Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Xin tài liệu] Luyện thi đại học môn Sinh và môn Toán

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Xin tài liệu] Luyện thi đại học môn Sinh và môn Toán

Chào các bạn, số là về quê mà mình có đứa em năm rồi nó thi đại học bị rớt. Mình muốn giúp nó tìm một ít tài liệu luyện thi đại học môn Toán và môn Sinh mà tài liệu trên mạng tràn lan quá, mình không biết lựa chọn thế nào. Các bạn tân sinh viên hay bạn nào có bí kíp thì chia sẻ cho mình một ít tài liệu với nhé. Tài liệu có hướng dẫn giải hoặc đáp án thì càng tốt nha . Cảm ơn mọi người đã ghé qua :byebye:
    Facebook: Kiều Thắng
    Google Plus: Kiều Thắng
    Thông tin về du học các nước: Du học.

Originally posted by 09520281 View Post
    Chào các bạn, số là về quê mà mình có đứa em năm rồi nó thi đại học bị rớt. Mình muốn giúp nó tìm một ít tài liệu luyện thi đại học môn Toán và môn Sinh mà tài liệu trên mạng tràn lan quá, mình không biết lựa chọn thế nào. Các bạn tân sinh viên hay bạn nào có bí kíp thì chia sẻ cho mình một ít tài liệu với nhé. Tài liệu có hướng dẫn giải hoặc đáp án thì càng tốt nha . Cảm ơn mọi người đã ghé qua :byebye:
    môn Sinh thì em thấy qua nhà sách nhà xuất bản giáo dục có một cuốn rất hay bài giải chi tiết rõ ràng công thức có giải thích ngắn gọn bài tập rất hay đòi hỏi suy luận với thuộc bài kĩ cuốn này màu xanh có hình cỏ ba lá là đặc trưng nên em ấn tượng lắm. môn Toán thì tham khảo đề của trường chuyên sư phạm Hà Nội đi a. ( ý kiến riêng của e và tài liệu năm vừa rồi em tham khảo học còn nhiều sách lắm, môn Toán em có full bộ Hình Học Không Gian, Tích Phân, Hàm Số, Đại số )
    Last edited by 12520484; 17-01-2013, 22:40.
    Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
    Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
    Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
      Cách tốt nhất là:
      *Đối với toán: làm hết bài tập ở trong sách giáo khoa và sách bài tập toán nâng cao (nếu nắm vững rồi thì hãy làm sách ngoài) (ps: các mẹo giải bài tập đều nằm ở cuối sách bài tập, chịu khó đọc là thi được thôi )
      *Đối với sinh: cách tốt nhất là lên mạng tìm trắc nghiệm theo từng chương, làm trắc nghiệm thật nhiều vào -đối với lí thuyết còn bài tập thì chỉ có vài dạng, chịu khó đi ôn thi cỡ 1-2 tháng làm làm được thôi
      Black Kai
      :vip::vip::vip::vip:

Comment

Đây là 1 website chuyên về khoản môn sinh học, anh cứ kêu em anh lên đây học nè, thấy tài liệu của nó khá là phù hợp để học: http://shpt.info/
        Có mấy trang toán nữa mà em quên mất tên rồi, chờ để em nhớ rồi post lại cho
        PS: một câu hỏi nhỏ, em anh thi trường nào??? nam or nữ ??
        Black Kai
        :vip::vip::vip::vip:

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X