Announcement

Collapse
No announcement yet.

Không tạo được project (Win 32 project lẫn Win32 Console Application luôn)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Không tạo được project (Win 32 project lẫn Win32 Console Application luôn)

Sau một thời gian nghiên cứu quyển Beginning Game Programming thì e bắt đầu công việc của mình là viết 1 vài đoạn code đơn giản dựa theo quyển sách đó. Hôm nay, mồng 3 tết em mỡ VS 2012 lên thì mới biết là e tạo project Win32Project không được, tiếp theo e tạo thử Win32ConsoleApplication thì vẫn không được. Sau đó e nghĩ ra cách là Repair xem thế nào, thì kết quả vẫn là không tạo được.

Mọi người giúp e với, tại sao không thể tạo được Project ạ?
    Vũ Khanh [Facebook]

Nó báo lỗi gì?

Comment

không báo lỗi gì cả, mà e New Project > Win32ConsoleApplication hoặc Win32Project xong thì không có hiện lên cái bảng gì hết, cứ start page hoài thế à
      Vũ Khanh [Facebook]

Comment

Mình cũng từng bị giống bạn . Sửa cả tuần ko đc nên phải cài lại HĐH hoàn toàn Bây giờ thì chưa gặp lại lỗi đó nữa . Dù mình thử refresh hay recovery cũng ko đc '__'

Comment

Originally posted by 12520191 View Post
          không báo lỗi gì cả, mà e New Project > Win32ConsoleApplication hoặc Win32Project xong thì không có hiện lên cái bảng gì hết, cứ start page hoài thế à
          Thử cài lại xem. A toàn chơi chiêu đó.

Comment

ok, thanks 2 bác
            Vũ Khanh [Facebook]

Comment

hehe, tình hình là sau khi e cài lại khi tạo project thì vẫn ko đc, no để ở dòng dưới là project creation failed. hjx, phải làm thế nào
              Vũ Khanh [Facebook]

Comment

hehe, tình hình là sau khi e cài lại khi tạo project thì vẫn ko đc, no để ở dòng dưới là project creation failed. hjx, phải làm thế nào
                Bạn đã xóa hết config của nó chưa?

Comment

Lỗi này lúc trước mình cũng gặp đối với phiên bản Visual Studio 2008 cài trên Windows 7 x64. Nó có thông báo là tạo project không thành công dưới thanh status bar. Đã đọc và thử rất nhiều cách mà vẫn không tạo được project. Tuy nhiên nếu bạn tạo một project từ máy khác rồi copy qua thì hoàn toàn có thể build được. :love:

Sau một thời gian nghiên cứu quyển Beginning Game Programming thì e bắt đầu công việc của mình là viết 1 vài đoạn code đơn giản dựa theo quyển sách đó. Hôm nay, mồng 3 tết em mỡ VS 2012 lên thì mới biết là e tạo project Win32Project không được, tiếp theo e tạo thử Win32ConsoleApplication thì vẫn không được. Sau đó e nghĩ ra cách là Repair xem thế nào, thì kết quả vẫn là không tạo được.

Mọi người giúp e với, tại sao không thể tạo được Project ạ?
                  For better life!
                  Facebook

Comment

Originally posted by 08520526 View Post
                    Lỗi này lúc trước mình cũng gặp đối với phiên bản Visual Studio 2008 cài trên Windows 7 x64. Nó có thông báo là tạo project không thành công dưới thanh status bar. Đã đọc và thử rất nhiều cách mà vẫn không tạo được project. Tuy nhiên nếu bạn tạo một project từ máy khác rồi copy qua thì hoàn toàn có thể build được. :love:
                    Vậy là mỗi lần muốn viết code là phải có 2 cái mấy sao!

Comment

Bật 1 project cũ lên , xóa sạch mấy đoạn code cũ đi rồi viết bài mới vào cũng được , vẫn build như bình thường . Nhưng cách này dùng lâu dài thì hơi khó chịu .
                      P/s : xóa sạch sẽ VS ra khỏi máy vẫn ko đc đâu bạn ơi . Cài lại win mới được thôi ( cài lại mới hoàn toàn nhé , tốt nhất bạn có cái gì quan trọng thì lấy usb copy ra lap bạn cùng phòng tạm đi ) . Chứ mình cũng chả biết cách fix nào khác T.T

Comment

tình hình là e đã cài lại win và mọi chuyện đã bình thường, thanks các bác
                        Vũ Khanh [Facebook]

Comment

tình hình là e đã cài lại win và mọi chuyện đã bình thường, thanks các bác
                          Cuối cùng thì cũng phải dùng tuyệt chiêu này!!:sweat:

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X