mình vừa kiểm tra dữ liệu trong nó (file + thư mục ) chỉ có khoảng 36GB. Nhưng xem thông tin properties của ổ đĩa thì tổng dung lượng sử dụng là khoảng 61GB, còn trống 36GB. Mình đã dùng nhiều công cụ như total comamder, cmd của win để format tìm kiếm file ẩn nhưng không tìm thấy. Máy mình sử dụng phần mềm duyệt virus của microsoft (free mà^^). Trước đây, ổ đĩa này mình dùng để phân cho máy ảo nhưng mình đã gỡ chương tình máy ảo, xóa file máy ảo luôn. Mình đang thắc mắc là 25GB ổ cứng chạy đi đâu mất.

Win 7 nó vậy đó bạn, máy mình cũng bị mất dung lượng mà ko rõ nguyên nhân vì sao, cứ để vài ngày sau là nó lại mất, rồi vài ngày sau nó lại có, cứ thế mất rồi lại có, có ai biết nguyên nhân đó ko vậy?

Comment

Bác có thử " gom mảnh đĩa" chưa?

Comment

Đã thử gome đĩa bằng win và cả smart defreg nhưng ko có hiệu quả.

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
          Bác có thử " gom mảnh đĩa" chưa?
          cho em hoi cái đó làm sao mấy anh... em ngu mấy tinh wa nên làm phiền bác chỉ với để mai nay co bị... biết đc mà làm hjhj ^^
          /\/\0R3 7|-|4|\| 74L|<

Comment

Bạn vào My computer, click phải vào ổ đĩa muốn gom mảnh, chọn tab Tools, chọn Defragment now. Quá trình này khá lâu nha bạn! ^^

Comment

anh vào manage của computer của anh xem thử có phân vùng ổ đĩa nào có ghi chữ uncalotted không
              nếu có thì anh nên dùng đĩa hirent boot để mở phân vùng ổ cứng đó ra vì em nghĩ chắc nó bị ẩn đi trong quá trình anh bỏ giả lập máy ảo đó

Comment

Originally posted by 08520557 View Post
                Chào mọi người. Mình gặp một vấn đề về bộ nhớ của máy tính. Mong mọi người giúp đỡ.
                Tình hình là mình đang sài HĐH win7 pro. Mình có một ổ đĩa vật lý 97GB. Mình vừa kiểm tra dữ liệu trong nó (file + thư mục ) chỉ có khoảng 36GB. Nhưng xem thông tin properties của ổ đĩa thì tổng dung lượng sử dụng là khoảng 61GB, còn trống 36GB. Mình đã dùng nhiều công cụ như total comamder, cmd của win để format tìm kiếm file ẩn nhưng không tìm thấy. Máy mình sử dụng phần mềm duyệt virus của microsoft (free mà^^). Trước đây, ổ đĩa này mình dùng để phân cho máy ảo nhưng mình đã gỡ chương tình máy ảo, xóa file máy ảo luôn. Mình đang thắc mắc là 25GB ổ cứng chạy đi đâu mất.
                Xóa sạch cái thư mục System Volume Information đi rồi thử lại sẽ thấy nó khớp =))

Want a hint: Don't use window

Comment

Anh vào mục Backup and Restore xem có file backup nào của win ko, có thì xóa đi. Win 7 hay backup tự động lắm, thường 1 file backup nặng trên dưới 10GB lận.
                  Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

Í trời !! Có vụ này nữa hả.? Mới biết luôn ! để kiểm tra thử .thanks bạn! ^^

Comment

ukm.hồi trước mình cũng bị rùi.
                      thì ra đó là do file back up đó.
                      Xóa file đó đi là được
                      Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X