Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn ghi Hồ sơ Đăng ký dự thi vào Trường Đại học Công nghệ Thông tin năm 2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn ghi Hồ sơ Đăng ký dự thi vào Trường Đại học Công nghệ Thông tin năm 2013

Các bạn xem ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2013.html

Năm nay, ĐH CNTT tuyển sinh 2 lớp học về An ninh thông tin: 1 lớp bình thường và 1 lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.
    - Nếu bạn muốn học lớp thường về An ninh thông tin thì bạn ghi ở mục 2, phần ngành Công nghệ thông tin (D480201) và ghi thêm chuyên ngànhAn ninh thông tin
    - Nếu bạn muốn học lớp hệ kỹ sư tài năng An ninh thông tin thì bạn thi vào Trường bất kỳ ngành nào cũng được. Sau khi có kết quả trúng tuyển thì bạn sẽ đăng ký xét tuyển vào lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin. Nếu đủ điểm thì bạn sẽ được chuyển qua lớp Kỹ sư tài năng, nếu không đủ điểm thì bạn sẽ học ngành mà bạn đăng ký trong hồ sơ đăng ký dự thi.

Một số câu hỏi thường gặp:
    - Hỏi: Cho em hỏi là mục 7. Nơi sinh yêu cầu ghi xã(phường), huyện(quận), tỉnh(thành). Mà do hồi đó ba má đi làm xa phải ở trọ, rồi cho ra em luôn. Giờ hỏi lại thì có mỗi cái bệnh viện với tỉnh thôi. Google ra cái địa chỉ của nó nhưng sợ là địa chỉ mới. Em phải ghi mục này như thế nào vậy?
    - Trả lời: Em chỉ cần ghi như giấy Khai sinh. Cụ thể em ghi tên Bệnh viện và Tên tỉnh.

- Hỏi: Giấy báo trúng tuyển, giấy chứng nhận kết quả thi ... sẽ được gởi về địa chỉ được ghi ở mục 18 hay gởi về nơi nộp hồ sơ đăng ký dự thi?
    - Trả lời: Ở mục 7 của trang 7 của cuốn ""Những điều cần biết về tuyển sinh ĐH, CĐ năm 2013" có ghi rõ vấn đề này: dù mục 18 em ghi như thế nào đi nữa thì giấy báo vẫn gởi về nơi em nộp hồ sơ ĐKDT.

- Hỏi: Thầy cho em hỏi em có hộ khẩu ở hải dương và đang học thpt tại đây và muốn dự thi ngành An ninh thông tin, Tầm khoảng giữa tháng 6 khi có kết quả thi tốt nghiệp thì em vào trong đó ở nhà Chú. Vậy ở mục : Gửi giấy báo dự thi, giấy chứng nhận kết quả thi thì em nên ghi thế nào ạ . Thi xong là em ở luôn trong đó!! Mong thầy hướng dẫn chi tiết ạ
    - Trả lời: Ở mục 7 của trang 7 của cuốn ""Những điều cần biết về tuyển sinh ĐH, CĐ năm 2013" có ghi rõ vấn đề này: giấy báo dự thi sẽ được gởi về nơi em nộp hồ sơ đăng ký dự thi; nếu em nộp ở trường THPT nơi em học thì giấy báo thi, phiếu điểm gởi về trường THPT (dù địa chỉ ở mục 18 em ghi ở tpHCM) , nếu em nộp ở ĐH CNTT thì em sẽ lên ĐH CNTT để nhận. Trường hợp em nộp hồ sơ tại ĐH.CNTT thì em phải nộp trực tiếp tại trường không nộp qua bưu điện .
    Em có thể cân nhắc thêm.
    Last edited by toannv; 26-03-2013, 10:32.

cho em hỏi mục 2 em đăng kí trường CNTT, mục 3 em có được ghi thêm trường SP kỹ thuật không ạ

Comment

Originally posted by nhoxmar View Post
      cho em hỏi mục 2 em đăng kí trường CNTT, mục 3 em có được ghi thêm trường SP kỹ thuật không ạ
      Nếu bạn có nguyện vọng 1 học tại trường ĐH CNTT (là trường có tổ chức thi tuyển) thì mục 3 của Phiếu đăng ký dự thi phải để trống.

