Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về cài đặt card AMD radeon HD 7670m

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

e xài con hp g6-2309tx cũng xài 7670 với hd4k cài w8 64 mới đầu down dri trên trang hp zề cài thì nó nhận card rồi zô catalyst chỉnh switchable grap chỉnh đc mấy bữa thì nó bị cái lỗi gì mà cứ khởi động win là nó hiện cái bảng close program nên e xóa cài lại driver của AMD và kết quả là giờ nó chỉ nhận là hd7600m series thôi,cài của hp thì nó cũng chỉ nhận như z,kiủ này chỉ có xuống w7 thì may ra :cry:

Comment

Dùng card ATI hok có chế độ tự chuyển như Nvidia nhé, phải kích hoạt bằng tay thôi...
      Inbox Blueprint - 5 Figure Day Review - CB Passive Income - Trust Jacker - Webinar Ignition Review - AuthoritySpy Review

Comment

Card ATI có cái CCC mà, chọn soft nào cần chạy card rời thì lúc đó tự nó kích card rời lên thôi

Lê Thanh Sang
        KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 09520235 View Post
          Card 7670M chạy song song với card onboard nên máy nó chỉ nhận card onboard thôi. Để chạy được card rời với ứng dụng nặng ta có thể chỉnh lại trong Catalyst Control Center. Đặt HighPerformance cho ứng dụng đó là nó sẽ chạy bằng card rời.
          [ATTACH=CONFIG]6014[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]6015[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]6016[/ATTACH]
          Anh cho em hỏi sao card ATI 7670 của em Catalyst Control Center nó không giống của anh vậy. Có phải em cài thiếu gì không? 2.jpg

Comment

Originally posted by datbeoyb92 View Post
            Anh cho em hỏi sao card ATI 7670 của em Catalyst Control Center nó không giống của anh vậy. Có phải em cài thiếu gì không? [ATTACH=CONFIG]9068[/ATTACH]
            vô trang chủ down bản khác mới nhất về đi bạn

Comment

bạn lên trang chủ AMD, tìm driver phù hợp với Win, trong lúc Install, bạn chọn Custom, đừng chọn Express, rồi xem cái Driver AMD có check chưa, chưa check là có cài 10 lần cũng lỗi như vậy thôi, nếu không check thì bạn down driver cũ hơn 1 chút, khi nào thấy có check r thì Install là ok

Comment

Driver AMD khá nặng khoảng một trăm mấy MB, coi chừng nhầm

Comment

nếu cài không được, muốn cài lại thì gỡ hăn ra (Uninstall) rồi mới cài lại nha, không nó không chịu đâu
                  Originally posted by 12520250 View Post
                  e tải ở http://www.dell.com/support nhưng mà nó không chịu mới khổ a ak
                  vào mycomputer/propertie thì nó báo là nhận 2 card mà vô game thì chỉ có card intel HD grp 4000 thôi ạ.
                  còn click chuột phải vào atalyst thì nó như sau [ATTACH=CONFIG]6009[/ATTACH]
                  [ATTACH=CONFIG]6010[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]6011[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]6012[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]6013[/ATTACH]

các a giúp em với tại bảo hành đem đi xa wa. đi gần 2 tiếng lun đi về nữa là nguyên ngày .hix

Comment

Originally posted by datbeoyb92 View Post
                    Anh cho em hỏi sao card ATI 7670 của em Catalyst Control Center nó không giống của anh vậy. Có phải em cài thiếu gì không? [ATTACH=CONFIG]9068[/ATTACH]
                    cũng không khác đâu, bạn thấy chữ preferences góc trên bên phải hok, click vào chọn advanced view

Comment

Bạn có thể vào trang chính hãng của Dell tìm driver hoặc chat trực tiếp với nhân viên của Dell để được support tốt nhất nhé.

Comment

Originally posted by 12520250 View Post
                        hỏi về cài đặt card AMD radeon HD 7670m
                        tình hình là e mua con dell inspiron audi a5 5520 card AMD radeon HD 7670m vs intel HD graphics 4000
                        sau khi cài driver máy nó báo nhận 2 card nhưng khi vào catalyst hay game nào đó nó đều không nhận card rời AMD .
                        mong mọi người chỉ giúp . tks
                        Vụ này không phải do lỗi driver bạn nhé
                        Một số game không tương thích với VGA cao, bạn có gặp lỗi với AOE?
                        Cái này fixed nói thì lằng nhằng lắm, bạn lên GG tìm giải pháp khắc phục nhé

Comment

các bác cho em hỏi Catalyst của em sao ko giống mấy bác ở trên vậy -_-

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X