Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các thắc mắc về vấn đề tuyển sinh 2013

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by becksphanduy
    Trường mình thành lập muộn, có lẽ cái tên UIT chuẩn thế đã bị dành mất rùi nhỉ!?
    Không hiểu ý bạn lắm
    ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

hỏi

em đang học BK có đứa em tính thi vào trường mình, em có 1 số câu hỏi mong các thầy cô và các bạn giải đáp.
      1. Trong HD ghi hồ sơ ĐKDT UIT ghi ngành CNTT có 2 chuyên ngành CNTT và ANTT. vậy xin hỏi chuyên ngành CNTT là học về cái ji (tại thấy có vẻ chung chung quá)
      2. Nếu ĐK chuyên ngành ANTT luôn thì xin hỏi đây là tuyển hệ KSTN luôn phải không hay chỉ là đại trà như các ngàh khác trong trường?
      xin cảm ơn.

Comment

Originally posted by nhan2910 View Post
        em đang học BK có đứa em tính thi vào trường mình, em có 1 số câu hỏi mong các thầy cô và các bạn giải đáp.
        1. Trong HD ghi hồ sơ ĐKDT UIT ghi ngành CNTT có 2 chuyên ngành CNTT và ANTT. vậy xin hỏi chuyên ngành CNTT là học về cái ji (tại thấy có vẻ chung chung quá)
        2. Nếu ĐK chuyên ngành ANTT luôn thì xin hỏi đây là tuyển hệ KSTN luôn phải không hay chỉ là đại trà như các ngàh khác trong trường?
        xin cảm ơn.
        ANTT là tuyển hệ KSTN nha bạn
        Đã có hướng dẫn chi tiết ghi hồ sơ và ghi chuyên ngành:
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 08520121 View Post
          Đúng là năm nay trường mới bắt đầu tuyển sinh khối A1 . Hai khối này thì khác nhau bởi môn thi thôi em, còn lại là như nhau hết. Tuy nhiên điểm chuẩn năm 2013 của A và A1 thì có thể BẰNG hoặc KHÁC NHAU tùy tình hình điểm thi của các bạn. Điều này thì phải chờ thi ĐH xong và điểm chuẩn thì do hội đồng tuyền sinh quyết định.
          Theo anh đoán thì liệu điểm giữa hai khối có chênh lệch cao tới 3 -4 điểm không ah.. em tính định chuyển sang A1 thi nhưng vẫn thấy lo lo ... vì điểm bên A1 cao quá ...

Comment

Originally posted by Ngoxfus.a3 View Post
            Theo anh đoán thì liệu điểm giữa hai khối có chênh lệch cao tới 3 -4 điểm không ah.. em tính định chuyển sang A1 thi nhưng vẫn thấy lo lo ... vì điểm bên A1 cao quá ...
            Cái này không đoán nổi em à, còn phụ thuộc vào số người đăng kí dự thi theo khối, điểm thi của các bạn nữa. VD: Chỉ tiêu 100 mà có 300 ban thi khối A, 150 bạn thi khối A1. Nhà trường phải cân nhắc điểm chuẩn 2 khối để đảm bảo công bằng cho tất cả nên em cứ yên tâm. Nên nhớ em thi ĐH là "thi chọi", ngoài giỏi thì còn có yếu tố may rủi, do số lượng đăng kí thi vào trường và chất lượng thí sinh năm đó nữa. Chúc em may mắn !
            Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Anh oi nganh an ninh thong tin khoa thuong co fai 20 diem toan x2 ko anh

Comment

Originally posted by dienhanhkien View Post
                Anh oi nganh an ninh thong tin khoa thuong co fai 20 diem toan x2 ko anh
                Chào em!
                Năm 2012, Trường không có tuyển lớp thường ngành ANTT. Lớp thường ngành ANTT được tuyển sinh đầu tiên vào năm nay.