Comment

Thầy cho em thắc mắc 1 vài điều về THÍ SINH TỰ DO!!
        Em đã tốt nghiệp THPT cấp 3 năm ngoái ( năm 1994)... Em có phải viết hồ sơ y hệt như hướng dẫn của các thí sinh năm nay không??? Nếu có thay đổi xin hãy hướng dẫn cho em!! Em xin cảm ơn

Comment

Originally posted by toannv View Post
          Các bạn xem file kèm theo hay ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2013.html

Năm nay, ĐH CNTT tuyển sinh 2 lớp học về An ninh thông tin: 1 lớp bình thường và 1 lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin.
          - Nếu bạn muốn học lớp thường về An ninh thông tin thì bạn ghi ở mục 2, phần ngành Công nghệ thông tin (D480201) và ghi thêm chuyên ngànhAn ninh thông tin
          - Nếu bạn muốn học lớp hệ kỹ sư tài năng An ninh thông tin thì bạn thi vào Trường bất kỳ ngành nào cũng được. Sau khi có kết quả trúng tuyển thì bạn sẽ đăng ký xét tuyển vào lớp hệ Kỹ sư tài năng An ninh thông tin. Nếu đủ điểm thì bạn sẽ được chuyển qua lớp Kỹ sư tài năng, nếu không đủ điểm thì bạn sẽ học ngành mà bạn đăng ký trong hồ sơ đăng ký dự thi.
          Trong hồ sơ ghi chỉ 2 ảnh 4x6 bỏ vào phong bì nhỏ nhưng trong hướng dẫn của trường mình lại là 3? Vậy là 2 hay 3 ạ?

Comment

Originally posted by Kaihide View Post
            Thầy cho em thắc mắc 1 vài điều về THÍ SINH TỰ DO!!
            Em đã tốt nghiệp THPT cấp 3 năm ngoái ( năm 1994)... Em có phải viết hồ sơ y hệt như hướng dẫn của các thí sinh năm nay không??? Nếu có thay đổi xin hãy hướng dẫn cho em!! Em xin cảm ơn
            Về cơ bản thì vẫn như cũ, tuy nhiên em chú ý mục 13,...

Originally posted by isight037
            chào các anh chị và thầy cô! Em muốn hỏi 1 điều nhỏ. Em đang sốg ở miền Bắc ( hải phòng ) em muốn hỏi trường mình có tổ chức thi không? Và em có thể thi ở HP đc ko ạ? Nếu em thi tại trườg mình (uit) thì giấy báo kết quả sẽ gửi về trườg thpt của em hay thế nào ạ? Có thể chỉ em ghi hồ sơ sao ko ạ? Thêm nữa em sinh tại bệnh viện phụ sản tp hcm (giấy khai sinh) . Vậy trong mục nơi sinh em ghi thế nào ạ?
            Trường ĐH Công nghệ thông tin chỉ tổ chức thi ở TpHCM, Qui Nhơn và Cần Thơ.
            Em nộp hồ sơ ở đâu thì sẽ nhận giấy báo kết quả ở đó.
            Cách ghi hồ sơ em coi ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2013.html

Originally posted by thanhtuan1611 View Post
            Trong hồ sơ ghi chỉ 2 ảnh 4x6 bỏ vào phong bì nhỏ nhưng trong hướng dẫn của trường mình lại là 3? Vậy là 2 hay 3 ạ?
            3 hình bạn ơi.
            Last edited by toannv; 13-03-2013, 22:26.

Comment

Originally posted by isight037
              dạ em cảm ơn thầy! Thầy có thể cho em thông tin trườg nhận nộp hồ sơ trực tiếp từ ngày nào đc ko ạ? Và có thủ tục hay yêu cầu gì thêm không ạ? Phần xàc nhận và đóg dấu ảnh là của trườg mình (uit) hay trườg thpt em đag học ạ?
              Chào em!
              Về thời gian nộp hồ sơ đăng ký dự thi thì em xem ở cuốn Những điều cần biết về tuyển sinh ĐH, CĐ năm 2013 ở http://www.moet.gov.vn/?page=1.26&view=4831
              Phần xác nhận và đóng dấu thì Trường THPT hoặc Chính quyền địa phương xác nhận chứ Trường ĐH CNTT không xác nhận.

