Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chương trình C,C++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520133 View Post
    em chẳng nói đến mấy cái xa vời đó. chỉ nói đến trường ta thi và học trên visual! nếu như năm nhất học đại cương còn đơn giản thì năm 2, năm 3 làm đồ án chắc cũng đụng đến mấy cái "Cao Siêu" kia rồi. và thay vì để đến lúc đó mới lúng túng hỏi vì sao code không sai mà vẫn bị lỗi thì chi bằng tập sử dụng ngay từ đầu đi!
    em thấy đa số sinh viên trường mình dùng vusual studio để làm đồ án!
    Anh thấy sinh viên trường mình làm đồ án bằng tá lả các thứ. Cái em thấy xa vời thì anh thấy nó rất là thực tế, và cái "cao siêu" em bỏ trong ngoặc kép có thể thực sự là những thứ trên mây với sinh viên năm nhất.

Và cuối cùng là: code C/C++ trên codeblocks mà không sai thì chắc chắn đem qua Visual studio không bị lỗi, chỉ có chiều ngược lại mới có thể bị thôi!!

Học làm sao để sau này gặp IDE nào ta cũng không lúng túng chứ đừng nên học theo kiểu cứ nghĩ rằng sau này sẽ xài cái đó nên chỉ biế cái đó. Dòng đời đưa đẩy khó lường lắm.
    Last edited by 07520004; 20-10-2011, 23:24.

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
      Anh thấy sinh viên trường mình làm đồ án bằng tá lả các thứ. Cái em thấy xa vời thì anh thấy nó rất là thực tế, và cái "cao siêu" em bỏ trong ngoặc kép có thể thực sự là những thứ trên mây với sinh viên năm nhất.

Và cuối cùng là: code C/C++ trên codeblocks mà không sai thì chắc chắn đem qua Visual studio không bị lỗi, chỉ có chiều ngược lại mới có thể bị thôi!!

Học làm sao để sau này gặp IDE nào ta cũng không lúng túng chứ đừng nên học theo kiểu cứ nghĩ rằng sau này sẽ xài cái đó nên chỉ biế cái đó. Dòng đời đưa đẩy khó lường lắm.
      mới đây trên diễn đàn uitstudent có 1 bạn thắc mắc lỗi khi lập trình OOP trên visual. post code lên thì chẳng có lỗi gì! chỉ là lúc nó tạo project không biết tạo empty project mà thôi! trong khi đó mấy bài comment của mấy bạn nói toàn bảo thêm, xóa thư viện stdafx.h (Vẫn không chạy đc)!? Giả sử sau này làm đồ án, thay vì nghiên cứu cách làm thì lại ngồi mà nheo mắt nhìn mấy cái lỗi đó mà không biết vì sao!

chắc lớp anh khác lớp em, về C++ và C# thì em chưa thấy ở lớp em có ai mà không dùng visual cả! (Chắc tại biết ít mấy đứa trong lớp quá :|). em nói học sử dụng Visual chứ không phải học mấy cái cao siêu kia. em để trong ngoặc kép là vì muốn nhấn mạnh đến nó! em nói học sử dụng visual là để sau này có làm đồ án không lúng túng chứ không nói là chỉ học có một IDE là visual!
      Last edited by 09520133; 20-10-2011, 23:54.
      -----------------------------
      Mai Văn Khải
      Software Engineering, University Information of Technology
      a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 09520133 View Post
        mới đây trên diễn đàn uitstudent có 1 bạn thắc mắc lỗi khi lập trình OOP trên visual. post code lên thì chẳng có lỗi gì! chỉ là lúc nó tạo project không biết tạo empty project mà thôi! trong khi đó mấy bài comment của mấy bạn nói toàn bảo thêm, xóa thư viện stdafx.h (Vẫn không chạy đc)!? Giả sử sau này làm đồ án, thay vì nghiên cứu cách làm thì lại ngồi mà nheo mắt nhìn mấy cái lỗi đó mà không biết vì sao!
        Tại vì sử dụng stdafx.h nó mới lỗi á. Đó đâu phải là thư viện chuẩn, và nếu như từ đàu bạn đó code bằng Eclipse CDT hoặc codeblocks hoặc Dev-C++ thì thậm chí chẳng có lỗi nào xảy ra luôn. Tại sao phải học cách chọn empty project trong khi ngay từ đầu ta có thể không cần quan tâm tới nó?

Lớp anh ngày xưa trong usb thủ rất nhiều hàng, Code::blocks, Dev-C++ gì có hết, chỉ tới C# mà vẫn có đứa thủ sẵn sharp develope, không chịu xài VS. Và hầu như chẳng ai gặp khó khăn hay lúng túng gì khi buộc phải xài visual - những năm đại cương chinh chiến với một danh sách đa dạng các IDE rồi thì việc đùng phát làm quen với Visual cho mấy cái đồ án môn học chẳng có gì khó khăn cà.

