Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đội dự tuyển Olympic phần thuật toán tập trung - Chủ nhật 18.09 thi tuyển

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 06520092 View Post
    Công bằng mà nói là đa số thành viên ở Thủ Đức, với lại cái cơ sở trên Q5 đi vô vừa chật vừa bí mà nó tồi tàn sao sao ý. Cơ sở uit TĐ rộng rãi thoáng mát, trong lành học thoải mái hơn.

hơ hơ.....mình thấy phòng học ở Nguyễn Chí Thanh là tốt hơn nhiều so với Thủ Đức. Máy lạnh trong lab chạy phà phà (có bữa tới lạnh chịu ko nổi luôn =.=), máy cũng vừa vừa, mình thấy cũng bất ổn định y chang máy dưới thủ đức àh ) (cái nào chạy ko ổn định vì có CMC,antivirus và vô số virus (virus nhiễm vào USB mình, rồi antivirus delete cái file đó ) )). Với lại mặt tiền cho làm ngân hàng thì làm sao mà tồi tàn ? (Tích hợp 2 trong 1: CNTT & Ngân hàng ). Ngoài ra vấn đề cũng còn nằm theo lịch học. Ở NCT thì các bạn sẽ tiện lợi hơn trong vấn đề lịch học, còn ở Thủ Đức thì không (Và năm 1 của mình lớp ENG4 đã bị 1 buổi ăn hành về vấn đề này)
    @Các bạn nào chưa tới: Từ ngã 6, Trường mình cũng phía với Phổ thông Năng Khiếu. Nếu các bạn đi đến PTNK có nghĩa là quá lố rồi, quay lại. Trường mình khoảng đối diện với Trường tiểu học Nguyễn Chí Thanh. nói chung các bạn cứ google maps, lấy đối diện với trường tiểu học NCT làm chuẩn). Có 2 cái bảng, 1 cái là Ngân hàng gì gì đó (hôm nay ko để ý), các bạn nhìn lên cao tí nữa sẽ thấy ĐH CNTT và cái logo quen thuộc

(Kinh nghiêm riêng Mỗi bữa các bạn đem theo USB có chứa:
    1.winrar (optional)
    2.Dev Cpp
    3.Foxit Reader
    4.APT(cái này optional, dùng để tắt mấy thứ vớ vẩn trong máy nhanh hơn Task manager)
    là đủ xài rồi.

hôm nay danh sách 45 đi 21 bạn

Tổng kết lại 1 số yêu cầu buổi 1 mà anh Khoa có nói nhé:
    1.Biết được cơ bản lập trình C++ và/hoặc Java
    2.Biết được các thuật toán cơ bản
    3.Có khả năng đọc tài liệu Tiếng Anh

Tài liệu tham khảo (cơ bản):
    1.Thuật toán và giải thuật của Lê Minh Hoàng (ĐHSP Hà Nội) - là tiếng Việt, nội dung cơ bản hơn: https://docs.google.com/leaf?id=0ByV...4OWVk&hl=en_US
    2.Introduction to Algorithms - (MIT Textbook) - tiếng Anh , nội dung đầy đủ và chính xác hơn

(Để download, bấm File => Download Original)

Lịch học & thi (dự kiến)
    1.Giai đoạn 1: mỗi buổi sẽ có 3 đề bài (bằng tiếng Anh), các bạn suy nghĩ và làm, cuối buổi sẽ sửa bài. Nếu chưa làm đc thì về nhà làm tiếp. (thời gian làm bài khoảng 3h)
    2.Thi chọn đội tuyển vào khoảng tháng 9. => Chọn ra 8 bạn
    3.Giai đoạn 2: mỗi buổi sẽ làm bài theo nhóm để giải đề ACM/ICPC (thời gian làm bài khoảng 5h)
    4.Thi vào khoảng tháng 11

Ngày học kế tiếp:
    Sẽ thông báo sau vì huấn luyện viên đi Mỹ dự thi World Final ACM/ICPC vào T4 tuần này. trong lúc đó, các bạn vào link http://acm.timus.ru/problemset.aspx?...&tag=beginners và làm theo hướng dẫn của anh An phía trên.