1. Tìm hiểu tài liệu hướng dẫn và đăng kí dự thi
              Đầu tháng 3/2013: tìm hiểu kĩ Quy chế tuyển sinh ĐH, CĐ; Những thông tin về tuyển sinh ĐH, CĐ năm 2013 và mua Hồ sơ đăng kí dự thi tại trường Trung học Phổ thông (THPT) hoặc tại Sở GD&ĐT. Các thí sinh nên tìm hiểu thông tin chi tiết về ngành, chuyên ngành đào tạo, chỉ tiêu tuyển sinh và những thông tin cần thiết khác tại địa chỉ website của từng trường.
              Từ 11/3/2013 đến 11/4/2013: khai và nộp hồ sơ đăng kí dự thi + lệ phí tuyển sinh tại trường THPT (thí sinh tự do nộp tại địa điểm do Sở GD&ĐT quy định).
              Từ 12/4/2013 đến 19/4/2013: nếu chưa nộp hồ sơ và lệ phí tuyển sinh theo tuyến Sở GD&ĐT thì nộp trực tiếp tại trường sẽ dự thi (không nộp qua bưu điện).
              Ghi chú: Thí sinh có nguyện vọng học tại trường ĐH, CĐ không tổ chức thi tuyển sinh hoặc hệ CĐ của trường ĐH hoặc trường CĐ thuộc các ĐH phải nộp hồ sơ, lệ phí tuyển sinh và dự thi tại một trường ĐH tổ chức thi có cùng khối thi để lấy kết quả tham gia xét tuyển vào trường có nguyện vọng học. Khi nộp hồ sơ và lệ phí tuyển sinh những thí sinh này cần đồng thời nộp bản photocopy mặt trước tờ phiếu đăng kí dự thi số 1.
              Thí sinh có nguyện vọng học tại trường ĐH, CĐ không tổ chức thi tuyển sinh hoặc hệ CĐ của trường ĐH hoặc trường CĐ thuộc các ĐH, sau khi đã khai mục 2 trong phiếu ĐKDT (không ghi mã ngành, chuyên ngành), cần khai đầy đủ mục 3 (tên trường có nguyện vọng học, kí hiệu trường, khối thi và mã ngành). Thí sinh có nguyện vọng học tại trường có tổ chức thi tuyển sinh chỉ khai mục 2 mà không khai mục 3.
              Last edited by toannv; 18-03-2013, 01:17.

Comment

Originally posted by desert_eagle
                Thầy cho em hỏi : nơi nhận giấy báo thi, phiếu điểm là theo mục 15 (nơi nhận đkdt) vậy còn mục 18 (người nhận) là để làm gì ạ, tại sao vẫn phải ghi?
                Xin chào em!
                Đó là qui định của Bộ, em nên ghi đúng và đủ - vì sẽ có một số trường hợp nếu Trường cần liên lạc lại với em.
                Thân.

Comment

cho em hỏi ghi hồ sơ như thế này được chưa ạ?

cho em hỏi là ghi hồ sơ như thế này được chua ạ

Comment

ý mình hỏi là các số 2,4,7 ghi ko đúng chuẩn như trên có đc ko?

Comment

cho em hỏi là 3 phong bì ghi địa chỉ hay là 2 cái ạ. và phong bì nhỏ đựng hình em thay bằng phong bì bình thường đc ko ạ

Comment

Originally posted by mrkhanhvd4 View Post
                        ý mình hỏi là các số 2,4,7 ghi ko đúng chuẩn như trên có đc ko?
                        Mục 2,4,7 em ghi như thế là đạt rồi.
                        Chúc em may mắn.

Comment

cho em hỏi: em thi vào trường cntt ngành khoa học máy tính, nhưng em cũng có nguyện vọng được vào lớp cử nhân tài năng ngành khmt. vậy em có cần điền thông tin về lớp cử nhân này vào trong hồ sơ đăng kí không ạ? nếu có thì em nên điền vào đâu.?

Comment

Originally posted by ialwaysproudofyou View Post
                            cho em hỏi: em thi vào trường cntt ngành khoa học máy tính, nhưng em cũng có nguyện vọng được vào lớp cử nhân tài năng ngành khmt. vậy em có cần điền thông tin về lớp cử nhân này vào trong hồ sơ đăng kí không ạ? nếu có thì em nên điền vào đâu.?

Nếu bạn muốn học lớp hệ cử nhân tài năng ngành Khoa học máy tính thì bạn thi vào Trường bất kỳ ngành nào cũng được. Sau khi có kết quả trúng tuyển thì bạn sẽ đăng ký xét tuyển vào lớp hệ cử nhân tài năng ngành An ninh thông tin. Nếu đủ điểm thì bạn sẽ được chuyển qua lớp Cử nhân tài năng, nếu không đủ điểm thì bạn sẽ học ngành mà bạn đăng ký trong hồ sơ đăng ký dự thi.

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X