Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Chia sẻ] BỊ MẤT LAPTOP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 10520533 View Post
    éc éc. Mình cũng ở KTX, phòng mình dùng laptop mà như desktop vậy. Dùng xong là để trên bàn luôn, đi học hay ngủ nghỉ gì vẫn cứ để yên đó, cần dùng lại mở lên. Có điều khi không có người trong phòng là khóa cửa phòng. Thấy cả năm nay cũng chẳng có mất mát gì. Giờ chắc phải cẩn thận rồi. Hic. Nguy hiểm thật KTX ơiiiiiiiiiiiii
    phong minh cung nhu vay ma chang mat hehe
    Phú quý vinh hoa như ảo mộng
    Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

phòng em cũng ghê!lấy cắp thẻ sinh viên của em đi rút tiền học bổng, biết là đứa nào nhưng chả làm gì được vì không có bằng chứng!thôi thì kể ra cũng coi như đồng cảnh ngộ,xin chia buồn cùng anh!:stick:
      HAIZZZZ

Comment

Originally posted by 09520058 View Post
        chia sẽ với bạn thế này :
        khả năng người trong phòng rất cao( ko tin ai được đâu)
        bạn để ý xem:
        + phòng bạn có thức khuya không?thường trộm chỉ trộm khoảng 3-4h, và đảm bảo là người quen, đối diện phòng, phòng kế bên leo vào, cùng tầng( khẳng định 100% các vụ bắt được ở A4 và A9)
        +ai ngủ cuối cùng, có đóng cửa không? nếu cửa chính đóng, vậy cửa sổ thì sao?
        + sáng hôm sau khi mất: ai dậy sớm nhất, ai đi công việc, ai ko có mặt lúc bạn dậy, ai phát hiện ra mất
        ===> trường hợp bạn đã tình nghi được ai rồi thì báo công an , làm căng lên, báo mất laptop trị giá 20tr, tiền mặt khoảng 10tr(khai là chuẩn bị mua laptop cho em, hay bạn bè gì đó), điện thoại xịn 15tr, cỡ đó tụi công an mới chịu điều tra, hoặc thêm sợi dây vàng cất đâu đó nữa
        tuy là mất của tiếc thiệt , nhưng củng do mình chủ quan thôi , trách ai giờ
        thứ 1: bác trách người trong phòng là hok đúng , nếu đả nghi ngờ rồi thì phải cẩn thận hơn , còn hok thì hok nghi , hok phải tới mất mới nghi
        thứ 2 : khai mang như thế công an khó làm việc với lại xem lại nhân phẩm của mình
        nói chung là mọi người cẩn thận tý là được rồi , trong hay ngoài ktx gì củng thế thôi , hok phải ktx là an tâm , muốn làm gì làm , đồ đạt để đâu củng được
        chia bùn cùng bác , cố gắng vượt qua

Comment

Originally posted by 12520291 View Post
          phòng em cũng ghê!lấy cắp thẻ sinh viên của em đi rút tiền học bổng, biết là đứa nào nhưng chả làm gì được vì không có bằng chứng!thôi thì kể ra cũng coi như đồng cảnh ngộ,xin chia buồn cùng anh!:stick:
          Có chuyện này nữa sao em? Táo tợn!

Comment

Originally posted by 09520294 View Post
            Có chuyện này nữa sao em? Táo tợn!
            vâng anh!giờ em cũng đang phân vân không biết ở hay đi đây!cũng hoang mang!tiền thì không có nhiều nhưng sống thế khó lắm!được lần này đâu biết là có lần sau hay không!udency:
            HAIZZZZ

Comment

Nếu chung phòng thì tốt nhất tìm phòng khác mà ở. Chứ ở chung với những đứa kiểu đó, có lần thứ nhất sẽ có lần thứ 2 chưa biết chừng lần thứ 2 hậu quả còn nặng nề hơn. Đáng sợ. May là chưa gặp những loại người như z
              vâng anh!giờ em cũng đang phân vân không biết ở hay đi đây!cũng hoang mang!tiền thì không có nhiều nhưng sống thế khó lắm!được lần này đâu biết là có lần sau hay không!udency:
              Lý Trọng Nhân
              Đ/c: KP. Hòa Long, P.Vĩnh Phú, TX. Thuận An, Bình Dương
              Y!M: trongnhanuit Facebook: facebook.com/trongnhan.uit Phone: 01683.205.103

Comment

sao cứ đổ tội cho A6 thế nhỉ. A6 "hot" mà
                Originally posted by 11520034 View Post
                A6 thì thôi rồi R.I.P bácudency:

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
                  Hình như anh Tuấn nhà ta ở A6 nhỉ:brick:A dễ mất
                  Không, anh ở nhà A20 em.

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
                    Bác này chung đội XTN nè, mới mấy ngày trước còn thấy bác vác con vợ xài tới lui luôn :shot:, vậy mà... :boss:
                    Uh, mình đi sửa, giữ hàng trăm laptop cho họ vậy mà máy mình thì không giữ được. Nếu không đi Xuân tình nguyện thì đâu có mất máy, giờ ở quê nằm chơi với laptop rồi.

Comment

Originally posted by 11520451 View Post
                      Không, anh ở nhà A20 em.
                      ơ!em cũng ở A20!:adore: anh ở phòng mấy?
                      HAIZZZZ

Comment

Thật tình chia buồn cùng chú.... Chúc chú gặp nhiều may mắn
                        "Khi bạn sỉ vào mặt một ai đó, thì nhìn lại đi, ba ngón tay còn lại của bạn cũng đang sỉ vào chính mình"

Comment

Originally posted by 09520294 View Post
                          Em mất laptop gì, có đắt tiền không?
                          Laptop hiệu hơi lạ: axioo, màu đen, core i5 , ram 4gb giờ mua khoảng 15 triệu, hồi em mua khuyến mãi nên 11 triệu

ơ!em cũng ở A20!:adore: anh ở phòng mấy?
                          Anh ở phòng 302.

Comment

chia buồn với bạn, hiểu cảm giác vì t cũng đã từng mất ^^!
                            bạn ở ktx mà cũng ghê nhỉ, hồi trước phòng t ở ktx cũng toàn xài lap như desktop vậy @@
                            thôi ae rút kinh nghiệm, dù ở ktx hay trọ thì cũng nên cẩn thận

Comment

Chết chết gần phòng e nà. Trời ơi. Phòng a mà zị thì phòng e ra sao đây................
                              Thường thì e hay ngủ trễ lém. Mà e đâu có nghe tiếng cưa cửa sắt đâu ta.............
                              :stick:
                              Mà e để ý thấy A20 có mí đứa nào lạ hoắc cứ lảng vảng qua lại ....................

Comment

Ở KTX hay trọ cũng vậy thôi. Mình thấy ở trọ còn nghe mất laptop nhiều hơn KTX ấy chứ. Quan trọng là các bạn biết đề phòng hay ko thôi. Bạn mình nó đập khóa phòng trọ vô lấy 2 cái laptop, nghe mà hết muốn ở trọ luôn.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X