Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thắc mắc]Không sử dụng win kèm theo máy, không được bảo hành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Thắc mắc]Không sử dụng win kèm theo máy, không được bảo hành

Tình hình là bạn em mua lap Sony có đi kèm win 7 bản Home Basic bản quyền. Nhưng bạn ấy chê xấu, muốn cài lại..Em đã cài lại bản Pro và add key trên Dreamspark của mình cho bạn ấy. Sau một thời gian sử dụng thì máy bị lỗi gì đó, em chưa thấy...Bạn ấy bảo đem ra trung tâm bảo hành của Sony thì họ bảo "MÁY KHÔNG SỬ DỤNG WIN KÈM THEO KHI MUA, NÊN KHÔNG ĐƯỢC BẢO HÀNH".
    Mong mọi người cho ý kiến về điều này, có đúng với chính sách bảo hành không, hay là họ làm khó mình..
    Cảm ơn...

Originally posted by 10520418 View Post
    Tình hình là bạn em mua lap Sony có đi kèm win 7 bản Home Basic bản quyền. Nhưng bạn ấy chê xấu, muốn cài lại..Em đã cài lại bản Pro và add key trên Dreamspark của mình cho bạn ấy. Sau một thời gian sử dụng thì máy bị lỗi gì đó, em chưa thấy...Bạn ấy bảo đem ra trung tâm bảo hành của Sony thì họ bảo "MÁY KHÔNG SỬ DỤNG WIN KÈM THEO KHI MUA, NÊN KHÔNG ĐƯỢC BẢO HÀNH".
    Mong mọi người cho ý kiến về điều này, có đúng với chính sách bảo hành không, hay là họ làm khó mình..
    Cảm ơn...
    quan trọng là máy đó lỗi phần cứng hay mềm nếu lỗi phần cứng thì vẫn được bảo hành còn nếu lỗi phần mềm thì tự cài lại win thui

Comment

Sony làm ăn chán nhỉ? Lần đầu nghe việc có công ty không bảo hành máy tính của hãng chỉ vì không sử dụng windows cài đặt kèm theo máy.
      Ờ mà vài hôm trước trên tạp chỉ LBVMT có bảo kích hoạt lại bản quyền windows kèm theo máy thì phải chi thêm hơn 300k? R.I.P thím :stick:

Comment

Originally posted by 10520173 View Post
        Sony làm ăn chán nhỉ? Lần đầu nghe việc có công ty không bảo hành máy tính của hãng chỉ vì không sử dụng windows cài đặt kèm theo máy.
        Ờ mà vài hôm trước trên tạp chỉ LBVMT có bảo kích hoạt lại bản quyền windows kèm theo máy thì phải chi thêm hơn 300k? R.I.P thím :stick:
        Sony động đến thời kì bảo hành là rất chán.
        Phần mềm là 300k, dân IT nên tự làm cho đỡ mất tiền oan.
        Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Cảm ơn...
          Nếu lỗi phần cứng thì vẫn phải bảo hành bình thường chứ bạn, chắc lỗi liên quan đến phần mềm. Họ xem biết máy không dùng Windows kèm theo máy nên chắc vẫn vào được windows

Nếu gặp lỗi phần cứng, yêu cầu họ bảo hành mà không được thì bạn cài lại Windows kèm theo máy (Tạo thêm bản ghost dự phòng sau này đi bảo hành thì ghost). Nếu máy có kèm Windows thì có key ở mặt sau máy và phải dùng bộ cài đặt OEM của Sony.

Comment

Cảm ơn...
            bạn xem kỹ quy định bảo hành của hãng đó xem thế nào, lỗi win thì đúng là do người dùng còn nó phát sinh từ phần cứng thì bảo hành đươc
            Hãy là chính mình!

Comment

Nếu bắt bẻ thì xóa đại cái file khởi động của Win đi r kêu nó bị hư j đó mà chả khởi động lên được rồi kêu ngta sửa lại ! ( Cứ như là lần đầu cài được Unikey ấy ) !

Chắc là Sony lại bày trò gì đây mà

Ớ đâu ra cái quy định này nhỉ ?
              Mình vì mọi người =====> Mọi người sẽ xem mình như mọi :waaaht:

My Facebook

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X