Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuyển sinh và nghành an ninh thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tuyển sinh và nghành an ninh thông tin

Cho em hỏi:
    Thứ nhất là trường mình có tuyển sinh cả nước không vậy. Em ở Hải Dương liệu có dự thi dc không?
    Thứ 2:Là về ngành an ninh thông tin là nhà trường tuyển sinh ở hệ KSTN. nhưng tiếng anh e hơi kém liệu có dc nhận vào lớp không ạ. Giả sử là điểm đầu vào của em đủ điều kiện

Thứ nhất: trường mình tuyển sinh cả nước em à! nhưng mà thi ở đâu thì a ko chắc (nên ko dám nói)
    Thứ 2: đủ điều kiện là đc, chừng vô lớp e sẽ đc học av1 (nếu rớt vào bổ túc thì cũng sẽ đc học av1)
    Thân!

Comment

Như năm 2012 thì điều kiện để vào lớp ANTT là:
      -(Toán*2)+Lý+Hóa+điểm cộng >=26 (>=25,5 nếu bạn đạt giải cao trong các kì thi tầm cấp tỉnh trở lên, nhưng phải là các môn :Toán, Tin, Lý, Hóa, Anh).
      HOẶC:
      -Toán+Lý+Hóa+điểm cộng >=20.
      Điểm cộng bao gồm điểm ưu tiên khu vực và đối tượng.
      Chỉ vậy thôi, còn năm 2013 tuyển ANTT thế nào thì nhà trường sẽ thông báo sau. Giờ thì lo thi ôn thi đại học đi, thỉnh thoảng quay lại forum theo dõi.
      Last edited by 12520178; 06-02-2013, 17:36.
      -Trần Phú Huy-
      -<0974044308>-

Comment

Originally posted by 12520178 View Post
        Như năm 2012 thì điều kiện để vào lớp ANTT là:
        -(Toán*2)+Lý+Hóa+điểm cộng >=26 (>=25,5 nếu bạn đạt giải cao trong các kì thi tầm cấp tỉnh trở lên, nhưng phải là các môn :Toán, Tin, Lý, Hóa, Anh).
        HOẶC:
        -Toán+Lý+Hóa+điểm cộng >=20.
        Điểm cộng bao gồm điểm ưu tiên khu vực và đối tượng.
        Chỉ vậy thôi, còn năm 2013 tuyển ANTT thế nào thì nhà trường sẽ thông báo sau. Giờ thì lo thi ôn thi đại học đi, thỉnh thoảng quay lại forum theo dõi.
        Thực ra thi đầu vào em không lo lắng chỉ sợ mỗi AV thôi. dân Miền Nam AV khá tốt còn em thì bập bẹ mà nói thẳng ra thì chắc biết dc hello mak có ai đang học An ninh thông tin không có thể cho em biết sơ qua về chương trình học từ đầu năm đến giờ không ạ

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
          Thực ra thi đầu vào em không lo lắng chỉ sợ mỗi AV thôi. dân Miền Nam AV khá tốt còn em thì bập bẹ mà nói thẳng ra thì chắc biết dc hello mak có ai đang học An ninh thông tin không có thể cho em biết sơ qua về chương trình học từ đầu năm đến giờ không ạ
          )HK1 học mấy môn đại cương như Nhập môn lập trình, Giải tích, Đại số, Điện tử, Anh văn, Mác-Lenin.
          Sang HK2 vẫn tiếp tục mấy môn đại cương và bắt đầu học chuyên ngành luôn (bình thường thì năm 3 mới học chuyên ngành)

Comment

Originally posted by 12520446 View Post
            )HK1 học mấy môn đại cương như Nhập môn lập trình, Giải tích, Đại số, Điện tử, Anh văn, Mác-Lenin.
            Sang HK2 vẫn tiếp tục mấy môn đại cương và bắt đầu học chuyên ngành luôn (bình thường thì năm 3 mới học chuyên ngành)
            em thấy trong trang web của trường có giới thiệu là học theo kiểu bên tây tức là chuyên ngành hẹp! hẹp ở đây anh có thấy cắt bỏ một số môn nào không ạ (so với sv các khoa khác)

Comment

Originally posted by becksphanduy
              thank hi vọng năm nay chúng mình dc gặp nhau ở UIT và học cùng lớp :d

