Announcement

Collapse
No announcement yet.

‎[Help] Burn video

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ‎[Help] Burn video

Mình muốn burn 6 videos vào 1 đĩa DVD với yêu cầu khi chạy đĩa trên đầu máy dùng remote bấm số 1, 2, 3,... thì lần lượt sẽ chạy từng video.

Mình burn đĩa bằng Nero nên phải sử dụng WinAvi Video Converter để convert các video sang DVD file (bao gồm các file *BUP, *VOB, *IFO).

Đầu tiên mình convert 6 video riêng rẽ, được 6 DVD files nhưng Nero không cho add 6 DVD files.

Sau đó mình add 6 videos vào WinAvi Video Converter và trong Advanced Options chỉnh Number of chapters là 6 ----> burn đĩa xong dùng remote đầu DVD bấm các số có chạy nhưng chạy ở giữa chừng các file video thôi, chứ không chạy đúng từng video như mong muốn.

Rồi mình convert lại 6 videos nhưng chỉnh Number of chapters là 1 thì burn ra đĩa chạy trên đầu DVD bấm Next thì chạy theo ý muốn, nhưng bấm số không được.

Ai biết giúp giùm với, cám ơn nhiều!
    Hoặc biết soft nào khác làm được yêu cầu trên giới thiệu nha!
    Last edited by 11520138; 01-02-2013, 19:25.

Đã xong. Close

Comment

Originally posted by 11520138 View Post
      Đã xong. Close
      chị Hương Héo khô tự mở tự close
      Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
      Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
      Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

Originally posted by 11520138 View Post
        Đã xong. Close
        c bít add hardsub chỉ t với, t dùng total video converter 3.71 hoài mà ko đc, xin hướng dẫn chi tiết dùm vs....
        Hãy cứ sống một cách thật tuyệt vời, rồi những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn !!

Comment

Originally posted by 12520333 View Post
          c bít add hardsub chỉ t với, t dùng total video converter 3.71 hoài mà ko đc, xin hướng dẫn chi tiết dùm vs....
          nếu file video là MKV, thì bạn dùng MKVtoolKix nha bạn!

Comment

MKVtoolkix không add hardsub được nha bạn, sub vẫn có thể bị tách được, muốn add hardsub vào video phải dùng meGUI encode

Comment

Xilisoft Video Converter chuyên đổi đa định dạng và add sub hoàn mỹ, srt thì add bình thường, phải chĩnh size chữ trog phần mềm, còn ass thì add vào bị lỗi font

Comment

thank mấy a rất nhìu..
                Hãy cứ sống một cách thật tuyệt vời, rồi những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn !!

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X