Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về .Net Framework 4.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về .Net Framework 4.0

Máy của em chưa có .Net Framework 4.0 nên mới lên mạng tải về, khi trong quá trình cài đặt thì nó báo cài đặt không thành công.Ai có thể giúp em giải quyết vấn đề này với!:sosad:

Có thể do phần mềm diệt virus, bạn tắt phần mềm diệt virus rồi cài lại thử coi

Comment

Lúc cài đặt lỗi .netFramework nó có file log đó. Bạn xem kỹ thông báo lỗi để tìm vị trí file log rồi up file log đó lên đây.
      Đối với việc cài đặt .NetFramework thì cần phải xem file log cài đặt để biết lỗi. Vì chỉ những sai sót sơ đẳng như việc cài đặt không đúng trình tự phiên bản .NetFramework cũng có thể phát sinh những lỗi mà bạn có thể sẽ ko bao giờ khắc phục được trừ khi cài lại win.
      Mình cũng từng bị nhiều lần nên mình rút kinh nghiệm khi vừa cài win thì cài luôn phiên bản .netframework cao nhất hiện có, và nó sẽ tự tải về và cài đặt những phiên bản .netframework thấp hơn mà ko bị lỗi gì.
      Bạn đọc thử bài viết này xem có giúp được gì ko
      Last edited by 08520099; 08-05-2013, 11:41.
      Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

bạn để máy tự update thử xem vào control Panel->uninstall a program->Turn window features on or off--->check vào mấy ô .NET rồi ok

Comment

sau này muốn hỏi thì screenshot lại or đưa mã lỗi lên đây chứ nói như vậy làm sao mà giúp

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X