Comment

Anh không sử dụng Visual studio đây. Chưa chắc bạn sẽ dử dụng Visual studio nhá, đừng cố đoán trước tương lai, coi chừng hố

Có thể bạn sẽ phải code đồ án tốt nghiệp bằng ANSI-C trên một cái compiler tít tẹo với ram có vài KiB để chạy trên con chip lạ hoắc nào đó.
          Hoặc có thể bạn sẽ phải cày java tới ngấy tận cổ vì một lúc nào đó lỡ sẩy chân chọn theo con android
          Hoặc có thể bạn sẽ phải đơn độc cày Objective-C với những thứ điên đầu chẳng biết phải hỏi ai do lỡ dại chơi với iPhone không bỏ ra được.
          Hoặc bạn sẽ phải cày PHP dài hạn vì có người thuê bạn làm web.
          Có thể bạn sẽ phải code trên maple - một thứ mà hỏi 10 người thì 9 người hỏi ngược lại bạn nó là cái gì?
          Cũng có thể bạn sẽ phải se duyên giai ngẫu với Mathlab một thứ còn lạ hơn cả Maple.

Bạn mới có 09 thôi, còn 2 năm nữa, chưa biết đời sẽ đi về đâu đâu
          Hoặc bạn phải code pseudocode bằng notepad suốt đời và quan trọng là ko debug và test đc ^_^

Tại vì sử dụng stdafx.h nó mới lỗi á. Đó đâu phải là thư viện chuẩn, và nếu như từ đàu bạn đó code bằng Eclipse CDT hoặc codeblocks hoặc Dev-C++ thì thậm chí chẳng có lỗi nào xảy ra luôn. Tại sao phải học cách chọn empty project trong khi ngay từ đầu ta có thể không cần quan tâm tới nó?
          Hình như stdafx.h ko phải là thư viện chuẩn a ơi. File đó giống như 1 chuẩn mà Microsoft đặt ra: tất cả cùng include "stdafx.h" và "stdafx.h" sẽ include những thứ mình cần. (vì thế trong project tạo ra có chung stdafx.h
          // stdafx.h : include file for standard system include files,
          // or project specific include files that are used frequently,
          // but are changed infrequently
          Last edited by 09520019; 21-10-2011, 02:38.
          Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Visual Studio 2005 đi thực hành sài cái đó mà...sài cho quen

Comment

Originally posted by 09520082 View Post
              Tốt nhất là nên dùng VS2010 từ bây giờ để quen luôn cho mấy năm sau, máy ở trường cũng xài VS thôi mà, rồi mấy môn học code bằng VS đều được với lại chẳng hạn môn Lập trình Win code bằng VS rất chi là tiện lợi^_^, chứ chưa thấy code nó bằng Codeblocks ra sao cả ? Mà mỗi sinh viên đều có tài khoản MSDNAA down về xài sướng luôn. Không ai ép buộc dùng nhưng thấy đa số đều sử dụng , riêng mình là chắc code nó đến khi ra trường luôn =))
              Anh ơi cái - VS2010 down dc bản trial thui à ???
              Tiên Học Lễ - Hậu Học Văn

Comment

hic! VS2010 Ultimate có C không vậy các anh? sao em tìm hoài mà không thấy! chỉ toàn Basic, C++, C#,...
                VS 6.0 (bản cài đặt do thầy dạy Up lên) thì không chơi được với Win7!! (
                Giờ đang Cắm Code::block để code C, còn một số bạn khác thì dùng C-free.

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
                  hic! VS2010 Ultimate có C không vậy các anh? sao em tìm hoài mà không thấy! chỉ toàn Basic, C++, C#,...
                  VS 6.0 (bản cài đặt do thầy dạy Up lên) thì không chơi được với Win7!! (
                  Giờ đang Cắm Code::block để code C, còn một số bạn khác thì dùng C-free.
                  C hay C++ thì cũng OK, nhớ là đâu có thầy nào bắt bẻ
                  Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
                  ...

Comment

Originally posted by 11520145 View Post
                    Anh ơi cái - VS2010 down dc bản trial thui à ???
                    Dùng cái mail sinh viên trường cấp truy cập vào tài khoản MSDNAA down bản Ultimate có bản quyền luôn nhé
                    Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                    http://gabrielbl.com

Comment

thích thì liên lạc với mình nhé: 01699264654. cùng sở thích.

Comment

1. dùng Cfree 5.0:http://download.cnet.com/C-Free/3000...-10311060.html
                        2. dùng Visual Studio 2010:http://www.vn-zoom.com/f103/microsof...ll-807717.html.
                        Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
                          không đú theo nổi bác An rồi
                          HIhi sao lại bác An hả, bị bác ấy phang cho cái sợ chưa.
                          Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X