Trình biên dịch mà chúng ta sẽ sử dụng (IDE): Dev Cpp. Ưu điểm của IDE này: KHÔNG CÓ ). Khuyết điểm : Debugger chạy tồi hơn so với Visual Studio. Tuy nhiên đây là IDE các bạn sẽ sử dụng trong kỳ thi Olympic. Các bạn có quyền sử dụng bất kỳ IDE khác trong lúc làm bài, tuy nhiên khi đi thi thì bắt buộc phải dùng IDE cho ban tổ chức cung cấp.
    Last edited by 09520019; 23-05-2011, 03:01.
    Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Châu ơi!
      Nếu được em public các link google docs luôn được không?
      :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
      1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
      3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
      5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
      7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
      9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

a sorry mọi người, quên chuyển từ private sang shared T_T

Comment

Các bạn có thể down quyển tiếng Anh theo link http://www.mediafire.com/?gl02pie2s7yp96t my pham.
          Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:16.

Comment

có ai ở KTX ko?
            đi thế nào vậy?

Comment

có bạn nào ở KTX ko vây, từ KTX đi như thế nào

Comment

Originally posted by 09520037 View Post
                có bạn nào ở KTX ko vây, từ KTX đi như thế nào
                Ở KTX thì đón xe số 10, đi tới ĐH Kinh tế thì xuống. Chỗ đó là ngã sáu, cứ nhắm đường Nguyễn Chí Thanh mà đi tiếp một tí là tới.
                Mình cần 1 tí trợ giúp, sử dụng Dev-Cpp đấy, khi mình debug thì làm sao cho nó hiện mấy biến watch lên cho mình xem. Thấy có cái nút Add watch mà add mãi chả thấy nó đâu?

Comment

bạn bấm vào cái tab debug (bên tay trái). Nếu vẫn ko hiện gì thì restart Dev Cpp.
                  Dev Cpp rất bất cập về Debugger như mình đã nêu ở trên. Chi tiết: khi bạn recompiler cái bài thì bạn phải remote watch và add watch lại (có khi cần, có khi không, nhưng vì có lúc nó sẽ không update biến đó nên bạn phải tiến hành remove watch và add lại).
                  Giải pháp: in ra màn hình biến cần watch =.=, in như kiểu viết log ấy , cần pause thì (system("pause") thôi, với lại breakpoint vẫn ok

Comment

Các bạn cho mình hỏi khi làm 10 bài tập đó, nếu có thắc mắc hay hok biết thì trao đổi thảo luận ở đâu vậy do so sinh.
                    Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:16.

Comment

Originally posted by 08520001 View Post
                      Các bạn cho mình hỏi khi làm 10 bài tập đó, nếu có thắc mắc hay hok biết thì trao đổi thảo luận ở đâu vậy
                      Forum học tập, box khoa học máy tính. Cái gì dính thuật toán là thảy hết vô đó.

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                        Forum học tập, box khoa học máy tính. Cái gì dính thuật toán là thảy hết vô đó.
                        Ngắn gọn là ở đây: http://forum.uit.edu.vn/forums/39-Th...-nhân-tạo

Comment

Hiện nay cả hai nhóm OSS và thuật toán đều còn tuyển member, các bạn có thể theo dõi nội dung thông báo qua topic này.

Còn trao đổi thì các bạn vào mục
                          + http://forum.uit.edu.vn/threads/176 để xem trao đổi tuần 1 của nhóm Thuật Toán
                          + http://forum.uit.edu.vn/forums/57 để xem trao đổi của nhóm OSS
                          :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
                          1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
                          3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
                          5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
                          7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
                          9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Vậy là cả 2 lớp ôn luyện olympic đều có diễn đàn để trao đổi. Hi vọng các bạn mạnh dạn thường xuyên trao đổi ý kiến để cùng nhau học tập giỏi hơn. quan ao tre em.
                            Last edited by 08520001; 18-04-2015, 23:24.

Comment

nghe nói cơ sở ta là tích hợp 2 trong 1
                              mà cái ngân hàng nào vậy?
                              tiện thể hỏi luôn, hlv bận đi olympic mỹ chừng nào về?

Comment

Huấn luyện viên đi Mỹ 5/6 về (Tham dự chung kết cuộc thi thuật toán ACM/ICPC thế giới)

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X