Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nơi tư vấn tuyển sinh - khoa Công nghệ phần mềm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 01235 View Post
    Em đang học 12, thi khối A định thi vào nhóm ngành này, mà còn phân vân về 2 trường là KHTN và UIT..
    - KHTN thì em thấy có thành tích đc đánh giá thứ 2 ĐNA ở khoa lập trình, nhưng thấy trường nó nhỏ nhỏ sao á :surrender: .
    - Còn về UIT là trường mới, em thấy có hướng năng động và sáng tạo hơn. Em thì ko thích quá gò bó, nhưng ko biết ai hơn ai và hơn về lĩnh vực gì.
    Với lại UIT thì điểm có nhẹ hơn ở các ngành ngoại trừ Kỹ sư phần mềm, nếu thi UIT thì em có rớt 27,5 ở KSPM cũng còn các nguyện vọng phân ngành. Còn rớt 20,5 của KHTN thì toi mạng vì ko biết chọn NV2 trường nào mà có CNTT nữa

Ai cho em lời tư vấn 1 cách khách quan nhất ạ, em thực sự xin lỗi khi qua 4rum trường này mà hỏi trường khác :beatbrick: nhưng thực sự em rất đam mê IT

Mặt khác em hỏi có trường nào xét NV2 khối A mà có ngành CNTT, và trường khối D1 mà có ngành về CNTT ko, em định làm phương án dự trù (em thấy ĐH quốc tế có ngành đó khối D1 mà ko biết chất lượng thế nào và học phí ra sao) :sosad:
    1. KHTN ko có nhỏ đâu nhá, vào bên trong thì nó rộng gấp đôi UIT (có sao nói zậy thôi).
    2. Bạn chọn trường để học hay chọn trường để ở mà chê nhỏ, nhỏ hay lớn thì có vấn đề gì đâu, cái chính là chất lượng dạy và học và vấn đề lớn hơn là bạn học dc hay ko.
    3. ĐH Quốc tế học phí rất là "mềm" nha bạn, thằng bạn mình học Công Nghệ Sinh Học mà mới vào làm hồ sơ là đóng 2 nghìn rồi đấy, mấy học kỳ sau cứ thế mà chênh lệch chút đỉnh theo tỷ giá quy đổi :embarrassed: tất nhiên nếu gia đình có điều kiện thì có thể cân nhắc, vì HP nó cao nên chất lượng và điều kiện học cũng rất tốt.:doubt:
    Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
    Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

sức khoẻ không có thì đi bên khmt, ktmt được không nhỉ
      Last edited by vuongbaoremix; 03-03-2014, 22:37.

Comment

Sức khỏe ở đây là bạn đang nói về sức khỏe đúng nghĩa hay là về "sức khỏe" điểm số?
        Originally posted by vuongbaoremix View Post
        sức khoẻ không có thì đi bên khmt, ktmt được không nhỉ
        -------------------------------------
        Đời là bể khổ.
        Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
        ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
          Sức khỏe ở đây là bạn đang nói về sức khỏe đúng nghĩa hay là về "sức khỏe" điểm số?
          về sức khoẻ,
          không làm việc nặng được, không đi lại xa được

Comment

Originally posted by vuongbaoremix View Post
            về sức khoẻ,
            không làm việc nặng được, không đi lại xa được
            Ngành này không cần việc nặng đâu bạn, chỉ bị lao lực thôi :sweat:
            Không đi lại xa được thì vote vào KTX cho gần trường (khu A) :salute:

Comment

Chọn khoa

Cho em hỏi đi kỹ thuật phần mềm vs truyền thông và mạng máy tính cái nào có cơ hội việc làm cao hơn

Comment

Originally posted by ITPT View Post
                Cho em hỏi đi kỹ thuật phần mềm vs truyền thông và mạng máy tính cái nào có cơ hội việc làm cao hơn
                Mặt bằng chung thì Phần mềm dễ xin việc hơn Mạng đó bạn

Comment

Cho em hỏi kỹ thuật phần mềm với truyền thông và mạng máy tính cơ hội việc làm của ngành nào sau này tốt hơn

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X