Comment

Em có thắc mắc về ngành CNTT có 2 chuyên ngành, xin cho em biết thêm thông tin chi tiết về 2 chuyên ngành này!!
                  Vì năm trước em thi nhưng không thấy về 2 chuyên ngành này!! Mong a/c giúp đỡ em

Comment

anh chị cho em hỏi trường mình có chấm điểm khó như ĐH Bách Khoa không ạ?em nghe thầy cô nói nếu làm sai đáp số sẽ gạch cả bài nên em hơi sợ

Comment

Originally posted by nhoxmar View Post
                      anh chị cho em hỏi trường mình có chấm điểm khó như ĐH Bách Khoa không ạ?em nghe thầy cô nói nếu làm sai đáp số sẽ gạch cả bài nên em hơi sợ
                      Chào em!
                      Việc chấm điểm thi ĐH là rất chặt chẽ theo barem điểm đã được qui định. Do đó, khó có chuyện bên nào dễ hơn bên nào.
                      Thân.

Originally posted by Kaihide View Post
                      Em có thắc mắc về ngành CNTT có 2 chuyên ngành, xin cho em biết thêm thông tin chi tiết về 2 chuyên ngành này!!
                      Vì năm trước em thi nhưng không thấy về 2 chuyên ngành này!! Mong a/c giúp đỡ em
                      Chào em!
                      Em xem chi tiết các chuyên ngành ở http://tuyensinh.uit.edu.vn
                      Nói sơ bộ đơn giản thì:
                      - Chuyên ngành Công nghệ thông tin đào tạo về cách ứng dụng Công nghệ vào cuộc sống
                      - Chuyên ngành An ninh thông tin đào tạo cách phòng chống xâm nhập mạng trái phép.
                      Nếu còn thắc mắc riêng ngành nào đó thì em có thể đặt câu hỏi riêng.
                      Thân.

Comment

trường đại học công nghệ thông tin có tổng cộng 6 chuyên ngành khác nhau , vậy tại sao lại có chuyển ngành là " Công Nghệ Thông Tin " , ngành này khác các ngành khác ở chỗ nào vậy m.người ( khoa học máy tính , truyền thông và mạng máy tính , .... ) . Em nghe nói sau khi học hết năm đầu ( đại cương ) mình co thể làm đơn xin đổi sang ngành khác phải k , VD như lúc đầu đăng kí dự thi vào ngành công nghệ thông tin có thể chuyển sang công nghệ phần mềm . Thanks for reading !!

Comment

Originally posted by chienham2412 View Post
                          trường đại học công nghệ thông tin có tổng cộng 6 chuyên ngành khác nhau , vậy tại sao lại có chuyển ngành là " Công Nghệ Thông Tin " , ngành này khác các ngành khác ở chỗ nào vậy m.người ( khoa học máy tính , truyền thông và mạng máy tính , .... ) . Em nghe nói sau khi học hết năm đầu ( đại cương ) mình co thể làm đơn xin đổi sang ngành khác phải k , VD như lúc đầu đăng kí dự thi vào ngành công nghệ thông tin có thể chuyển sang công nghệ phần mềm . Thanks for reading !!
                          Thế này, trường ĐH CNTT đào tạo ngành CNTT (tương đương với khái niệm khoa CNTT của BK hay tự nhiên)... vì ngành CNTT có nhiều hướng đi, cụ thể ở trường ta phân làm 6 khoa (tương ứng với 6 chuyên ngành) ... đó là sự khác biệt cơ bản của trường ĐH CNTT với bất kì khoa CNTT nào của các trường khác ... Trường chúng ta đào tạo chuyên ngành hẹp

Còn chuyện chuyển khoa được hay không thì phụ thuộc vào quy định của từng khóa :sure:
                          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by chienham2412 View Post
                            Bạn xem thêm trả lời của Thầy Toàn: http://forum.uit.edu.vn/threads/2803...Ninh-Thong-Tin

Comment

1 năm có bao nhiêu học kì ạ

Comment

cho em hỏi học phí trung bình 1 năm theo anh là 6 triệu nhưng trong web poster lại là 15-22 triệu/ năm.
                                Cho em cái giá chính xác đi ạ

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X