Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tư Vấn] Nên xài 3G nào ở KTX khu A!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

e nghe nói có thể bể khóa d-com viettel để gắn sim mạng khác vào dùng, ai biết chỉ e với ạ
    Facebook của tớ: http://www.facebook.com/kalu.heo:love::love::love:

Comment

KTX khu a thì Inet là bá đạo rồi, wifi chọi sóng 3g nên 3g chỉ còn "1g" thôi:stick: May mắn thì có thể lướt web down dưới 100Kb/s còn không may thì...chỉ muốn đập cái máy luôn. Bá đạo quá Inet ơi!

Comment

Originally posted by 12520471 View Post
        mobile fast connect hay vina thi xài bình thường khoảng bnhiu KB/s z các huynh!!!:surrender:
        huynh nào xài rồi cho ý kiến.:happy:
        huynh xài rồi nè xài sim mobie dành cho điện thoại đăng kí gói MIU vào tùy chọn cài đặt cấu hình mới ở phần APN chọn tĩnh nhập vào m-i090, sau 400MB khuyến mãi xài thả ga luôn mà không bị bóp băng thông tốc độ có khi lên hơn 500KB/s. huynh down thằng starcraft2 7GB bằng cách này mà :sogood:

Comment

Originally posted by 11520166 View Post
          huynh xài rồi nè xài sim mobie dành cho điện thoại đăng kí gói MIU vào tùy chọn cài đặt cấu hình mới ở phần APN chọn tĩnh nhập vào m-i090, sau 400MB khuyến mãi xài thả ga luôn mà không bị bóp băng thông tốc độ có khi lên hơn 500KB/s. huynh down thằng starcraft2 7GB bằng cách này mà :sogood:
          tks huynh...mà của huynh là mobile fast connect fai k ạ!!!chỉ e chỗ mua lun dc hok huynh..:salute:

Comment

nhanh thì nhanh thật...nhưng trong ktx khu A thì không biết tại sao no lai chậm...:shot:

Comment

cùng quê Củ Chi. giờ mới pit h:
              không ký làm éo gì nhau :funny:.......:brick:......:boss:

Comment

em xài dcom nguyên bộ của thằng vịt teo, ktx mạng yếu cực kì, chỉ có từ 1h - 6h sáng download tầm 6 - 700kb/s. còn ban ngày thì rớt liên tục

Comment

Originally posted by 12520471 View Post
                  mobile fast connect hay vina thi xài bình thường khoảng bnhiu KB/s z các huynh!!!:surrender:
                  huynh nào xài rồi cho ý kiến.:happy:
                  mấy nhà khác,lầu mấy thì mình k rõ. Còn mình ở A20, lầu cao nhất, dùng usb fast connect, sim vina gói cước sài nhiêu trả nhiêu, 60đ=1MB, down film luôn trên 500kb/s vào tầm 9h sáng.

Comment

sóng mobi với vina đều tốt nhé,còn thằng vịt teo thì teo ban ngày còn ban đêm tốt (tầm khuya trở đi) nhưng thỉnh thoảng vẫn ping ở trên trời là chuyện bình thường :sure:
                    Last edited by 11520484; 02-12-2012, 01:00.
                    I'm bad, and that's good.
                    I will never be good, and that's not bad.
                    There's no one I'd rather be......than me.

Comment

Mình đang ở nhà A2, dùng viettel thì full sóng, cond mobi với vina thì 2 vạch. nhưng qua a 19 thì mobi full sóng. không biết nên dùng cái nào nữa.

Comment

Originally posted by 12520163 View Post
                        Mình đang ở nhà A2, dùng viettel thì full sóng, cond mobi với vina thì 2 vạch. nhưng qua a 19 thì mobi full sóng. không biết nên dùng cái nào nữa.
                        mình ở a19 nèk! vina thì mình k biết! nhưng chỉ có thể xài viettel! còn mobi nếu bỏ vào đảm bảo với bạn là không thấy cái cột sóng của nó! còn nếu thấy được sóng của nó, bạn kết nối được cũng khó lắm! >.<
                        mà viettel mình thấy cũng tạm đc! @@ nếu xài tiền thi k nói làm j! ai đk mimax hay MCTĐ thì cứ tầm 4h chiều - 12h đêm mới bị lag! từ khoảng 1-2h sáng đến tới 9h 10h thì download full tốc độc! là tầm 700-800kb! có thằng bạn trong phòng xài mấy cái USB HSDPA nước ngoài (chắc của tàu) 14mbps thì có lúc nó lên tới 1,5mB/s tức tầm (12mbps)
                        Last edited by 11520104; 02-12-2012, 09:51.

