Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em cách khắc phục lỗi latop cài win 8 không nhận chuột quang

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em cách khắc phục lỗi latop cài win 8 không nhận chuột quang

Lúc trước em xài win 7 thì chuột quang (có dây) vẫn nhận bình thường nhưng từ khi cài xong w8, nhét chuột vào máy báo nhận (có âm thanh) nhưng k dùng dc chuột. 1 lúc sau thì máy lại kêu lên 2 tiếng liên tiếp kiểu như tiếng mình rút chuột ra rồi cắm nhanh vào vậy.. Em đã cài đủ driver chuột rùi. Trong khi đó cầm chuột wa cắm mấy máy khác thì vẫn nhận bình thường. Ai biết lỗi này giúp em với chứ tình hình này cứ xài chuột cảm ứng thì bất tiện đủ thứ chiện
    Em cảm ơn nhiều!!!
    :cry:

Originally posted by 12520338 View Post
    Lúc trước em xài win 7 thì chuột quang (có dây) vẫn nhận bình thường nhưng từ khi cài xong w8, nhét chuột vào máy báo nhận (có âm thanh) nhưng k dùng dc chuột. 1 lúc sau thì máy lại kêu lên 2 tiếng liên tiếp kiểu như tiếng mình rút chuột ra rồi cắm nhanh vào vậy.. Em đã cài đủ driver chuột rùi. Trong khi đó cầm chuột wa cắm mấy máy khác thì vẫn nhận bình thường. Ai biết lỗi này giúp em với chứ tình hình này cứ xài chuột cảm ứng thì bất tiện đủ thứ chiện
    Em cảm ơn nhiều!!!
    Cái này có thể các lỗi sau:
    + Bạn kiểm tra lại cổng usb cắm chuột.
    + Bạn thử kiểm tra lại cài đặt mouse trong control panel.
    + Nếu không được thì là do driver thường thì win 8 tự nhận nhưng nếu khi bạn cắm chuột driver đang load chưa xong bạn rút chuột ra thì thì lúc sau bạn cắm vào nó không nhận driver nữa, bạn kiếm driver đúng model của bạn cài vào là được. Bạn có thể thứ update lại window.
    Chúc bạn thành công.

Comment

Originally posted by 12520338 View Post
      Em cảm ơn nhiều!!!
      bạn cài thêm driver chipset cho máy xem có được không.

Comment

Originally posted by leejuanvn View Post
        Cái này có thể các lỗi sau:
        + Bạn kiểm tra lại cổng usb cắm chuột.
        + Bạn thử kiểm tra lại cài đặt mouse trong control panel.
        + Nếu không được thì là do driver thường thì win 8 tự nhận nhưng nếu khi bạn cắm chuột driver đang load chưa xong bạn rút chuột ra thì thì lúc sau bạn cắm vào nó không nhận driver nữa, bạn kiếm driver đúng model của bạn cài vào là được. Bạn có thể thứ update lại window.
        Chúc bạn thành công.
        Tất cả những j anh nói ở trên máy em hoàn toàn bình thường, k phải em cắm chuột vào khi load chưa xong là rút ra, để từ sáng tới chiều lun trong máy mà.
        Cứ 1 lúc sau khi cắm chuột vào là máy lại báo nhận lại chuột và load lại, load xong thì máy vẫn k nhận đc :beatbrick:

Comment

Originally posted by 11520549 View Post
          bạn cài thêm driver chipset cho máy xem có được không.
          Chipset em cài rồi nhưng mà vẫn không có j tiến triển, ủa cái này thì có liên quan j tới chipset hả anh?

Comment

máy chưa cài win vẫn có thể sử dụng chuột mà!??
            nếu vậy thì bạn thử tất cả cổng USB xem có cổng nào cắm đc thì cắm!!^^
            Đừng bán rẻ bản thân:vip:
            Mà phải bán đúng giá

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X