Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề cài 2 win song song!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề cài 2 win song song!

Tình hình là máy mình cài 2 win song song (win 7 & win 8 trên 2 phân vùng khác nhau), nhưng dạo này win 7 bị lỗi quá trời luôn các bác.
    Giờ em muốn cài lại win 7, như vậy em sẽ phải cài lại win 8 lun.
    Cài lại 2 win với một đống phần mềm cho nó chắc chết quá.:unhappy:
    Nên mong bác nào có cao kiến giúp em cài lại win 7 mà giữ dc win 8 cái. :badsmell:
    Cảm ơn các bác nhìu!!!

Originally posted by 10520250 View Post
    Tình hình là máy mình cài 2 win song song (win 7 & win 8 trên 2 phân vùng khác nhau), nhưng dạo này win 7 bị lỗi quá trời luôn các bác.
    Giờ em muốn cài lại win 7, như vậy em sẽ phải cài lại win 8 lun.
    Cài lại 2 win với một đống phần mềm cho nó chắc chết quá.:unhappy:
    Nên mong bác nào có cao kiến giúp em cài lại win 7 mà giữ dc win 8 cái. :badsmell:
    Cảm ơn các bác nhìu!!!
    Ko hiểu ý bạn lắm. Mình đang dùng win 8, bữa trước cài thêm cái win 7 64bits mà có bị mất win 8 gì đâu?
    Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Originally posted by 08520099 View Post
      Ko hiểu ý bạn lắm. Mình đang dùng win 8, bữa trước cài thêm cái win 7 64bits mà có bị mất win 8 gì đâu?
      Lúc trước, mình cài win 7 trước rùi mới cài win 8, có lần mình cài lại thì thằng win 7 nó không nhận win 8, nên lúc boot không có win 8,nên lần này mới đi hỏi các bác.

Comment

Log vào Win 8. Format phân vùng chứ WIN 7. Xong vào system congfiguration xóa boot win 7 đi là xong. set boot win 8 làm default!
        Đặng Ngọc Quyên

Comment

Hai thằng này sống chung tốt nhé. Tìm phần mềm Easy BCD và vọc thoải mái :boss:
          Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

hoặc là cài win+linux, chứ mắc gì phải cài 2 Win
            Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
            Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by manhhoang1900
              cài nhiều làm gì cho nó nặng ổ bạn mà nếu dùng các phần mềm cài nhieu thì nên cài ở ổ khác đừng cài cùng với ổ cài win khi nào cài lai uiwn thì đỡ phải cài lại cac phần mềm
              chứ mỗi lần cài lại win cài lai đống phầm mềm nản lun bạn à
              nhầm, phần lớn phần mềm cài lại win kể cả bạn cài vào ổ khác vẫn phải cài lại bạn à

Comment

Originally posted by 11520320 View Post
                Log vào Win 8. Format phân vùng chứ WIN 7. Xong vào system congfiguration xóa boot win 7 đi là xong. set boot win 8 làm default!
                Người ta muốn cài 2 win mà. Em nghĩ anh cài lại win 7 thì nó sẽ nhận win 8 thôi.
                Nếu ko thì em nghĩ nên cài thêm 1 hđh linux nữa để cho nó quản lý boot dễ

Comment

_format phân vùng chính 1 , active , cài win7
                  _format phân vùng chính 2 , active , cài win 8
                  _win7 lỗi ,format phân vùng chính 1 , active , cài win7 , vào hirent active lại cái win 8. nếu ko load được -> bỏ đĩa vào. rồi dùng chế độ repair

Comment

Tải cái Easy BCD về =.= Trong đó nó có hết mấy cái chức năng, muốn xoá win7 thì format ổ win7, bật Easy BCD xoá boot entry của win7 đi, set win 8 thành mặc định, sau đó cài win7 vô tư thoai

Comment

theo em thấy thì thằng win 7 và win 8 bên ngoài thì nó thuận với nhau chứ thiết ra sống chung lâu ngày 2thang như muốn đánh lộn vậy, lỗi nhok hết...xài 1 win thui người ơi...
                      Trần Cao Lâm
                      0938.42.52.10

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X