Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh chị nội trú ở khu B vào đánh giá giúp.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Thấy các bác vậy mà vất vả hơn em, em nhà ở tphcm nên ko biết mùi ktx là gì :d

Comment

Originally posted by 12520527 View Post
      Cho mình cái yahoo :love:
      pm inbox rồi :smile:
      ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Muốn đăng kí ở KTX khu B thì làm thế nào vậy mấy bạn/anh/chị/thầy/cô ?
        Thì viết cái đơn, phôt cmnd, thẻ sv, lên xin gặp bác An thì kể khổ nài nỉ ở khu A, bác mà nhất quyết cho qua khu B thì chịu thui!!!

Originally posted by 12520196 View Post
        Trong đó có sinh viên năm nhất không anh, hay toàn năm 2,3,4.
        có năm nhất em, phòng anh 5 người năm nhất (4 KT-L- 1 Nhân Văn), nhưng bên nữ thì chủ yếu là mấy năm trước, năm nhất chỉ số ít.

Còn vụ mất điện thì lâu lâu nó mới mất, và có thông báo trước.

Căn tin giờ có 3 cái (2 cơm, 1 phở), và khu ăn chơi A3, A5 (khu B nha - mấy ông đặt tên nhà không giống như khu A đâu), một bưu điện(B3), và một phòng khám (B1)...

Chán B2 dc mỗi cái căn tin>>>:cry::cry::cry:

Comment

Originally posted by 10520250 View Post
          Thì viết cái đơn, phôt cmnd, thẻ sv, lên xin gặp bác An thì kể khổ nài nỉ ở khu A, bác mà nhất quyết cho qua khu B thì chịu thui!!!

có năm nhất em, phòng anh 5 người năm nhất (4 KT-L- 1 Nhân Văn), nhưng bên nữ thì chủ yếu là mấy năm trước, năm nhất chỉ số ít.

Còn vụ mất điện thì lâu lâu nó mới mất, và có thông báo trước.

Căn tin giờ có 3 cái (2 cơm, 1 phở), và khu ăn chơi A3, A5 (khu B nha - mấy ông đặt tên nhà không giống như khu A đâu), một bưu điện(B3), và một phòng khám (B1)...

Chán B2 dc mỗi cái căn tin>>>:cry::cry::cry:
          Đăng kí khu B tại phòng công tác sinh viên của khu A hả anh ?
          ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Muốn đăng kí ở KTX khu B thì làm thế nào vậy mấy bạn/anh/chị/thầy/cô ?
            Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Đăng kí online dc hả anh ? :shock:
              ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Đăng kí khu B tại phòng công tác sinh viên của khu A hả anh ?
                Cái này thì em phải tự hỏi thui, anh nghĩ là bên khu A.
                Khu B cũng đã có phòng hành chính, và ban quản lý - phó GD KTK ở bên này nhưng không biết là có quyền cho vào nộp trú không. Chỉ thấy là bác An ít qua hơn!!!:funny::funny::funny:

Comment

Đây chỉ là Đơn thôi em. Em mang đơn đi nộp.
                  Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Cái này chỉ để in đơn thui, lâu rùi cũng thử cái này tưởng dk online dc.
                    Nhưng mà theo anh nên viết đơn hay hơn dù biết cũng chả ai đọc!!!:love:

Comment

Cái này chỉ để in đơn thui, lâu rùi cũng thử cái này tưởng dk online dc.
                      Nhưng mà theo anh nên viết đơn hay hơn dù biết cũng chả ai đọc!!!:love:
                      Theo em thấy đơn không đề cập khu A hay B gì hết, vậy tức là nộp xong sẽ hên xui 1 trong 2 khu A or B à ? :love:
                      Mà nộp đơn xong không biết có nhận dc kết quả luôn hay về nhà sau này vô hỏi lại (y như cách làm việc mấy ông cán bộ xã :aboom
                      ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Theo em thấy đơn không đề cập khu A hay B gì hết, vậy tức là nộp xong sẽ hên xui 1 trong 2 khu A or B à ? :love:
                        Mà nộp đơn xong không biết có nhận dc kết quả luôn hay về nhà sau này vô hỏi lại (y như cách làm việc mấy ông cán bộ xã :aboom
                        Không biết giờ thế nào, nhưng nếu có bác An đó thì sẽ dc trả lời ngay, nhưng nếu năm nay phòng công tác sinh viên được cho phép ở nội trú mà không phải hỏi bác An thì có thểgiửi quyết ngay, hồi năm nhất anh vào ai mún vô cũng phải thông qua bác An hết!!! Chỉ cần bác đồng ý thì mọi khâu còn lại rất nhanh, có thể dọn vào ở ngay sau đó!!!

