Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quy đinh về việc quảng cáo và đăng bài viết tại mục Chợ IT

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520438 View Post
    Lý luạn cho lắm vào..Tất cả cũng chỉ là lợi nhuận.. Chưa thấy đâu như trường mình
    + Thử bán thử rồi lời đc bao nhiêu mà đóng
    + Ko tạo điều kiện cho sv phát triển đầu óc kinh doanh
    + Khu vực chợ IT chả ảnh hưởng gì tới các khu vực học tập khác cả mà ngăn sông cấm chợ
    + Khó khăn mới đi bán thôi chứ dư dả ai đi làm chi :adore:
    Theo bạn thì ở đây có bao nhiêu post của chợ IT:

Bạn có hiểu như thế nào là kinh doanh ? Bạn muốn chúng tôi xem bạn như một doanh nhân hay một sinh viên ?

- Nếu là doanh nhân: vậy thì hãy biết cân nhắc giữa chi phí và doanh nhu để đạt được lợi nhuận tốt nhất. Minh biết kinh doanh thì không thể cấm người khác kinh doanh.

- Nếu là sinh viên: chúng tôi tạo điều kiện tối đa cho việc bạn trao đổi các hàng hóa nhỏ, bạn không cần dùng, bạn muốn bán để có 1 khoảng tiền ... và quên chuyện kinh doanh đi. Vì bạn chỉ có thể chọn 1. Đã là được ưu tiên thì phải trong giới hạn.

Nếu kinh doanh mà 1 tháng không lời nổi 500.000 đồng thì tôi nghĩ bạn nên xem lại về hướng kinh doanh của mình. Vậy nên tôi mới không bán thử.

Tiền thu được từ forum hiện nay chẳng đủ để mua mỗi tháng 1 cái balo 280k nữa. Đó không phải là 1 khoảng "lợi nhuận" mà Ban quản trị quan tâm.

Topic sẽ close tại đây.

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Comment

Originally posted by tuanta View Post

[ATTACH=CONFIG]12412[/ATTACH]

Bạn có hiểu như thế nào là kinh doanh ? Bạn muốn chúng tôi xem bạn như một doanh nhân hay một sinh viên ?

- Nếu là doanh nhân: vậy thì hãy biết cân nhắc giữa chi phí và doanh nhu để đạt được lợi nhuận tốt nhất. Minh biết kinh doanh thì không thể cấm người khác kinh doanh.

- Nếu là sinh viên: chúng tôi tạo điều kiện tối đa cho việc bạn trao đổi các hàng hóa nhỏ, bạn không cần dùng, bạn muốn bán để có 1 khoảng tiền ... và quên chuyện kinh doanh đi. Vì bạn chỉ có thể chọn 1. Đã là được ưu tiên thì phải trong giới hạn.

Nếu kinh doanh mà 1 tháng không lời nổi 500.000 đồng thì tôi nghĩ bạn nên xem lại về hướng kinh doanh của mình. Vậy nên tôi mới không bán thử.

Tiền thu được từ forum hiện nay chẳng đủ để mua mỗi tháng 1 cái balo 280k nữa. Đó không phải là 1 khoảng "lợi nhuận" mà Ban quản trị quan tâm.

Topic sẽ close tại đây.
      A nói e chưa hiểu lắm ạ..
      1. Kinh doanh cũng chỉ là mua bán.. Việc lúc rảnh rổi phụ giúp gia đình đỡ gánh nặng 3-400k có gì sai ạ mà phai gắn lời 500k mới đc làm ạ..
      2. Bán cang rẻ,lời ít, các bạn khác cũng đc lợi
      3. Việc kinh doanh muốn đi lâu dài phải tạo góc mà lên.. lúc đầu chỉ 50-60k 1 tháng e vẫn làm vì thấy nó có triển vọng
      4. Tạo chút điều kiện cho sv có chút kỹ năng và kinh nghiệm có gì sai ko ạ
      5. vào 4rum có rất nhiều vấn đề phải quan tâm.. lúc cần gì thích vào mục đó xem chứ liên quan gì tới last post ạ
      6. E cũng đăng bài vào hỏi các 4rum/facebook/confesson các trường khác/ KTX để hỏi rồi.. ai cũng bật cười trường mình là sao laster:

Comment

Originally posted by tuanta View Post

[ATTACH=CONFIG]12412[/ATTACH]

Topic sẽ close tại đây.
        a trả lời 1/2 số câu hỏi của e cũng dc...
        với a 300k ko đủ mua 1 cái balo, ko đủ đi chơi 1 bữa .. Nhưng 1 sv đủ để đóng tiền trọ sống 1 tháng
        với a với người tp, công chức 1 tr chỉ có bọn sv sống nổi 1 tháng.. Nhưng với người nhà quê, khó khăn lắm mới đào đc 1 tr để gửi vào..
        Giá trị cuộc sống hay sự thành công ko đong đếm = số lượng tiền cụ thể.. 1 sv tự kiếm đc 300k là thành công.. 1 trường đh thu vào 300 chả đủ tiền điện 1 phòng học
        .. Ko liên quan, nhưng e thích mấy hàng chữ kí của a.. Tuy nó ko tương thích với mấy lời lạnh lùng a nói lắm

Comment

Đọc xong các bức xúc của các anh em UIT mình thật sự cũng đồng cảm với các bạn. Thật sự là forum UIT của mình có quá ít thành viên, nhiều người học UIT tới khi ra trường mà số lần vào forum vẫn chỉ đếm được trên đầu ngón tay...Tuy nhiên VPD đặt ra luật thu phí khi đăng quảng cáo, rao vặt thật sự làm cho nhiều thành viên có hứng thú kinh doanh khó khăn thật sự. Thử hỏi, nếu như cho những người đặt ra luật này ra bán buôn như chúng ta xem thử một tháng lời lãi được bao nhiêu.
          Hy vọng sẽ có hướng khắc phục mới trong tương lai ! Thân !
          ---- CHUYÊN CUNG CẤP LAPTOP CŨ GIÁ TỐT CHO SINH VIÊN ----

---- HOT LINE : 0967377203 - 01677420618 ----

Comment

Giá cớ hơi đắt ko nhỉ :waaaht:

Comment

Các bạn thảo luận tại đây: http://forum.uit.edu.vn/threads/43671

Cống hiến để trưởng thành.

Chúng tôi không hứa sẽ làm bạn vui nhưng chúng tôi hứa sẽ lắng nghe và chia sẻ.

Hãy quan sát chứ đừng nhìn.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X