Comment

thế sao tìm hiểu sớm thế hả em!
                nhưng bây giờ mới lớp 11 cũng là lợi thế đó vì có thời gian chuẩn bị nhiều hơn anh.!
                ANTT có 1 lớp thôi mà anh. Em 96 anh ạ. :badsmell:

Comment

hihi, em học kém nên phải lo trước anh ạ, nhỡ rớt phải đi NVQS chắc chết mất, anh có cần tài liệu gì bên Toán hay Lý thì pm em nhe.
                  becks học 11 hay 12? Hôm trc đọc bài thấy có ghi 11?
                  SE-K8

Comment

cảm ơn em tài liêu ôn thi đại học thì anh ko cần tại anh tự tin vào lực học của mình hehe chỉ cần sgk là đủ. Thực ra mới đầu anh có hứng thú với UIT đâu nói thẳng ra là chả biết nó tồn tại. Trước là định thi Đại học BK Hà Nội hoặc ĐHCN - ĐHQGHN nhưng thấy cái an ninh thông tin hay và đúng sở thích lên tìm hiểu thôi thành ra muốn thử sức :happy:
                    hihi, em học kém nên phải lo trước anh ạ, nhỡ rớt phải đi NVQS chắc chết mất, anh có cần tài liệu gì bên Toán hay Lý thì pm em nhe.

Comment

lại nói lớp 11 tiếc quá hồi đó có ý định thi CNTT nhưng gia đình không thích cái nghề này bắt thi nào là bác sĩ rồi Công nghệ hạt nhân thế là ko đầu tư vào lập trình. May mà thi Tin học trẻ vẫn dc cái kk. tiếc mỗi cái là lên lớp 12 ko nhận lời đi thi Tin lại đi Thi Toán. Thi xong rồi thì lại thuyết phục được gia đình cho thi CNTT tiếc ơi là tiếc mất một khoảng thời gian khá dài
                      Em 11 anh ợ.

Comment

Em vừa học đến Pascal, phần kiểu mảng gì ấy ạ. Kiểm 15p dc 4 điểm. Trong khi phẩy HK 1 em 9,4. Chán lắm anh ạ, làm sao em nhét nổi một ngôn ngữ vào đầu khi ai cũng bảo ngôn ngữ đó học xong rồi bỏ, chỉ còn lại ý niệm về lập trình?
                        E cố đầu tư vào Pascal, lên đây thuật toán y chan z lun! khác câu lệnh mà thôi!

Comment

9,4 hay 10,0 cũng thế thôi em ah học pascal lấy cái nền đã hehee( năm ngoái anh 9,9 mông Tin đây) tưởng là giỏi nhưng đi thi Tin học trẻ mới biết là mình còn kém lắm( cũng là một phần lý do anh Thi hsg Toán thay Tin cho dù biết thi tin chắc chắn là giải cao hơn toán nhưng không thích vì thật sự chưa hiểu lắm). hì hì. Đang định cố nhồi nhét C++ vào đầu nhưng lại thôi để sang năm thì tha hồ bây giờ tập trung Toán lý hóa đã
                          Em vừa học đến Pascal, phần kiểu mảng gì ấy ạ. Kiểm 15p dc 4 điểm. Trong khi phẩy HK 1 em 9,4. Chán lắm anh ạ, làm sao em nhét nổi một ngôn ngữ vào đầu khi ai cũng bảo ngôn ngữ đó học xong rồi bỏ, chỉ còn lại ý niệm về lập trình?

Comment

Thực ra học trường chuyên mới có cái gọi là thuật toán ở đó mới dạy chuyên sâu chứ còn trường công lập bình thường như em thì tùy giải toán rồi sao nhồi nhét câu lệnh sao cho chương trình chạy dc hoặc theo hướng dẫn của giáo viên về một kiểu bài nào đó thôi. Hồi trước tìm hiểu thử để thi em mới biết cái gọi là Đệ quy rồi nhiều cái khái niệm
                            Originally posted by 12520446 View Post
                            E cố đầu tư vào Pascal, lên đây thuật toán y chan z lun! khác câu lệnh mà thôi!

Comment

hi, HK1 a 9.3, HK2 a 10.0
                              Tin HK2 11 dễ hơn, HK1 có lí thuyết làm biếng học
                              SE-K8

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X