Comment

Không biết giờ thế nào, nhưng nếu có bác An đó thì sẽ dc trả lời ngay, nhưng nếu năm nay phòng công tác sinh viên được cho phép ở nội trú mà không phải hỏi bác An thì có thểgiửi quyết ngay, hồi năm nhất anh vào ai mún vô cũng phải thông qua bác An hết!!! Chỉ cần bác đồng ý thì mọi khâu còn lại rất nhanh, có thể dọn vào ở ngay sau đó!!!
                          Ok thank mọi người, làm đơn nộp ngay và luôn, A B gì cũng dc :funny:
                          ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Ở khu b thấy tốt mà,cơ sở vật chất tốt,wifi mạnh hơn khu A nhiều.
                            Còn vụ an toàn hả? Sen thấy có gì đâu,dạo này các chú công an đi vòng vòng hoài nên cũng an tâm lắm.Với lại đi xe bus là ok rồi.
                            Chỉ khổ có cái vụ cúp điện thôi.Như Sen nè ở lầu 9 mỗi khi cúp điện là đi mệt luôn,nhưng đôi khi thấy cũng hay,(lâu lâu được tập thể dục ý mà)
                            :sunglasses: Sống là không chờ đợi :happy:

Comment

Các bạn chỉ cần đến KTX khu A/B sẽ được hướng dẫn chi tiết và cụ thể.

Comment

Tình hình là chỗ trọ hiện tại của em gặp rắc rối nên em muốn dọn vào ở KTX cho nó biết đời sinh viên nhưng khu A kín rồi (đến phòng CTSV KTX thì dc trả lời như vậy :vip, và chỉ có thể đăng kí qua khu B.

Nhưng báo chí lên án khu B ghê quá nên cũng hơi rợn rợn (trộm cắp, cướp giật, thậm chí có vụ cướp xe giết người nữa :tire. Mà báo chí thì cũng ko nên tin quá nên em muốn dc anh chị, đã và đang ở KTX khu B tư vấn giúp.

Em cám ơn rất nhiều :happy:
                                Mình là mình cũng ở khu B nè. Đánh giá của mình về khu B:
                                - Cơ sở vật chất tốt hơn khu A, vì mới xây nên cái gì cũng còn mới + rất đẹp.
                                - Về vui chơi giải trí thì không bằng khu A, ở đây cũng chính vì mới nên chưa có gì cả, chỉ có hội quán A3 có karaoke + quán nước, nhà B3 thì có trà sữa, giải khát.
                                - Không khí khá trong lành, yên tĩnh, phù hợp cho việc tập trung học tập.
                                - Đồ ăn khá ít, chỉ có 3 tiệm ăn, nếu đi muộn có thể bị hết cơm => ăn mì =>tiết kiệm tiền :salute:
                                - Đi lại thì nên đi bus, vừa tiết kiệm, vừa an toàn. Ban đêm sẽ hết bus trước 9h, vậy nên có đi học hay đi đâu cũng nên căn giờ về sớm, nếu không sẽ hết xe.
                                - an ninh trong khu này khá tốt, có bảo vệ nhiều, bảo vệ ở cổng+ bảo vệ từng nhà. Ở dọc đường đi có qua Hồ Đá, trước đó an ninh không tốt, có nhiều chuyện xảy ra, có đăng lên báo. Dạo này đông người qua lại, có thêm công an + bảo vệ, an ninh có tốt hơn nên cũng bớt lo. Ban đêm thì không nên ra ngoài 1 mình, muộn quá không nên vì đường đi buổi tối khá vắng vẻ.
                                - Về học tập, rèn luyện: các lớp karate, vovinam và taekwondo đã mở và hoạt động khá tốt, em có thể tham gia học cùng mọi người. Sân bóng đá, bóng chuyền cũng đã có, chiều chiều có thể xuống đá bóng, cầu lông....... Các nhóm sinh viên chơi ghita, sáo cũng nhiều, có thể xin 1 chân ca sĩ hát nhép :happy:

Nói tóm lại khu B có điều kiện khá tốt, sau này khi xây xong sẽ rất nhiều sinh viên ở ( hiện tại cũng đã rất nhiều rồi ), vậy nên em có thể xem xét, vào khu B xem đường đi + nơi ở kỹ lưỡng rồi quyết định.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X