Comment

Originally posted by 11520484 View Post
                          sóng mobi với vina đều tốt nhé,còn thằng vịt teo thì teo ban ngày còn ban đêm tốt (tầm khuya trở đi) nhưng thỉnh thoảng vẫn ping ở trên trời là chuyện bình thường :sure:
                          bạn wa phòng mình giúp hộ thằng mobi! nếu tốt hơn xài viettel mình cho bạn luôn 5 cái sim mobi (100k trong tài khoản)! còn nếu k đc! bạn mất j k??? sao cứ vơ như z nhỉ!

Comment

Các chú mang qua A20 mình lấy cho. Bên này mobi sóng vi vu, cứ tối thứ 7, cn xem đá banh sopcast tốt chán. nói chung là nhà bê tông ở tầng càng thấp càng bị cản sáng. Cũng A20 mà mấy chú lầu 1 mobi mạng tầm hơn 100KB-200KB thôi. Còn mình ở tầng 4 sóng tốt. Vì vậy tùy vào chỗ mà dùng các pợn ah.
                            Thường là cỡ này:
                            Còn ban đêm cắm torrent thì lên 500-600 KB.
                            Các bạn cũng đừng cãi vã làm gì chỉ vài cái sóng 3G. Ai muốn dùng cái gì thì dùng cái đó. Dùng quen cứ dùng. Chỗ nào sóng tốt thì dùng. Người ta viết bài chia sẽ chỗ họ đang dùng thôi. Chứ cứ chỗ tui mạnh chỗ ông íu, chỗ tui íu chỗ ông mạnh. Thôi rồi.
                            Originally posted by 11520104 View Post
                            bạn wa phòng mình giúp hộ thằng mobi! nếu tốt hơn xài viettel mình cho bạn luôn 5 cái sim mobi (100k trong tài khoản)! còn nếu k đc! bạn mất j k??? sao cứ vơ như z nhỉ!
                            Last edited by 09520396; 02-12-2012, 13:08.
                            -------------------------------------
                            Đời là bể khổ.
                            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                            ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 11520104 View Post
                              tôi thấy sao thì chia sẻ như vậy,thái độ ăn thua đủ của bạn là sao nhỉ,nếu ở chỗ bạn 3G mobi không tốt thì bạn nghĩ chỗ khác cũng không tốt chắc,bạn kém may mắn thế ở chỗ khác cũng kém may mắn như bạn à,tôi dùng sim mobi xài vòng lòng ở các phòng tự học ở ktx và bạn tôi ở các nhà khác dùng tốt rồi mới kết luận như vậy,không vơ đâu,nếu bạn thích tôi cũng muốn trả bạn mấy cái sim để bạn qua xem 3G viettel phòng tôi như thế nào :beauty: !? còn tôi khuyên sao thì đó ý kiến chủ quan cá nhân thôi,mình rất-là-xin-lỗi-vì-đã-nói-lên-ý-kiến-của-mình..:byebye:

Như anh An nói cũng không nhất thiết cãi nhau về ba chuyện này nhưng nếu bạn trích dẫn như vầy gọi là gây sự đấy nhé,trang này dùng để chia sẻ chứ không nơi chiến trường cho các anh hùng đâu,thế nên quote kiểu như bạn gây loãng topic :funny:
                              Last edited by 11520484; 02-12-2012, 12:26.
                              I'm bad, and that's good.
                              I will never be good, and that's not bad.
                              There's no one I'd rather be......than me.

Comment

viettel có mạnh mà người ta xài nhiều cũng thành yếu
                                còn mobi thì thấy ít ai xài-->chọn mobi :happy:
                                Last edited by 12520368; 05-12-2012, 22:57.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X